• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bô Gõ Tiếng Việt đầy đủ [Cập nhật bài 72 trang 8]

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình thấy là rất good. Mình để English mà khi cần gõ t.v vẫn đc. ☺
☺ nhưng xin có góp ý nhỏ. Bạn sửa cho mình gõ dấu về phím * đc ko? ☺
☺ Để language tiếng anh mà gõ tiếng việt rất ok. ☺Để thứ tự abcăâ là rất ổn rồi. ☺ Nhưng để phím dấu riêng sẽ tiện hơn. Ví dụ gõ chữ ậ mình chỉ phải gõ a b c ă â rôi thêm dấu nặng (thêm 5 lần bấm * nữa, tất cả 10 lần) thay vì phải gõ qua một loạt chữ a b c á à ả ã ạ ă ắ ằ ẳ ẵ ặ â ấ ằ ẩ ẫ ậ. (20 lần bấm.Hjx)☻☻. Mỗi lần lỡ gõ sai gõ lại cái dấu mệt ngỉ luôn. Hjx

Chỉnh sửa cuối:
Mình thấy là rất good. Mình để English mà khi cần gõ t.v vẫn đc. ☺
☺ nhưng xin có góp ý nhỏ. Bạn sửa cho mình gõ dấu về phím * đc ko? ☺
☺ Để language tiếng anh mà gõ tiếng việt rất ok. ☺Để thứ tự abcăâ là rất ổn rồi. ☺ Nhưng để phím dấu riêng sẽ tiện hơn. Ví dụ gõ chữ ậ mình chỉ phải gõ a b c ă â rôi thêm dấu nặng (thêm 5 lần bấm * nữa, tất cả 10 lần) thay vì phải gõ qua một loạt chữ a b c á à ả ã ạ ă ắ ằ ẳ ẵ ặ â ấ ằ ẩ ẫ ậ. (20 lần bấm.Hjx)☻☻. Mỗi lần lỡ gõ sai gõ lại cái dấu mệt ngỉ luôn. Hjx

Bạn nên đọc kỉ lại bài #1 nha!
Điều này rất khó bạn ạ, chưa có ai bỏ dấu trực tiếp bằng phím * trên máy ngôn ngữ TA đc, mình đang nát óc vì điều đó!

Nếu bạn gõ quen rùi thì sẽ ít gõ sai hơn và nếu có sai thì xóa đi gõ lại từ đầu, đừng nên gõ tiếp...

Máy mình có hỗ trợ ngôn ngữ soạn thảo tiếng việt riêng (khi dt vẫn là english). Chỉ có điều là thứ tự ko phải là abcăâ mà là aăâbc. Bạn có cái patch nào chỉ thay đổi mỗi thứ tự này ko? Như thế mình có thể dùng phím *. Mình đã thử đổi ngôn ngữ soạn thảo là t.v và dùng file thứ 2 dành cho máy tiếng việt thì lại ko co tác dụng. Đúng ra là file thứ 2 đó dùng cho máy có ngôn ngữ t.v chứ ko phải cho ngôn ngữ soạn thảo t.v. Làm cho mình cái patch thay đổi thứ tự cho máy có hỗ trợ ngôn ngữ soạn thảo t.v riêng nha bạn. Sẽ nhiều người cần đó. Hj

Máy mình có hỗ trợ ngôn ngữ soạn thảo tiếng việt riêng (khi dt vẫn là english). Chỉ có điều là thứ tự ko phải là abcăâ mà là aăâbc. Bạn có cái patch nào chỉ thay đổi mỗi thứ tự này ko? Như thế mình có thể dùng phím *. Mình đã thử đổi ngôn ngữ soạn thảo là t.v và dùng file thứ 2 dành cho máy tiếng việt thì lại ko co tác dụng. Đúng ra là file thứ 2 đó dùng cho máy có ngôn ngữ t.v chứ ko phải cho ngôn ngữ soạn thảo t.v. Làm cho mình cái patch thay đổi thứ tự cho máy có hỗ trợ ngôn ngữ soạn thảo t.v riêng nha bạn. Sẽ nhiều người cần đó. Hj

Không có patch nào thay đổi đc kí tự đâu bạn ơi!
Mình vừa kiểm tra lại do bị up nhầm...hihi☺
Của bạn nè, xem đc chưa nha...
www.4shared.com/file/TzISep2R/RompatcherPlus_G_TingVit__MyTi.html

