• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bô Gõ Tiếng Việt đầy đủ [Cập nhật bài 72 trang 8]

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình làm như thể trước khi cậu nói mà vẫn dấu x đỏ. Nói thêm một chút. Máy mình là xách tay từ Nga về, tiếng Rumani và tiếng Nga, tiếng linh tinh kiểu kiểu đó rất nhiều. 6 7 cái gì đó. Làm như bạn hướng dẫn không được. Mình chỉ muốn viết danh bạ bằng tiếng Việt thôi. Tôn trọng bạn bè, ng thân...

Mình làm như thể trước khi cậu nói mà vẫn dấu x đỏ. Nói thêm một chút. Máy mình là xách tay từ Nga về, tiếng Rumani và tiếng Nga, tiếng linh tinh kiểu kiểu đó rất nhiều. 6 7 cái gì đó. Làm như bạn hướng dẫn không được. Mình chỉ muốn viết danh bạ bằng tiếng Việt thôi. Tôn trọng bạn bè, ng thân...

Giờ thì cả một vấn đề...hic
Cậu vào Y!M online nha!
Tớ giải quyết xem có đc kô? Cho nó nhanh gọn, chứ tớ online bằng đt, cậu chờ tớ hồi âm cũng hơi lâu đấy.
Nick: giottinhbuon656

Sao cài vào máy báo là unable to install component is built in.Nokia N85 đã hack.

Bạn down cái này về :
Link: http://gocviet84.byethost24.com/?id=25
Chép 2 file .rmp vào E:/patches/. Chép tiếp mục "multitap" vào C:/Resoucer/. Apply 2 patches theo thứ tự. Vào Settings chọn Writting Language là Vietnammese. Thế là viết T.việt ok, dùng * thêm dấu. Mình cũng dùng N85 và đã thành công☻

Bạn down cái này về :
Link: http://gocviet84.byethost24.com/?id=25
Chép 2 file .rmp vào E:/patches/. Chép tiếp mục "multitap" vào C:/Resoucer/. Apply 2 patches theo thứ tự. Vào Settings chọn Writting Language là Vietnammese. Thế là viết T.việt ok, dùng * thêm dấu. Mình cũng dùng N85 và đã thành công☻

Á à!!!
Thảo nào thấy quen quen☺
Đó là Bộ Gõ tương lai của tớ đó nha...hehe..bị lộ hàng rùi!

Bắt đền đó...hic☻

Lúc nào mình ra phiên bản chính thức, bạn test thử xem. Đảo bảo khi dùng Bộ Gõ này thì cậu kô thấy còn Bộ Gõ nào hơn nửa!
Thank☺»

Thanks bạn, cái chính là khi mình patch 2 cái đó đều có dấu x màu đỏ, nghĩa là ko đc. Và tác giả của cái này cũng đang bó tay.

Thanks bạn, cái chính là khi mình patch 2 cái đó đều có dấu x màu đỏ, nghĩa là ko đc. Và tác giả của cái này cũng đang bó tay.

Để làm ra Bộ Gõ này nhình thì đơn giản, lúc phân tích thì kô hề đơn giản. Cũng khẳng định rằng đây là Bộ Gõ đầu tiên bỏ dấu bằng phím * trực tiếp cho những máy kô soạn thảo đc TV chưa ai thực hiện đc!

Thứ nhấl là mọi người ai cũng dùng đc, kể cả máy N85, nhưng N85 của bạn thì kô sử dụng đc

Thứ hai là bạn kô cài Rompatcher do mình mod lại để hỗ trợ Bộ Gõ đc tốt hơn, quan trọng là người dùng đúng cách chưa?

Thứ ba là máy của bạn có vấn đề, ngay từ đầu đã kô cài đc, còn 2 patch kia cũng apply đc 1 trong 2 (đừng nói là fomat cả máy vá thẻ nhớ đó nha!)

Và bạn cũng biết do mạng nên kô thể send mấy cái file mod lại cho bạn đc!

Chắc bạn dùng Rompatcher đi kèm với HelloOX khi hack nên apply có màu đỏ. Phải dùng RompatcherPlus nha.
Link download: http://vietup.com/file-11564-RomPatcherPlus_2.3_without_pop_up.zip.html
Nếu bị lỗi "...built in" thì dùng SISEditor bung file SIS ra chép thủ công nha. Mình cũng như bạn đều dùng N85 mà.

:-?? đọc 1 hùi mí bik lờ mờ là dùng cho máy đã hack .. máy ko hack có cài đc ko zị bạn , thấy fần mềm hay wá

Để làm ra Bộ Gõ này nhình thì đơn giản, lúc phân tích thì kô hề đơn giản. Cũng khẳng định rằng đây là Bộ Gõ đầu tiên bỏ dấu bằng phím * trực tiếp cho những máy kô soạn thảo đc TV chưa ai thực hiện đc!

