• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

ai giúp mình với sao mình chạy bản GINGER CM7 HoneyComB v49 ko đc.
Lúc recovery nó chạy rất nhanh chừng 1s. Thấy nó báo " Installation aborted "
Hok bít sao,đã làm theo huong dẫn cài đặt ở dưới bài :(

Chắc file tải về bị lỗi, bác check xem có phải file zip lỗi ko nhé. Lưu ý Rom của bác PPC bác phải extract ra lấy file ở trong chứ ko phải file tải về.

Giúp mình với, mình giải nén ra gồi, up xong nó báo " NAND kenerl open failed "
Mình setup bản HoneycomB

Help me T_T

Chỉnh sửa cuối:
Giúp mình với, mình giải nén ra gồi, up xong nó báo " NAND kenerl open failed "
Mình setup bản HoneycomB

Help me T_T

Bác up bằng cLK hay MAGLDR? Nhớ chọn đúng bản Rom không sẽ báo như vậy !

thanks bạn mìn đã up đc.
Mà mình up bản Go EX market xài ko đc vậy. Mình đã down bản của chủ topic đưa mà vẫn bị lỗi
ai chỉ mình fix lỗi này voi

Chỉnh sửa cuối:
Hihi bây giờ em cài được bản DHD 25 rồi, nhờ có Data2sd tạo được phân vùng nhớ trên thẻ, ch71 em vẫn còn chưa chia ext như các bài hướng dẫn, chắc cái the em nó thế.

Muốn cài bản Sense 3 lắm mà vì thẻ không chia được nên ~X(. Bác Boyppc có thể làm bản Sense 3 tự chia thẻ như bản Desire giúp em không?
cám ơn các bác nhiều

Hihi bây giờ em cài được bản DHD 25 rồi, nhờ có Data2sd tạo được phân vùng nhớ trên thẻ, ch71 em vẫn còn chưa chia ext như các bài hướng dẫn, chắc cái the em nó thế.

Muốn cài bản Sense 3 lắm mà vì thẻ không chia được nên ~X(. Bác Boyppc có thể làm bản Sense 3 tự chia thẻ như bản Desire giúp em không?
cám ơn các bác nhiều

Ko có ext mà bạn đang dùng T-MOUS thì dùng bản các bản rom T-MOUS là okie mà.

Còn không thì bác copy data thẻ vào máy tính rồi dùng Toolkit tạo nhanh lắm mà.

Bác tham khảo ở đây này:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...AND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011

Ai giúp mình sửa market của bản CWR Go EX với, mình đã tải bản market của chủ topic lăm theo hướng dẫn mà ko đc.
Ai chỉ mình fix với,mình đang cần gấp T_T

Ko có ext mà bạn đang dùng T-MOUS thì dùng bản các bản rom T-MOUS là okie mà.

Còn không thì bác copy data thẻ vào máy tính rồi dùng Toolkit tạo nhanh lắm mà.

Bác tham khảo ở đây này:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...AND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4.1-15-06-2011

Em sài EU nên mới trục trặc vậy bác ah. Em đã giải quyết được rồi, bằng cách thay cái thẻ khác, partition kiểu nào cũng được, CWM, Minitool, Gparted. Rút kinh nghiệm cho các bác sài thẻ Trancere 8G class 4, em đã thử cả 3 cái đều không chia được, chuyển qua cái khác dù class 2 vẫn ngon lành.

Bây giờ em đang tận hửng cái Sense 3 và 3.5 ;;)

cập nhật bản DHD V25
Bác PPCBOY xem dùm bản này:
- Không cách gì cài được location
- Chạy blackmarket là crash liền không sử dụng được luôn.
À tiện thể bác cho hỏi các bản sense 3 và 3.5 không sử dụng lạc việt từ điển được vì không tìm thấy các từ điển! không biết có ảnh hưởng gì khi dùng ext không?

