• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.
cảm ơn bác nhé @@
hôm qua mình mang ra trình bày sự việc xong rùi :!

up ở PC suite hiểm quá :(

mình học up = JAF nhưng ko đc

Cần Xin JAF cho Hệ điều hàng MAC

Xài JAF bên windows thấy good quá, nhưng mấy hôm nay laptop windows xp bị hư rồi không xài đc nên phải dùng Mac ( apple đỡ ) Các bác biết chương trình bào như JAF ( chạy bằng Box ) update lại firmware thì chỉ giúp em àh !
thanks !

Các bác cho em hỏi chut . em đang up con 5800 lên bản mới nhất hiện nay thi máy tính chạy được khoảng hơn 80 MB trong 127MB thì lại chạy lại là bị sao hở các bác

Các bác cho em hỏi chut . em đang up con 5800 lên bản mới nhất hiện nay thi máy tính chạy được khoảng hơn 80 MB trong 127MB thì lại chạy lại là bị sao hở các bác

Chắc do sever của Nokia bị gián đoạn nên phải download lại từ đầu đó mà.

Xài JAF bên windows thấy good quá, nhưng mấy hôm nay laptop windows xp bị hư rồi không xài đc nên phải dùng Mac ( apple đỡ ) Các bác biết chương trình bào như JAF ( chạy bằng Box ) update lại firmware thì chỉ giúp em àh !
thanks !

JAF thì nó kén dữ lắm à bạn ơi,nếu mà chạy trên hệ điều thành MAc thì thua rùi,jaf bỏ quá nó báo ko có drive mới nghe chứ uaX-(

Có 1 câu hỏi mà tìm kiếm hoài vẫn chưa có lời giải đáp!
5800 RM-428 có thể up về 5800 RM-356 được ko???
Up có bị die máy ko vậy?
Vì 5800 Rm-428 ko sử dụng được 3G ở Việt Nam nên muốn up về RM-356 để có thể sử dụng được!
Hiện 5800 của mình Fw là 31.2.101!

Vấn đề của mình đây:
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_30.0.011_C02_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
.........
từ FW 30.0.008 mình up Fw 30.0.011,đến bươc cuối cùng la reset phone thì máy mình chỉ chớp màn hình màu này màu kia rồi tắt luôn,rut cap khởi động lại máy thi chỉ rung 1 cái,giờ mình pải làm sao?up FW 31 ah? nhưng cái đấy upload bên Raphis mình ko down dc>< ai bit' cách nao chi giúp cho minh chỗ nào down fw 31 ma ko pải la ở Raphis

Vấn đề của mình đây:
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_30.0.011_C02_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
.........
từ FW 30.0.008 mình up Fw 30.0.011,đến bươc cuối cùng la reset phone thì máy mình chỉ chớp màn hình màu này màu kia rồi tắt luôn,rut cap khởi động lại máy thi chỉ rung 1 cái,giờ mình pải làm sao?up FW 31 ah? nhưng cái đấy upload bên Raphis mình ko down dc>< ai bit' cách nao chi giúp cho minh chỗ nào down fw 31 ma ko pải la ở Raphis

bạn gim cáp vào và up lại đi bạn,nhớ là đợi cho đến khi nó tự động mở máy lên luôn đi hả rút cáp bạn

"Phone didn't respond,if the phone not star yet please wait for the phone star and conect usb,then press YEs to continue.If phone if not responding press N"
mình làm lại nhìu lần rồi,Không dc Parai oi,nó thông báo vậy đó nhấn Y hay N đều không khởi động được máy,mình theo các bạn tu FW 11 đến giờ up chưa từng bị lỗi,sao lần này xui qá:(

Chỉnh sửa cuối:
Xong....thế là cuoi cùng nó cũng chịu lên nguồn nhưng với FW 31.0 và down về hơn 1h khuya><,nhưng ngủ ngon:),chứ FW 30.0 thì thôi pó tay rồi..
Thank cac' bạn đã đọc qa!