Thứ nhấl là mọi người ai cũng dùng đc, kể cả máy N85, nhưng N85 của bạn thì kô sử dụng đc

Thứ hai là bạn kô cài Rompatcher do mình mod lại để hỗ trợ Bộ Gõ đc tốt hơn, quan trọng là người dùng đúng cách chưa?

Thứ ba là máy của bạn có vấn đề, ngay từ đầu đã kô cài đc, còn 2 patch kia cũng apply đc 1 trong 2 (đừng nói là fomat cả máy vá thẻ nhớ đó nha!)

Và bạn cũng biết do mạng nên kô thể send mấy cái file mod lại cho bạn đc!

Thực ra không phải máy bạn ý bị lỗi đâu, mình cài file sis cũng bị lỗi "....built in", phải bung file ra chép thủ công.☺
Còn việc apply 2 patch bị lỗi chắc do là dùng Rompatcher trong gói HelloOx, mình dùng RPPlus apply có sao đâu☺☺♥

Cuối cùng cũng dùng được rồi, mong muốn duy nhất của mình là gõ đc Tiếng Việt trên cái máy xài tiếng Nga, Anh này, vì mình ko quen dùng Lang Việt nên ko đi chạy phần mềm. Còn Viết chữ vẫn phải Tiếng Việt.

Phát hiện 1 lỗi nhỏ ở bộ gõ này nhé, góp ý để bạn khắc phục, Đó là khi dùng chế độ Tiếng Việt, mình viết tiếng Anh ở phần nhập password wifi là không đúng, sau khi chuyển lại chế độ tiếng Anh sẽ ok.

Cuối cùng cũng dùng được rồi, mong muốn duy nhất của mình là gõ đc Tiếng Việt trên cái máy xài tiếng Nga, Anh này, vì mình ko quen dùng Lang Việt nên ko đi chạy phần mềm. Còn Viết chữ vẫn phải Tiếng Việt.

Chủ topic tung ra Rompatcher để hổ trợ Bộ Gõ, bảo mọi người hãy chú ý mà lỵ còn....chê! Hihi☺

Giờ mong ước đã thành công rùi có gì hối lộ chủ topic kô ta???

Cu cậu cứ chờ đến ngày có Bộ Gõ chính thức sẽ khám phá tích năng của nó, kô có bộ gõ nào hơn kể cả gõ mđ.
QuocTienKey v1.02

Phát hiện 1 lỗi nhỏ ở bộ gõ này nhé, góp ý để bạn khắc phục, Đó là khi dùng chế độ Tiếng Việt, mình viết tiếng Anh ở phần nhập password wifi là không đúng, sau khi chuyển lại chế độ tiếng Anh sẽ ok.

Lỗi đâu mà lôi?
Do cu cậu gõ ko wen thôi!
Cần thiết thì soạn thảo văn bản cho wen tay đi...hehe☺
Cài bộ gõ TC mà dùng, còn BGQT dành cho ai biết dùng thôi!

Gỡ Rompatcher cũ ra, sign cái mới rồi cài vào báo không được phép cài là sao?

Gỡ Rompatcher ra thì mất hack làm sao mà cài đc(Sign cũng vô ích). Cài đè hoặc bung file chép thủ công thôi. Gỡ ROMpatcher ra là phải hack lại từ đầu.☺

Gỡ Rompatcher ra thì mất hack làm sao mà cài đc(Sign cũng vô ích). Cài đè hoặc bung file chép thủ công thôi. Gỡ ROMpatcher ra là phải hack lại từ đầu.☺

Sao có ai bảo là cài Rompatch mới vào là phải gỡ cái cũ ra nhỉ?

Lỗi đâu mà lôi?
Do cu cậu gõ ko wen thôi!
Cần thiết thì soạn thảo văn bản cho wen tay đi...hehe☺
Cài bộ gõ TC mà dùng, còn BGQT dành cho ai biết dùng thôi!
Còn một lỗi nữa nè. Khi mình dùng forecaweather chức năng track position và save favourite thì viết tên xong done là foreca out luôn. Nhưng khi tắt patch thì ok ngon lành. Mà sao ko dùng cái type english gốc của máy mà phải copy của bạn vào nhỉ?

Sao có ai bảo là cài Rompatch mới vào là phải gỡ cái cũ ra nhỉ?

Mình cũng có lần gỡ đi nhưng không cài lại đc phải hack lại từ đầu. Mà bạn thử cài đè hay bung file ra chép thủ công, thành công hay ko là do bạn, lên đây thắc mắc thì giải quyết đc việc gì vì không phải ai cũng có máy giống bạn để test. Tốt nhất là bạn hãy tự làm theo cách của bạn. Mình khẳng định là bộ gõ này mọi máy đều dùng đc! (máy mình N85 V31.002- ver mới nhất còn ok, mà mỗi ver này ko hỗ trợ T.viet, các ver thấp hơn đều có sẵn T.việt mà). Có thế thôi, bạn mạnh dạn test đi chứ☺☻♫♥♣☼♂♀

Status
Không mở trả lời sau này.
Back