• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V10 (26.Mar) - Mediafire

khoanguyen2512

Trước tiên xin mạn phép bác BOYPPC, do bên XDA được update trước nên mình đã download và up lên MF cho anh em PDV được vọc sớm đỡ sốt ruột :D - Source XDA

BOYPPC-SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V10 (26.Mar)
Về series ROM 2.3.3 này của bro BOYPPC đã quá HOT và quen thuộc nên chắc ko phải giới thiệu gì nhiều - Source PDAVIET

Changelog : V10 (26.Mar) kernel tytung r8.2, update Cm7, fix system.

Download : Link MF

NOTE : Do mình upload bằng ACC FREE nên ko rõ link có tồn tại lâu không, anh em tranh thủ nhanh tay nhanh mắt nhé :))

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bác nhiều lắm.... Chắc em là người Download và ấn Thanks đầu tiên. Đang download về rôi. .... Đêm nay "HD2" không ngủ >>> ^^

Đang dow băng hd2 roi updet lên luôn vì đang dùng v6 hiiii ko biết có cần cài lại cwr ko

Chỉnh sửa cuối:
Mình nhớ ko lầm thì V6 DHD là rom DAF nên nếu muốn cài ROM zip này bạn phải cài lại recovery (có kèm trong folder sau khi download và giải nén)

mình cài cái recovery của bản v10 rôi sao vào đến màm hình androi rồi khởi động lại .nhưng úp bản v6 zip thì đc là sao có phải chia thẻ nhớ ko đúng ko? mình chia 1g thui

mình cài cái recovery của bản v10 rôi sao vào đến màm hình androi rồi khởi động lại .nhưng úp bản v6 zip thì đc là sao có phải chia thẻ nhớ ko đúng ko? mình chia 1g thui

Mình dùng TMOUS nên chưa chia thẻ bao h, và cũng chỉ cài rom zip thui. nếu đã flash Recovery kèm theo folder thì bạn vào menu MAGLDR -> 8.AD recovery -> wipe data và wipe cache -> advanced -> wipe dalvik cache.
Sau đó mới chọn file rom .zip để flash
Recovery kèm theo hình như chỉ có dung lượng 150mb thì phải, mình thì flash sẵn bản 400mb, cache 44mb, boot 8mb để lúc nào cài Rom Desire HD đỡ phải flash laih Recovery

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bác nào đã test V10 cho 1 chút ý kiến đánh giá với!!!!!!

Mình bị tình trạng thế này với các bản ROM dùng Kernel Tytung R8.2 nói chung, đó là dù máy có bắt được full vạch sóng WIFI, connected, nhưng ko thể transfer data được !
*NOTE : Đã có Kernel tytung R8.3 . Mình đang onl = phone nên ko đưa link được, a e vào google tìm tạm nhé...

Chỉnh sửa cuối:
Bác khoanguyen2512 xin cho hỏi bản này cài cho LEO 512 thế nào????

Day la rom zip cai bang recovery (dinh kem file download) nhu binh thuong thui ban ah. Con huong dan cu the cach up rom bang Recovery thi da co huong dan cua bac PhamQuang rui do.
POSTED VIA HTC HD2

Em recovery xong máy đứng im ở biểu tượng android ấy. Ai chỉ giúp em cách khắc phục với :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Em giải quyết đc rồi, phải flash lại recovery kèm theo trong file nén :D

Chỉnh sửa cuối:
:(có ai bị giống mình không? mình cài bản này vào thấy pin ok,sóng tốt, but có 1 số vấn đề sau:
1) khởi động lâu hơn bản V6
2) reboot lại là bị treo
3) cài 1 số game vào chơi như crystal defenseder thì chơi được 10-15 ph là treo máy,chưa dám cài game nặngX_X
4) lên net bằng 3G cũng treo sau 15ph~X(
ko biết do máy mình bị lỗi ( if đúng vậy xin các pro cho biết lỗi j và cách giải quyết luôn nhen) or do bản rom? mình xài bản rom V6 thấy ok hơn,ít ra cài đua xe alspha 5 vào chạy phà phà hơn 1h mới nóng máy và treo.~X(
haiz. không lẽ do main mình bị lỗi?pro nào cho ý kiến với.:-?
ah.mình task 29 thì có hết ko? máy mình Tmous nhen (nghe đồn task 1 cái là hy sinh)

Mình đã cài bản này. Nói chung rất nhanh, mượt, pin tương đối tốt mặc dù máy lúc nào cũng báo 8mA. Ram free khoảng 290MB. Đặc biệt lướt web cực nhanh, chưa thấy có lỗi gì! Cám ơn chủ thớt!

:(có ai bị giống mình không? mình cài bản này vào thấy pin ok,sóng tốt, but có 1 số vấn đề sau:
1) khởi động lâu hơn bản V6
2) reboot lại là bị treo
3) cài 1 số game vào chơi như crystal defenseder thì chơi được 10-15 ph là treo máy,chưa dám cài game nặngX_X
4) lên net bằng 3G cũng treo sau 15ph~X(
ko biết do máy mình bị lỗi ( if đúng vậy xin các pro cho biết lỗi j và cách giải quyết luôn nhen) or do bản rom? mình xài bản rom V6 thấy ok hơn,ít ra cài đua xe alspha 5 vào chạy phà phà hơn 1h mới nóng máy và treo.~X(
haiz. không lẽ do main mình bị lỗi?pro nào cho ý kiến với.:-?
ah.mình task 29 thì có hết ko? máy mình Tmous nhen (nghe đồn task 1 cái là hy sinh)

mình trước đây bị cài bản nào cũng bị
Khắc phục: task29 ( máy mình Tmos ko sao nghe nói tùy máy) rùi cài lại từ đầu ---> đỡ hẳn ( nhưng mấy bản sau này chơi lâu nóng máy thi thoảng vẫn treo, khi bị treo để cho nguội mới khởi động lên) cài bản của MDJ ra lâu rồi thì dùng cực ổn chơi nóng máy cũng không hề treo ( nhưng mình vẫn dùng 2.3 này cũng ổn chơi game lâu lâu nóng lên mới treo tút pin ra mới đc, còn dùng bt thì k vấn đề ji)
--- kiểm tra có phải do phần cứng không bác up lại Winmo coi lướt web chơi game coi có bị sao không ....

Back