• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54
ol = điện thoại viết TV được là do rom đó có keyboard hổ trợ đánh TV được, bình thường thui mà

Ồ vậy ah, Giờ em mới biết nhá ! :)). Bác kia nói là Online bằng điện thoại không gõ dấu được nên chọc bác ấy bằng câu hỏi cho vui thui chứ cái chuyện gõ tiếng việt thì nó như kiểu cầm bát cơm và vào miệng ấy, Chắc Bác thì phải cần rom có keyboard hỗ trợ tiếng việt được mới đánh được chứ em Rom nào em cũng đánh tiếng việt được hết. Hài vãi :))

Ồ vậy ah, Giờ em mới biết nhá ! :)). Bác kia nói là Online bằng điện thoại không gõ dấu được nên chọc bác ấy bằng câu hỏi cho vui thui chứ cái chuyện gõ tiếng việt thì nó như kiểu cầm bát cơm và vào miệng ấy, Chắc Bác thì phải cần rom có keyboard hỗ trợ tiếng việt được mới đánh được chứ em Rom nào em cũng đánh tiếng việt được hết. Hài vãi :))
bác thông cảm cho người ta, ai cũng vậy cả mà lúc đầu bỡ ngỡ. bạn kia chưa hiểu ý thôi bác đừng nổi nóng.

http://10s-vina.net/ vào đây leech link mà down, nhanh lắm
thank bạn, nhưng uploaded.to ko nơi nào cho leexh đâu.

ol = điện thoại viết TV được là do rom đó có keyboard hổ trợ đánh TV được, bình thường thui mà
bạn ko hiểu ý rồi, đúng là gõ tv trên HD2 là chuyện nhỏ với những ai biết rồi,có rom tích hợp bộ gõ tv có rom ko.nhưng trên market thì có hết.

Bác ppcboy cho em hỏi chút,
- Máy em là HD2 512, trước tới giờ em toàn úp ROM của bác, em chuyền từ WM6.5 sang Android và ngược lại bình thường
- Em cài xong bản P-S Sense 3 V4 của bác bình thường và chạy rất tốt
- Vì một lý do em phải chuyển lại WM6.5
- Xong em chuyển lại Android không được ...hu...hu...
Em đã dùng Task 29 để xoá trắng máy -> flash MAGLDR113_DAF đúng theo trình tự đã làm từ hồi xưa tới giờ, máy vẫn báo 100% successfully nhưng khi khởi động lại thì nó nằm yên ngay màn hình HTC trắng
Em đã dùng đủ mọi cách nhưng khg thể nào flash lại MAGLDR113_DAF cho máy được (down MAGLDR113 khác, đổi máy tính Win7 <-> WinXp...)
Bác giúp dùm em, em pótay

Em đang xài bản V27C honey comb nhưng không có mục FM Radio, bác chủ thớt PPC Boy cho em xin chương trình cài đặt được không ạ. Cám ơn bác nhiều lắm. Đến bây giờ em vẫn dùng bản này vì độ ổn định của nó, đã dùng được gần 2 tháng nhưng chưa phải cài đặt sửa chữa gì lại, sướng phết.

Em đang xài bản V27C honey comb nhưng không có mục FM Radio, bác chủ thớt PPC Boy cho em xin chương trình cài đặt được không ạ. Cám ơn bác nhiều lắm. Đến bây giờ em vẫn dùng bản này vì độ ổn định của nó, đã dùng được gần 2 tháng nhưng chưa phải cài đặt sửa chữa gì lại, sướng phết.
bạn có thể lấy file FM.apk trong thư mục system\App trong các bản rom sau này(bản Clean không có FM đâu nhé) rồi dùng root explorer chép vào system\app, phân quyền theo sơ đồ sau:
xx
x
x

Bác ppcboy cho em hỏi chút,
- Máy em là HD2 512, trước tới giờ em toàn úp ROM của bác, em chuyền từ WM6.5 sang Android và ngược lại bình thường
- Em cài xong bản P-S Sense 3 V4 của bác bình thường và chạy rất tốt
- Vì một lý do em phải chuyển lại WM6.5
- Xong em chuyển lại Android không được ...hu...hu...
Em đã dùng Task 29 để xoá trắng máy -> flash MAGLDR113_DAF đúng theo trình tự đã làm từ hồi xưa tới giờ, máy vẫn báo 100% successfully nhưng khi khởi động lại thì nó nằm yên ngay màn hình HTC trắng
Em đã dùng đủ mọi cách nhưng khg thể nào flash lại MAGLDR113_DAF cho máy được (down MAGLDR113 khác, đổi máy tính Win7 <-> WinXp...)
Bác giúp dùm em, em pótay

bạn quay lại WM 6.5 là rom ship hay rom cook. có thể bạn đã làm mất HSPL, bạn chạy lại HSPL sau đó cài MAGRLD 1.13, sau đó cài recovery rồi up rom nhé.

bạn quay lại WM 6.5 là rom ship hay rom cook. có thể bạn đã làm mất HSPL, bạn chạy lại HSPL sau đó cài MAGRLD 1.13, sau đó cài recovery rồi up rom nhé.

Mình đã thử cách này rồi, cũng không được! có nghĩa là chạy lại HSPL -> done, nhưng khg thể flash tiếp MAGLD113 -> làm sao cài recovery?!

cho mình hỏi bản ginger v38 cài gprs làm sao ?? minh sai mobifone (set APN :m-wap , user : mms ; password : mms ) mà vẫn không vào được . thx

cho mình hỏi bản ginger v38 cài gprs làm sao ?? minh sai mobifone (set APN :m-wap , user : mms ; password : mms ) mà vẫn không vào được . thx

vào setting\wifi\mobile network kiểm tra xem có check vào data enable chưa, kiểm tra sim of bạn có đăng ký gprs chưa.

vào setting\wifi\mobile network kiểm tra xem có check vào data enable chưa, kiểm tra sim of bạn có đăng ký gprs chưa.

thx đã trả lời , mình đã bật rồi ,tối qua xài winmo 6 vẫn vào được, có chữ H gần cột sóng nhưng ko vào net được .

mình dùng bản clk , radio baseband 15.42.50.11U_2.15.50.14 , đã thử 2 bản GO EX và Sence nhưng ko bản nào chạy được mặc dù thông báo có sóng 3G.....

Vậy là do lỗi kernel cho bản cLK rồi, chắc bác ppcboy không chú ý khi chuyển từ MAGLDR sang cLK.
Tìm kernel cLK Tytung R10 flash lại vào là OK nhé

bác ppcboy cho e hỏi là e đag xài bản ginger nhưng bây h e muốn chuyển sang Sence 3.0 thì làm thế nào đc??

bác ppcboy cho e hỏi là e đag xài bản ginger nhưng bây h e muốn chuyển sang Sence 3.0 thì làm thế nào đc??

Chuyển sang bản Rom Sense 3.0 hay vẫn muốn dùng Ginger nhưng dùng Giao diện Sense 3.0 trên nền Ginger. Chỉ có một cách duy nhất là Up Rom Sense 3.0 thôi nhé, và up thế nào thì đọc kỹ box hướng dẫn up Rom ! (Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng )

cho mình hỏi Ginger Stable V2 khác với Ginger 2.3.5 V39 chổ nào mình không bít nên chọn bản nào

Back