• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bô Gõ Tiếng Việt đầy đủ [Cập nhật bài 72 trang 8]

Status
Không mở trả lời sau này.
Thế giờ bác với tui thi gõ một văn bản xem ai nhanh hơn nè.

Tất nhiên là cu cậu thua chủ topic là cái chắc!
Tớ đang nắm trong tay phiên bản chính thức mà lỵ còn....giám bì với tác giả àh! Haha☺

Chưa thử xài bộ gõ này ở moi ứng dụng, nhưng phát hiện lỗi ở thêm một ứng dụng đó là TTpod, khi tìm lyric viết xong, hoặc bấm xóa ký tự cũng out luôn TTpod, nhưng disable patch đi lại ngon lành. Mình không chê đâu, nhưng là để giúp bạn tìm ra lỗi mà khắc phục. Thêm một điều nữa, bạn biết chức năng T9 chứ, nếu làm được bộ gõ T9 TV thì mình hoan hô. Ủng hộ, hầu như type trong điện thoại mình dùng T9 kể cả Eng và Vie.

Tất nhiên là cu cậu thua chủ topic là cái chắc!
Tớ đang nắm trong tay phiên bản chính thức mà lỵ còn....giám bì với tác giả àh! Haha☺

Bản chính thức nghĩa là bạn nói viết siêu tốc chứ gì, viết siêu tốc là độ dừng nhanh hơn. Nhưng mình xài T9 Tiếng Việt nhanh hơn cả type trên keyboard PC.

Bản chính thức nghĩa là bạn nói viết siêu tốc chứ gì, viết siêu tốc là độ dừng nhanh hơn. Nhưng mình xài T9 Tiếng Việt nhanh hơn cả type trên keyboard PC.

Xiiì!!!☺
Chẳng lẽ tác giả mà kô bít xài T9!

Mà nói thật nha! Bộ gõ này tui xài kô hề có lỗi gì và mọi người cũng vậy, tác giả đã thiết kế như vậy là 2 kiểu gõ, nếu kô biết dùng thì cài BGTC thì gõ sẽ giống mặc định, kô phải thay thế gì cả!

Nếu như kô thích dùng thì tui cũng kô hoan nghênh bạn dùng Bộ Gõ của tui, tui có thu phí của ai đâu mà phải kêu ca...bạn tưởng tạo ra nó dễ lắm sao?

Nếu dễ thì chẳng phải đến ngày hôm nay đến tay tui làm!

Và nếu như bạn giỏi thì trổ tài anh em mở rộng tầm mắt coi!

Xiiì!!!☺
Chẳng lẽ tác giả mà kô bít xài T9!

Mà nói thật nha! Bộ gõ này tui xài kô hề có lỗi gì và mọi người cũng vậy, tác giả đã thiết kế như vậy là 2 kiểu gõ, nếu kô biết dùng thì cài BGTC thì gõ sẽ giống mặc định, kô phải thay thế gì cả!

Nếu như kô thích dùng thì tui cũng kô hoan nghênh bạn dùng Bộ Gõ của tui, tui có thu phí của ai đâu mà phải kêu ca...bạn tưởng tạo ra nó dễ lắm sao?

Nếu dễ thì chẳng phải đến ngày hôm nay đến tay tui làm!

Và nếu như bạn giỏi thì trổ tài anh em mở rộng tầm mắt coi!

Có kêu ca đâu, vẫn xài mà, chỉ là dùng thấy nó thế nào bảo thế đấy. BGTC ko bỏ dấu phím * được, Không dùng. Còn chuyện phát triển bộ gõ, tui ko có chuyên môn, nên ko tranh luận về cái này.

Có kêu ca đâu, vẫn xài mà, chỉ là dùng thấy nó thế nào bảo thế đấy. BGTC ko bỏ dấu phím * được, Không dùng. Còn chuyện phát triển bộ gõ, tui ko có chuyên môn, nên ko tranh luận về cái này.

Ai nói là kô bỏ dấu bằng phím * đc?
Bạn chọn ngôn ngữ soạn thảo là Tiếng Việt là mới bỏ dấu đc!