Sorry !!!
Đã fix lại link download
Mọi người down lại rùi cho ý kiến...

mình dùng e72 ko có tiếng việt ,mình cài vàodc rồi nhưng vào rompacher ko bật dc file tiếng việt , hay ko hỗ trợ e72 , giúp mình với nhé

Không có patch nào thay đổi đc kí tự đâu bạn ơi!
Mình vừa kiểm tra lại do bị up nhầm...hihi☺
Của bạn nè, xem đc chưa nha...
www.4shared.com/file/TzISep2R/RompatcherPlus_G_TingVit__MyTi.html

Sorry !!!
Đã fix lại link download
Mọi người down lại rùi cho ý kiến...

Cái này nếu mình để ngôn ngứ điện thoại là tiếng anh, ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt và mình dùng cái này thì sẽ dùng phím * được hả. Thật ra dùng cách cài đặt có sẵn trong máy là ngôn ngữ soạn thảo tiếng việt cũng được mỗi tội thứ tự của nó lại là aăâbc chứ không phải abcăâ. Để mình thử xem

Bạn nên đọc kỉ lại bài #1 nha!
Điều này rất khó bạn ạ, chưa có ai bỏ dấu trực tiếp bằng phím * trên máy ngôn ngữ TA đc, mình đang nát óc vì điều đó!
Tải file này là gõ dấu trực tiếp bằng phím *

Cái này nếu mình để ngôn ngứ điện thoại là tiếng anh, ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt và mình dùng cái này thì sẽ dùng phím * được hả. Thật ra dùng cách cài đặt có sẵn trong máy là ngôn ngữ soạn thảo tiếng việt cũng được mỗi tội thứ tự của nó lại là aăâbc chứ không phải abcăâ. Để mình thử xem

Chính xác!
Thank đi pác... hihi☺

mình dùng e72 ko có tiếng việt ,mình cài vàodc rồi nhưng vào rompacher ko bật dc file tiếng việt , hay ko hỗ trợ e72 , giúp mình với nhé

Dòng E xài riêng bạn ơi!
Bạn vào ổ Z:/resource/apps xem có thư mục multitap kô? Mình sẽ làm riêng cho bạn!

Chính xác!
Thank đi pác... hihi☺

Đâu có được bác ơi, em gỡ cái dùng cho máy có tiếng anh ra, cài cái dùng cho máy có tiếng việt, rồi cài đặt ngôn ngữ điện thoại là tiếng anh, ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt thì không có tác dụng gì nữa.

Tải file này là gõ dấu trực tiếp bằng phím *

Không hướng dẫn dùng thế nảo hả bác, tải về không thì nói làm gì, nếu chỉ gõ tiếng việt trực tiếp thì em máy em đã có sẵn cài đặt rồi, em đang cần gõ theo thứ tự abcăâ thay vì aăâbc cơ. nó có làm được như vậy không?

Ah ha được rồi mọi người ơi, mình phải dùng phần mêm dọn rác dọn sạch máy, rồi khởi tắt hẳn máy khởi động lại, rồi cài lại cái bản dùng cho máy có tiếng việt, rồi cài đặt lại ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt (ngôn ngữ máy vẫn là tiếng anh). Bây giờ thì gõ được theo thứ tự abcăâ và dùng phím * để gõ dấu rồi. Tuyệt. Thanks bạn nhiều!

Dùng được thế này tiền hơn rất nhiều, muốn gõ dấu mấy chữ â với chữ ơ thì chả phải gõ dài loằng ngoằng nữa. He he

Ah ha được rồi mọi người ơi, mình phải dùng phần mêm dọn rác dọn sạch máy, rồi khởi tắt hẳn máy khởi động lại, rồi cài lại cái bản dùng cho máy có tiếng việt, rồi cài đặt lại ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt (ngôn ngữ máy vẫn là tiếng anh). Bây giờ thì gõ được theo thứ tự abcăâ và dùng phím * để gõ dấu rồi. Tuyệt. Thanks bạn nhiều!

