• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP KHI UPROM CHO DÒNG HTC-HERMES

Chào anh Cutkit!
Trong phần lỗi 5 không biết phải trường hợp lỗi của em không! Máy em báo sóng vẫn bình thường nhưng khi gọi được khi thì không liên lạc được. Kiểm tra phần sóng ( sử dụng chương trình filed test 1.57 ) thì lúc đó nó không vào được kênh 4 : TCH.
Nhờ anh va các MOD tư vấn giúp.

Chào anh Cutkit!
Trong phần lỗi 5 không biết phải trường hợp lỗi của em không! Máy em báo sóng vẫn bình thường nhưng khi gọi được khi thì không liên lạc được. Kiểm tra phần sóng ( sử dụng chương trình filed test 1.57 ) thì lúc đó nó không vào được kênh 4 : TCH.
Nhờ anh va các MOD tư vấn giúp.
Bạn kiểm tra lại khe cắm thẻ sim xem lúc trước mình cũng bị trường hợp này nhưng sau khi bóp lại khe cắm thẻ sim thì hết.

tôi up rom của X01HT len Schap4.20,giờ muốn up lại bản cũ.tôi đã dơn file về nhưng khi up thi ko thể up được.lần trước muốn up radio moi cũng đã không chạy được.tôi phải làm sao để có thể up được máy vậy?

tôi up rom của X01HT len Schap4.20,giờ muốn up lại bản cũ.tôi đã dơn file về nhưng khi up thi ko thể up được.lần trước muốn up radio moi cũng đã không chạy được.tôi phải làm sao để có thể up được máy vậy?
Bác hãy nõi rõ tình trạng hiện tại của Máy (Vd: IPL ???). Rồi Anh Em sẽ nhiệt tình giúp Bác khắc phục. hehe...

hiện giờ:
radio:1.14.01.10
G:32.50.7018.00H
etx:4.20.20071126
bootloader:
Herm 200
IPL-1.01
SPL-1.09
đợt trước up radio 1.54 thì vẫn load bình thường,nhưng khi kết thúc,kiểm tra lại device thì radio version vẫn ko đổi.từ đó trở đi,muốn up chi cũng ko được.mong anh em chỉ giáo hộ.xin chân thành cám ơn.

hiện giờ:
bootloader:
Herm 200
IPL-1.01
SPL-1.09
đợt trước up radio 1.54 thì vẫn load bình thường,nhưng khi kết thúc,kiểm tra lại device thì radio version vẫn ko đổi.từ đó trở đi,muốn up chi cũng ko được.mong anh em chỉ giáo hộ.xin chân thành cám ơn.
Bác hãy dùng Tool HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a để đưa về SPL: 1.04 Olipro . Rồi tha hồ Up ROm gì thì Up nha !
Hướng dẫn và down : http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=230324#post230324
Bài số 117 của tubua nha !
Chúc vui !

hiện giờ:
bootloader:
Herm 200
IPL-1.01
SPL-1.09

máy x01ht có radio như vậy thì không up radio mới vào được đâu. Bạn đừng up radio mới cho nó nữa.

Bác hãy dùng Tool HTC_Hermes_SIM_CID_Unlock_v3a để đưa về SPL: 1.04 Olipro . Rồi tha hồ Up ROm gì thì Up nha !
Hướng dẫn và down : http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=230324#post230324
Bài số 117 của tubua nha !
Chúc vui !

mình làm theo đúng như vậy nhưng SPL ko về 1.04 mà là 1.40.bây giờ máy mình còn bị mất radio vesion nữa.phải làm sao đây mọi người để có thể tìm lại radio vesion.:-??

mình làm theo đúng như vậy nhưng SPL ko về 1.04 mà là 1.40.bây giờ máy mình còn bị mất radio vesion nữa.phải làm sao đây mọi người để có thể tìm lại radio vesion.:-??

Máy Bác có vào Windows được không?

vẫn vào bình thường bác ạ.chỉ là không gọi điện được do thiếu GSM thôi.

Bạn tìm rom gốc của softbank bản tiên Nhật up thử xem sao

Đã nói là x01ht có radio 1.14.01.10 trở lên không thể up radio mới vào được Bác à. Bác up tầm bậy hoài dễ bị tiêu lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Đã nói là x01ht có radio 1.14.01.10 trở lên không thể up radio mới vào được Bác à. Bác up tầm bậy hoài dễ bị tiêu lắm.

thế bây giờ phải làm sao hả bác Hoatienii.chả lẽ để nguyên như thế sao?không có cách khắc phục à?

up không được bản này.các bản khác vẫn up được bình thường.
Mấy rom chế lại thương ko có Radio ,IPL vàSPL nên up được.con rom gốc thì có đủ,Bạn up tất cả rom gốc dòng HTC-HERMES xem sao:D

thế bác có cách nào để SPL của nó từ 1.40oli trở về 1.09 ko vậy.để nguyên nó ko nhận được rom hiện tại để up.

thế bác có cách nào để SPL của nó từ 1.40oli trở về 1.09 ko vậy.để nguyên nó ko nhận được rom hiện tại để up.
Bạn dùng SSPL-HERM.exe chép vào PPC và Run xem no có đưa về 1.09 ko nếu được thì Bạn up rom gốc xem sao
Chúc thành công

Back