Ai nói là kô bỏ dấu bằng phím * đc?
Bạn chọn ngôn ngữ soạn thảo là Tiếng Việt là mới bỏ dấu đc!

Thế xóa mấy cái cũ rồi copy thủ công như ban đầu à? Á, nhầm, vừa check lại, thì đúng là đang xài cái bộ mà cho phép gõ dấu bằng phím * đó.

Chỉnh sửa cuối:
Thế xóa mấy cái cũ rồi copy thủ công như ban đầu à? Á, nhầm, vừa check lại, thì đúng là đang xài cái bộ mà cho phép gõ dấu bằng phím * đó.

Tớ mà gặp mấy anh chàng kô bít sử dụng chắc cũng mệt nghỉ mất thôi....hihi☺
Cậu là người thứ 2, kô bít kế tiếp sẽ là ai đây?

Bây giờ thì đừng có nói kô bỏ đc dấu bằng phím * nữa nha!
Dành cho chủ topic 5 phút yên tĩnh........thank☺♥☻

Tớ mà gặp mấy anh chàng kô bít sử dụng chắc cũng mệt nghỉ mất thôi....hihi☺
Cậu là người thứ 2, kô bít kế tiếp sẽ là ai đây?

Bây giờ thì đừng có nói kô bỏ đc dấu bằng phím * nữa nha!
Dành cho chủ topic 5 phút yên tĩnh........thank☺♥☻

Thì không biết dùng mới vào pdaviet. Biết rồi thì vào làm gì nữa.

Bộ Gõ Tiếng Việt hoàn chỉnh trên Symbian cho tất cả máy ngôn ngữ soạn thảo Tiếng Anh.

Chỉ với một file cài đặt đơn giản, bạn đã có trong tay Bộ Gõ như ý!

Bộ Gõ Tiếng Việt này sẽ thay thế hẳn Bộ Gõ của máy, dành cho máy ngôn ngữ English và có thể với dòng máy Tiếng Việt bị lỗi gõ chữ nữa.
Không hỗ trợ cho máy có bàn phím QUETY...

Bộ Gõ Tiếng Việt đc chia ra 2 loại:
-Gõ Tiếng Việt theo kiểu gõ mặc định đc kí hiệu là (TC)™
-Gõ Tiếng Việt theo Kiểu Gõ Quốc Tiến đc kí hiệu là (BGQT)™
Các bạn qua đây tìm hiểu thêm về cách gõ chữ (BGQT)™
www.pdaviet.net/showthread.php?99838-Gõ-Tiếng-Việt-đầy-đủ...-Phong-cách-độc-đáo-dành-cho-mọi-người!

Hàng mới ra lò, đang còn nóng hổi, nhanh chân lên các bạn ơi! ☺☻hihi

Nóté:
Các bạn nên gỡ bỏ bản củ đi nếu như đã cài. Trước khi gỡ bỏ phải tắt hết patch đi nếu bạn phải khởi động lại máy để chạy Bộ Gõ.

Các bạn phải kích hoạt patch '1.Ngôn Ngữ Tiếng Việt', sau đó mới kích hoạt '2. Bộ Gõ Tiếng Việt' để sử dụng

Đây là dành cho những bạn đã cài sẵn RompatcherPlus để chạy patch:

Kiểu Gõ Mặc Định (TC)™
www.4shared.com/file/D-ifIUAJ/RompatcherPlus_BG_TingVit_TC__.html

Kiểu Gõ Quốc Tiến (BGQT)™
www.4shared.com/file/UCnXRVL1/RompatcherPlus_BG_TingVit_BGQT.html

Đây là dành cho những bạn đã cài sẵn RDomainPlus, nhớ phải cài lên ổ đĩa mà bạn đã cài RDomainPlus nha!

Kiểu Gõ Mặc Định (TC)™
www.4shared.com/file/Ta1YLjgu/RDomainPlus_G_TingVit_TC__Phon.html

Kiểu Gõ Quốc Tiến (BGQT)™
www.4shared.com/file/pQ99W_42/_2__RDomainPlus_G_TingVit_BGQT.html

Lưu ý: Bộ Gõ Tiếng Việt này đc phát hành tại trang wed www.pdaviet.net Được dùng miễn phí cho tất cả mọi người.