Cho mình hỏi update bằng wifi thành công đc bao nhiu ? và sự cố gì sẽ xãy ra khi rớt mạng . cho mình hỏi update bằng cách nào là an toan nhất mình gà nên hỏi các pro nào biết chỉ dùm.thanks

Cho mình hỏi update bằng wifi thành công đc bao nhiu ? và sự cố gì sẽ xãy ra khi rớt mạng . cho mình hỏi update bằng cách nào là an toan nhất mình gà nên hỏi các pro nào biết chỉ dùm.thanks

up bằng wifi và băng GPRS hoặc 3G là 2 cách up an toàn nhất hiện nay.

Asic CMT: Programming 38%
ADL LDR: Error sending ADL_LDR_WRITE_DATA_REQ size 0xFDE8
ADL LDR: Error sending Write Message....
ADL LDR: Resending Prepare for Write Request....
ADL LDR: Error writting to TargetAddress 0x03700400, Size 0x00040000
Asic CMT: ERROR Programming RM-504_20.0.080_prd.core.C00 Block 212. Unable to continue flashing.
Asic CMT: Error in sending data from RM-504_20.0.080_prd.core.C00.
Protocol 1: Error during Flashing. Unable to continue.
Unable to flash phone 0x84012283

Mình up 5530 = Phoenix ở chế độ dead phone vì phone mình up NSU bị lỗi mất nguồn, Phoenix chạy đc 38% thì báo fail. Mong ae giúp đỡ tại sao như vậy.

Phone mình sau khi up v31 thì bt, mỗi tội không apply được cái c2z trong rompatcher. 2 hôm nay, cứ để đt 1 lúc không làm gì là nó sọc sọc sọc cái màn hình, k thấy gì cả. Tháo pin khởi động lại thì được. Sáng nay thì tháo pin vài lần mới được. Đến bây giờ mình bật máy thì nó chỉ hiện ra chữ nokia rồi đứng yên. Không chạy, không tắt ngoài tháo pin. Mình đag rất cần cái điện thoại, bác nào pro giúp đỡ mình với
Cái thứ 2, mình tốn 3 tiếng rưỡi để ngồi đọc các bài trên các forum việc up lại firm cho dead phone bằng Jaf. Mình đã làm đúng các bước, chỉ đến đoạn use ini thì không hiện ra phone model cho mình chọn. Không có cái phone nào trong này cả :(((((((((((((((((((((chết mất

Có 1 câu hỏi mà tìm kiếm hoài vẫn chưa có lời giải đáp!
5800 RM-428 có thể up về 5800 RM-356 được ko???
Up có bị die máy ko vậy?
Vì 5800 Rm-428 ko sử dụng được 3G ở Việt Nam nên muốn up về RM-356 để có thể sử dụng được!
Hiện 5800 của mình Fw là 31.2.101!

có ai trả lời giúp được ko???

các bác ơi cho em hỏi
em update fw 5530 = cách *#000#
xong rồi khởi động lại rồi thì mất phần Download (tải về) ở menu thì làm sao đây

Phone mình sau khi up v31 thì bt, mỗi tội không apply được cái c2z trong rompatcher. 2 hôm nay, cứ để đt 1 lúc không làm gì là nó sọc sọc sọc cái màn hình, k thấy gì cả. Tháo pin khởi động lại thì được. Sáng nay thì tháo pin vài lần mới được. Đến bây giờ mình bật máy thì nó chỉ hiện ra chữ nokia rồi đứng yên. Không chạy, không tắt ngoài tháo pin. Mình đag rất cần cái điện thoại, bác nào pro giúp đỡ mình với
Cái thứ 2, mình tốn 3 tiếng rưỡi để ngồi đọc các bài trên các forum việc up lại firm cho dead phone bằng Jaf. Mình đã làm đúng các bước, chỉ đến đoạn use ini thì không hiện ra phone model cho mình chọn. Không có cái phone nào trong này cả :(((((((((((((((((((((chết mất

Soc man hjnh thj dem ra bao hanh,khoj dong khong duoc thi thao the nho ra rui khoj dong.

Hic các bác giúp em với. Em không thể nào cập nhật firmware qua NSU đc. No toan báo lỗi như vầy:

Status
Không mở trả lời sau này.
Back