Dùng được thế này tiền hơn rất nhiều, muốn gõ dấu mấy chữ â với chữ ơ thì chả phải gõ dài loằng ngoằng nữa. He he

Mình đã sáng lập và dùng bộ gõ dành cho máy có ngôn ngữ soạn thảo TV 3 tháng rùi đó, nếu máy của bạn kô gõ đc thì máy của bạn quá 'rởm'
Quên nhấn Thank rùi nha...keke☺

Mình đã sáng lập và dùng bộ gõ dành cho máy có ngôn ngữ soạn thảo TV 3 tháng rùi đó, nếu máy của bạn kô gõ đc thì máy của bạn quá 'rởm'
Quên nhấn Thank rùi nha...keke☺

Riêng topic này thanks bác 4, 5 lần rồi đấy, lúc đầu là chưa dọn rác và chưa tắt máy để khởi động lại nên nó thật sự là chả có tác dụng gì cả, bây giờ bấm phím 2 chỉ có các chữ a b c ă â, phím 6 chỉ có m n o ô ơ thôi chứ không còn các dấu loằng ngoằng nữa, gõ dấu thì xử lý bằng phím *, gõ số thì giữ lỳ. Mà khi cần gõ tiếng anh thì cũng khôn bị vướng chữ có dấu nữa vì nó đã theo thứ tự abcăâ chứ không phải aăâbc nữa (rất tiện). kết hợp với cái patch gõ nhanh nữa thì cũng tuyệt.

dòng e này của mình lại ko có cái folder multitap bạn ah

Mình bày cho bạn nha!
Bạn dùng Xplore vào ổ Z: thử lục tung các thư mục xem có file FtiEnglish xem có kô?

Gợi ý: dùng chế độ find (tìm kiếm) các thư mục cho nhanh.
Muốn gõ đc TV thì phải chịu khổ thôi...Chúc may mắn☺☻

Riêng topic này thanks bác 4, 5 lần rồi đấy, lúc đầu là chưa dọn rác và chưa tắt máy để khởi động lại nên nó thật sự là chả có tác dụng gì cả, bây giờ bấm phím 2 chỉ có các chữ a b c ă â, phím 6 chỉ có m n o ô ơ thôi chứ không còn các dấu loằng ngoằng nữa, gõ dấu thì xử lý bằng phím *, gõ số thì giữ lỳ. Mà khi cần gõ tiếng anh thì cũng khôn bị vướng chữ có dấu nữa vì nó đã theo thứ tự abcăâ chứ không phải aăâbc nữa (rất tiện). kết hợp với cái patch gõ nhanh nữa thì cũng tuyệt.

Do trong quá trình bạn xóa nên bộ nhớ tạm đang đang chạy bộ gõ tự nhiên bị hụt, đáng lẽ bạn phải cài đè lên...

Có người vất vả sáng lập ra mà lại có người kô biết sử dụng thì khổ ai nhỉ? hihi☺

Mình dùng đt vừa post bài vừa nt kô dấu, cứ mỗi lần như vậy lại phải đổi ngôn ngữ soạn thảo bực cả mình nên nghiên cứu lại cách gõ chữ làm sao cho tiện...

Bạn thử nhấn phím 1 liên tục 12 lần rùi gõ chữ xem có thú vị kô?
Độc nhất vô nhị đó... haha☺

Bạn thử nhấn phím 1 liên tục 12 lần rùi gõ chữ xem có thú vị kô?
Độc nhất vô nhị đó... haha☺

Mình thử rồi, các ký tự đặc biệt cũng gõ được. Nhưng thực sự mình chỉ cần gõ tiếng việt cho tiện thôi, mấy cái khác sợ gửi đến máy đời thấp dễ toi mất.

Mình thử rồi, các ký tự đặc biệt cũng gõ được. Nhưng thực sự mình chỉ cần gõ tiếng việt cho tiện thôi, mấy cái khác sợ gửi đến máy đời thấp dễ toi mất.

Yên tâm đi!
Những kí đặc này, những font chữ mặc định đều hiện thị đc, kể cả khi bạn gõ lùi!

Những người khi sử dụng bộ gõ này mới thấy hết giá trị của nó mang lại.
☺Xin cảm ơn !!!

[HOT] Có tin vui dành cho các bác đây!

Sau khi tọng đc mấy quả multitap của mấy bác, giờ con 6120c trở nên thế này đây...
Em gõ tiếng Ả Rập cho các bác mở rộng tầm mắt nè:

Với con 6120c 'khủng' của em bây giờ soạn thảo đc 9 ngôn ngữ, hàng độc ý... hehe☺

Điều này chứng tỏ rằng, máy TA có thể chơi đc TV bằng phím *

Bây giờ còn bước cuối cùng là test trên máy ngôn ngữ TA.
Ai thử ngiệm đây trước đây....

Status
Không mở trả lời sau này.
Back