Xin cảm ơn bạn baeanhvaem đã cùng hợp tác với tớ, cậu là người đầu tiên gõ TV bỏ dấu bằng phím* trực tiếp trên máy English đấy!

Thật đơn giản để có Bộ Gõ như ý phải kô các bạn, nhưng lúc chế tác ra Bộ Gõ này thì kô hề giản đơn tẹo nào. Có khi phải thức trắng đêm mà suy ngẫm, có ngày phải 4mat đến 2,3 lần vì bị lỗi..v.v. Nhiều lúc thấy mà nản nhưng vì mục tiêu 'tất cả vì mọi người'.
Vậy là ao ước của mấy bạn hiện thực rồi!
Còn ước ao của tienqu☺c là các bạn phải nhấn Thank thật nhiều, coi như bù lại công sức của tienqu☺c nha! 'mọi người vì một người, tất cả vì PDAVIET'
tienquoc sẽ tiếp tục phát triển Bộ Gõ Tiếng Việt này...

PDAVIET NUMBER ☻NE !!!

Hãy Thank vì chính lương tâm bạn....

hehe.thanks bác nhiều nhiều,mình đã cài & test thành công trên N91 :)) sướng tê người,nhưng đôi lúc khi viết sai 1 chữ đầu tiên mình ấn nút C để xóa thì nó lại thoát ra ngoài,& sau 1 hồi ngồi lọ mọ xóa đi cài lại thì đã khắc phục được,hehe.hy vọng các phiên bản sau này sẽ ngày càng hoàn thiện hơn nữa,chúc bác thành công,

Chỉnh sửa cuối:
hehe.thanks bác nhiều nhiều,mình đã cài & test thành công trên N91 :)) sướng tê người,nhưng đôi lúc khi viết sai 1 chữ đầu tiên mình ấn nút C để xóa thì nó lại thoát ra ngoài,hy vọng các phiên bản sau này sẽ ngày càng hoàn thiệ hơn nữa,chúc bác thành công

Đấy tớ biết là có lỗi mà. Thế mà ông tác giả còn bảo thủ. Ngta chỉ góp ý, chứ mà chê thì đã ko thèm xài rồi.

hehe.thanks bác nhiều nhiều,mình đã cài & test thành công trên N91 :)) sướng tê người,nhưng đôi lúc khi viết sai 1 chữ đầu tiên mình ấn nút C để xóa thì nó lại thoát ra ngoài,hy vọng các phiên bản sau này sẽ ngày càng hoàn thiệ hơn nữa,chúc bác thành công

Giải thích rõ đc kô bạn?
Chữa đầu tiên bạn nhấn như thế nào mà sai?
Bạn có dùng c2z kô? nó cũng là.... nguyên nhân gây out đấy.
Mình dùng từ trước giờ, kô có vấn đề gì cả bạn àh☺

Còn mr_toan nếu bạn muốn tốt thì bỏ tiền ra mua cái phone TV mà dùng, mình chỉ làm ra để khắc phục cho mọi người thôi và cho những người biết dùng bởi nó chạy chủ yếu là patch (có nghĩa là bản vá lỗi) thì tất nhiên nó sẽ xung đột với mấy pm khác mà người sử dùng kô biết....

Đã có Bộ gõ phiên chính thức, huy vọng nó sẽ hài lòng anh em!

Ứng dụng này đc mình sáng tạo, lại giúp mọi người gõ đc TV trên máy kô có ngôn ngữ soạn thảo TV nên mình post ở đây cho đúng chỗ »www.pdaviet.net/showthread.php?1034...-dành-cho-người-Việt!!!&p=1379808#post1379808

Nhờ Mod đóng topic này lại hộ em luôn!!!
Cảm ơn.....☺♥☻

OK Close theo yêu cầu của bạn, chúc bạn có nhiều chia sẻ bổ ích cho cộng đồng.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back