• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP KHI UPROM CHO DÒNG HTC-HERMES

Bạn nên UP mấy thử mấy bản ROM mới hiện tại vì mấy bản này đã FIX ATI rồi, nếu vẫn còn bệnh đó thì là do phần cứng máy bạn đấy
Chúc vui

Con at&t 8525 của mình tự nhiên lúc nghe lúc ko nghe, mic thì lúc có lúc ko!!!
và vào mạng Wifi thì khó vô cùng!
Phải làm sao đây anh em!
Xin anh em hướng dẫn giúp với
Trân trọng cám ơn!

bro thử up bản rom khác xem sao,lúc trc mình đang xài tự nhiên con dopod 838 bị liệt cảm ứng luôn.tưởng hư cảm ứng rồi nhưng up bản rom khác thì lại hết bị

không biết hỏi ở đây có đúng ko,có gì mod chuyển giùm,đừng del bài em,tội nghiệp;;) số là em xài con softbank x01ht,ko biết có phải dạo trước làm rớt hay là trượt nhiều quá mà 2 phần của máy lúc bình thường ko còn kết nối chắc chắn như trước nửa(nó cứ xục xịch,dễ trượt ra lắm).Có thể sửa dc ko,em đang ở HCM thì sửa ở đâu dc

không biết hỏi ở đây có đúng ko,có gì mod chuyển giùm,đừng del bài em,tội nghiệp;;) số là em xài con softbank x01ht,ko biết có phải dạo trước làm rớt hay là trượt nhiều quá mà 2 phần của máy lúc bình thường ko còn kết nối chắc chắn như trước nửa(nó cứ xục xịch,dễ trượt ra lắm).Có thể sửa dc ko,em đang ở HCM thì sửa ở đâu dc

Bạn qua Box phần cứng PPC để tham khảo và hỏi nhé!!! Ở đây chỉ thảo luận và sử dụng thôi!!! Chúc vui!;;):)

rom 6.1 cho trion nghe gọi bé quá ..có phải đó là giải pháp tiết kiệm điện năng...nên up lại radio ko nhỉ / mình đang đùng radio 1.47 ...ban 1.54 có to hơn ko nhỉ ?????

rom 6.1 cho trion nghe gọi bé quá ..có phải đó là giải pháp tiết kiệm điện năng...nên up lại radio ko nhỉ / mình đang đùng radio 1.47 ...ban 1.54 có to hơn ko nhỉ ?????

Mình khẳng định với bạn là ko hề bé tẹo nào nếu để Vol là max.
Nếu máy bạn bị bé thì thử UP bản radio khác xem sao, bản mới nhất là 1.54.30.10 link đã có trong box này.
Còn up ROM rồi mà vẫn bé thì bạn thử down tool này về cài, sau khi cài xong thì khởi động lại kiểm tran xem sao
Nếu các bước này mà không cải thiện nữa thì xin chia buồn cùng bạn :-??

USER/PASS : PDAVIET/PDAVIET

Cho mình hỏi về thông tin imei của at&t 8525

Không hiểu sao con at&t 8525 của mình check ra thông tin như thế này

Trong khi Cingular 8525 check ra mục Mobile Equipment Type lại là HTC Tync?

Mong các bác giải thích cho em hiểu ạ!

Cám ơn các bác nhiều! :)

Máy Bạn có sửa gì chưa?

Theo thông tin trên hình thì là HTC TYTN II, chứng tỏ rằng số IMEI của bạn có thể đã bị sửa đổi rồi.

CÒn Cingular 8525 check ra mục Mobile Equipment Type lại là HTC TyTn là đúng vì các máy dòng này đều do HTC sản xuất và TyTN là do hãng HTC đặt tên, còn các các hãng Cingular, Dopod, O2, TMobile chỉ là hãng phân phối thôi

Chỉnh sửa cuối:
Theo thông tin trên hình thì là HTC TYTN II, chứng tỏ rằng số IMEI của bạn có thể đã bị sửa đổi rồi.

CÒn Cingular 8525 check ra mục Mobile Equipment Type lại là HTC TyTn là đúng vì các máy dòng này đều do HTC sản xuất và TyTN là do hãng HTC đặt tên, còn các các hãng Cingular, Dopod, O2, TMobile chỉ là hãng phân phối thôi

Máy của mình là at&t 8525 chứ ko phải 8925, nhưng imei sửa đổi đâu phải dễ phải không bạn? Tem HTC sau máy mình chắc chắn không thể làm giả được! Không lẽ do đây là con Hermes đời sau, nên BL nó cũng khác với Cingular 8525 :-?

Máy của mình là at&t 8525 chứ ko phải 8925, nhưng imei sửa đổi đâu phải dễ phải không bạn? Tem HTC sau máy mình chắc chắn không thể làm giả được! Không lẽ do đây là con Hermes đời sau, nên BL nó cũng khác với Cingular 8525 :-?

Cái thread này dừng lại ở đây cũng lâu lắm rồi nhỉ?:-? Mình có PM cho man PhamQuang nhưng lâu rồi không thấy hồi âm, có lẽ man bận :D

Hỏi HTC 3600 và 3600i

Các men cho hỏi Rom HTC 3600 và Rom 3600i có khác nhau không .máy đang xài 3600i đã up 6.1 nhưng lỗi khá nhiều muốn up lại .Rom trinity có up được cho 3600i không

Cái thread này dừng lại ở đây cũng lâu lắm rồi nhỉ?:-? Mình có PM cho man PhamQuang nhưng lâu rồi không thấy hồi âm, có lẽ man bận :D

Sao chẳng ai quan tâm đến thắc mắc của mình hết ạ? :(

Bạn mua nhầm rồi, chuyện rõ như ban ngày! Tự bạn đã có câu trả lời ròi cơ mà!

Với những gì bạn nói và hình ảnh mô tả thì chỉ mình cũng cảh nói đc gì ngoài việc là IMEI của bạn có vấn đề thôi vì dòng HERMES chỉ có cái tên là HTC TYTN chứ không phải là HTC TYTN II, tên này và tên 8925 đều là của dòng máy Kaiser.
Chúc vui

PM: Bạn cũng không được nóng nảy như vậy, thông tin như trên hình là đã quá rõ ràng rồi mà:-??

Đây là thông tin máy mình HTC TYTN dòng Hermes

Chỉnh sửa cuối:
Back