• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.
Hic các bác giúp em với. Em không thể nào cập nhật firmware qua NSU đc. No toan báo lỗi như vầy:

FW hiện tại của bạn là cao nhất rùi k thể update lên được nữa

Nokia 5530XM hiện tượng lạ

Mình mới mua 5530 cũng vừa up fw ok
Mình cài Pcsuite vào để cài phần mềm. Ban đầu nó kết nối ok,mình cài vài phần mềm vào máy sau đó mình rút cable usb ra luôn (rút trực tiêp, rút thẳng) để nghịch phần mềm. Sau đó mình lại cắm vào thì pcsuite ko nhận điện thoại nữa.
Mà trước đó mình cài Hello OCX vào để hack máy, sau khi rút cable ra thì mình có chạy Hello ocx thử, chạy xong nó bắt chạy Rom Patcher nhưng mình ko chạy mình gở bỏ hết Hello ocx và Rom patcher ra.
Cắm vào thì gặp hiện tượng ko nhận điện thoại nữa mặc dù đã thử các máy tình khác
Bác nào giúp mình với mình lo quá

Mình cài Pcsuite vào để cài phần mềm. Ban đầu nó kết nối ok,mình cài vài phần mềm vào máy sau đó mình rút cable usb ra luôn (rút trực tiêp, rút thẳng) để nghịch phần mềm. Sau đó mình lại cắm vào thì pcsuite ko nhận điện thoại nữa.
Mà trước đó mình cài Hello OCX vào để hack máy, sau khi rút cable ra thì mình có chạy Hello ocx thử, chạy xong nó bắt chạy Rom Patcher nhưng mình ko chạy mình gở bỏ hết Hello ocx và Rom patcher ra.
Cắm vào thì gặp hiện tượng ko nhận điện thoại nữa mặc dù đã thử các máy tình khác

bạn thử fomat máy lại xem có cãi tiến gì ko,vì thồi nào tời h chưa thấy cái vụ nầy cả:|

Đã thư nhưng vẫn thế. bác nào giúp em với máy em mới mua huuuuuuuuuuuu

theo mình biết thì vấn đề hack ko ảnh hưởng gì tới vấn đề đó cả,có khi bạn gim cáp ngược làm gãy chân ko,mà bạn fotmat bằng lệng hay bẳng phím vậy bạn

4mat lại máy, ko đc thì up lại FW là ok.

theo mình biết thì vấn đề hack ko ảnh hưởng gì tới vấn đề đó cả,có khi bạn gim cáp ngược làm gãy chân ko,mà bạn fotmat bằng lệng hay bẳng phím vậy bạn

Mình nghĩ là cable của mình đã bị hỏng bởi vì mình cắm vào cable vào điện thoại khác thì cũng không có hiện tượng gì
Mình 4mat bằng lệnh *#7370#

Mà còn cái này nữa.Thẻ nhớ của mình ko hiểu sao từ đó cho vào đầu đọc thì máy tính cũng ko nhận. Làm cách nào cũng ko nhận, trong điện thoại vẫn nhân đều
Bác nào giúp em với. Có khi phải mang ra Nokia Care rồi

Mà còn cái này nữa.Thẻ nhớ của mình ko hiểu sao từ đó cho vào đầu đọc thì máy tính cũng ko nhận. Làm cách nào cũng ko nhận, trong điện thoại vẫn nhân đều
Bác nào giúp em với. Có khi phải mang ra Nokia Care rồi

Bạn có cài password cho thẻ nhớ ko?xài đầu đọc thẻ thì thay cái adapter khác xem,điện thoại nhận thẻ bình thường thì thẻ nhớ chưa hư đâu,gắn cáp trực tiếp vô máy chọn chế độ kết nối bộ nhớ ngoài xem :)

Em đang định up fw con e71 lên 400. nghe các bác ấy nói thì thấy dễ nhưng sao em không làm được. kết nối được máy với NSU rồi. Góc bên trái NSU đã có hình máy em. nhưng đến đoạn preparing update thì dừng lại rồi báo cái gì ấy. đại loại là nếu binh thường là nut next bên cạnh nút cancel thì của em là try again. máy em đang là fw 300, đã có tiếng việt. các bác giúp em với. buồn quá

Các bác giúp em với....

sau 1 hồi tích cực vọc FW con 5800 . Giờ em nó đã lên đường . Bất nguồn lên em nó chỉ run 1 cái rùi thui . Đã up lại 2 3 lần rùi , vẫn thế :(
AE xem hình bên dưới nhé

sau 1 hồi tích cực vọc FW con 5800 . Giờ em nó đã lên đường . Bất nguồn lên em nó chỉ run 1 cái rùi thui . Đã up lại 2 3 lần rùi , vẫn thế :(
AE xem hình bên dưới nhé

Chạy đến đấy thì ấn NO rồi rút cáp , rút pin ra, cho pin vào và thử bật lại xem sao, ko đc thì mang ra hàng, lo gì.

Up FirmWare cho N97 Mini!!

Em update bằng software update của nokia nhưng máy em vẫn bị lỗi chương trình.
Xin hỏi bác nào có File JAF cho N97 Mini cho em 1 bản để em chạy bằng JAF cho máy ổn định àh ( em chỉ cần firmware ổn định thôi không cần mới nhất )
Xin giúp đỡ àh !

Last edited by a moderator:
Bạn chỉ cần cài navifirm vào PC là có thể download FW của máy N97 mini về rồi tiến hành Flash bằng JAF được rồi.Chú ý là phải Flash FW cao hơn FW mà máy đang xài nha,FW thấp hơn sẽ die fone

5800 up FM40 thì ko cài dc ứng dụng nào cũng không xóa được.help help

Mình up xong FM40 thì không cài thêm cũng ko xóa đi được. máy baod rất lạ ''không được thực thi ,đang dùng trình cài đặt'' giúp với..:((

mình up xong lên FM 40 thì máy tự khởi động liên tục,có ai biết nó bị gì không giúp dùm mình với

Cái này có lẽ là do, khi khởi động máy load các phần mềm nên bị tràn bộ nhớ, dẫn đến khởi động lại. Máy bạn đã hack chưa, có thẻ nhớ k? Giải pháp cho bạn là. Nếu máy có thẻ thì rút thẻ ra rồi khởi động lại, nếu vẫn k hết tìm cách up lại fw, hoặc format bằng 4 phím, xanh, đỏ,nguồn, máy ảnh.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back