Bác PPC cho em hỏi xíu
Em up rom MIUI v23 tất cả đều ổn nhưng chức năng rotate k sử dụng dc e đã chỉnh on rotate trong setting rồi vẫn k dc
Vậy do bản rom này bị lỗi đó hay là do máy em ạ
Cảm ơn bác nhiều

Uả sao Boy ko đưa bản Sense 3.5 lên đây là sao hả? nhanh đưa lên nhé, thank.

mấy bác ơi cho e hỏi.e mua một con hd2 đã cài sẵn androi 2.2.1.jo thấy mấy bản rom của pac đẹp wa e muốn up lên thì fai làm từ bước nào.e mới chơi nên hơi gà tí.nhờ mấy bác chỉ jum

mấy bác ơi cho e hỏi.e mua một con hd2 đã cài sẵn androi 2.2.1.jo thấy mấy bản rom của pac đẹp wa e muốn up lên thì fai làm từ bước nào.e mới chơi nên hơi gà tí.nhờ mấy bác chỉ jum

Trước khi hỏi hoặc có ý định làm gì với chú dế mới của mình thì phải học, đoc, các bài hướng dẫn đầu tiên sau đó thực hiện từng bước gặp vướng mắc vào đây hỏi tiếp. còn đây là hướng dẫn từ A-Z nhưng lần đầu ko dễ đâu, nhưng cố gắng nhé.

bạn làm lại theo hướng dẫn ở dưới nhé, nếu ko đc thì pm để ae giúp đỡ:
Đây là cách mình đã, đang và sẽ sử dụng khi cần fomat và chia thẻ nhớ: (đã cài MAGLDR 1.13)

1. Fomat thẻ nhớ bằng SD fomater v2.9.0.5 (vào google reseach nhé): trong option chọn FULL(Earn OFF) và OFF
Sau đó fomat lại trên PC: File system để Fatt32 và ALLocation unit size để 32 Kilobyte.
2. Cho thẻ vào HD2, reset lại đt
3. cài recovery với thông số theo yêu cầu của rom cần up.
4. vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance --> Dalvik cache
5. vào mục 8. AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024MB (có thể để 2048MB với thẻ >= 16GB) --> 0 MB
6. reboot system now, tắt máy, gỡ thẻ, copy rom vào thẻ, gắn thẻ vào HD2 rồi up rom

* Lưu ý:
+. Chỉ cần chia thẻ 1 lần thôi, những lần sau chỉ cần:
- copy rom vào thẻ nhớ
- cài recovery với thông số theo yêu cầu của rom cần up (nếu thông số của bản rom đang dùng trùng hoặc cách nhau khoảng 10MB thì bỏ qua bước này, VD: 5/150/5, 5/145/5,5/160/5 ....)
- vào muc 8. AD recovery: wipe data/factory reset, wipe cache và advance --> Dalvik cache
- và up rom.

ko nên cứ thấy họ bảo chia thẻ là lại chia lại từ đầu. Đt Tmobile khi đã chia thẻ thì nên down rom dành cho EU về up vì up như vậy ko ảnh hưởng gì đến đt và vẫn mượt như nhau đồng thời bộ nhớ trong sẽ lớn hơn là up bản rom dành cho tmobile,

+. Để những lần sau không cần ấn volum down + end mà vẫn vào được MAGLDR 1.13 ta ấn volume down đến mục 10 (Sevices) ấn chọn ( nút xanh, gọi) --> chọn mục 1 --> chọn mục 2 --> yes. ( giảm tải cho nút volum down + end)
chúc ae vui vẻ.
đề xuất bạn up bản rom này của bác dũng: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1268580, sau khi up xong thì fix lõi xọc ngang màn hình rồi thay kennel 1.9C OB là ok.

Xin các bác giúp em
Em muốn xóa file ngôn ngữ không dùng đến cho rom miui chỉ để lại ngôn ngữ english uk và tiếng việt phải làm sao ạ
Cảm ơn nhiều

link bac Boy gửi Em ko down được. Nó đưa file ko có dung lượng, sao đó báo lỗi luôn. Mong Bác nào up lên mediafire dùm. Thanks!

hick bác ppcboy làm ơn up lên cho anh em pdaviet web khác được không, chứ uploaded hình như không hổ trợ việt nam hay sao mà em chưa dow được lần nào cả. hoặc bác nào dơ về rồi làm ơn up lên mediafire được không? em đang cần bản v52 ex

hick bác ppcboy làm ơn up lên cho anh em pdaviet web khác được không, chứ uploaded hình như không hổ trợ việt nam hay sao mà em chưa dow được lần nào cả. hoặc bác nào dơ về rồi làm ơn up lên mediafire được không? em đang cần bản v52 ex

uploaded thì bạn nên tắt IDM đi và down trực tiếp sẽ ok, or sử dụng các trang leech link

Back