• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CỦA HTC CHO PPC MÀN HÌNH VGA

Diamond Comm Manager VGA có một lỗi là không sử dụng được nút wifi (bật wifi không ăn, phải vào wifiless để turn on mới được).

Tôi dùng Exec, rom: Ranju 7.7

Diamond Comm Manager VGA có một lỗi là không sử dụng được nút wifi (bật wifi không ăn, phải vào wifiless để turn on mới được).

mình cũng bị như bạn nè, nhưng hem sao , chịu khó mắc công 1 chút nhưng đc cái giao diện đẹp là đc rùi, hihihih

mình cũng bị như bạn nè, nhưng hem sao , chịu khó mắc công 1 chút nhưng đc cái giao diện đẹp là đc rùi, hihihih

Đã Fix lỗi Wifi

Manila Dialer For VGA

Manila Dialer For VGA

Manila Dialer trích từ ROM của dòng X7500 được hack thành công cho VGA hoạt động tốt trên Exec (đã test), nhưng xin nói trước nó nặng lắm đó, ăn hết 6MB bộ nhớ chính!!!:(:)((
Cài đặt xong khởi động lại và sử dụng.

Download:
Mã:
http://www.mediafire.com/?xa2b2ksn4e1

HTC Home For VGA

HTC Home For VGA

HTC Home đích thực cho VGA, không phải với Icon và phông chữ bí tẹo, tại sao không nhỉ????
Một sự kết hợp giữa HTC Home và Touch Commander: lấy các thành phần cần thiết của Today Plugin trong Touch Commander, mod lại bộ skin của HTC Home và ta có HTC Home cho VGA

Download:
Mã:
http://www.mediafire.com/?uutdmmvdhfn

Chỉnh sửa cuối:
trùi ui, lại có cái mới để phá nữa rùi, mừng qué
cảm ơn Tmap nhìu lắm lun đóa !!!

Nghe anh nói cái Manila Dialer chiếm hết 6MB bộ nhớ chính em hoảng :|. Bộ nhớ máy em còn có 29Mb, cài vào liệu máy chạy còn nhanh không anh.

Nghe anh nói cái Manila Dialer chiếm hết 6MB bộ nhớ chính em hoảng :|. Bộ nhớ máy em còn có 29Mb, cài vào liệu máy chạy còn nhanh không anh.

Thì đương nhiên sẽ chậm đi một tý! Vì được cái này thì phải mất cái kia chứ!!!:)

Nhân tiện cho em hỏi tác giả và mấy tín đồ UNI, mấy cái soft này fix lại cài vào bộ nhớ máy hay thẻ vậy. Ví dụ như Calculator là soft mặc định của ROM, vậy nếu cài skin Diamond thì chắc là phải vào bộ nhớ máy rồi hà :(. Do tình hình bộ nhớ máy eo hẹp nên em chưa dám cài thử

Nhân tiện cho em hỏi tác giả và mấy tín đồ UNI, mấy cái soft này fix lại cài vào bộ nhớ máy hay thẻ vậy. Ví dụ như Calculator là soft mặc định của ROM, vậy nếu cài skin Diamond thì chắc là phải vào bộ nhớ máy rồi hà :(. Do tình hình bộ nhớ máy eo hẹp nên em chưa dám cài thử

Ngoại trừ Audio Manager và MP3Trimmer, các soft còn lại đều cài vào bộ nhớ chính, cài chỗ khác nó không chạy đâu bạn.

Đa số là soft fix, mà khi fix thì ít khi nó hỏi nơi cài :D mà khi cài thì nó sẽ ghi đè, nói chung cũng không mất bao nhiêu MB cả, vì toàn overwrite thôi mà.

Phần mềm này cài trên thẻ cũng được bạn ạ
Chúc vui !!!

Đã test thử skin Calculator và Commanger , nó ngốn hết 2MB bộ nhớ chính của em

Black Diamond Comm Manager

Black Diamond Comm Manager

Màu đen cực cool nha bà con!

Chủ đề rất tuyệt vời và đặc biệt cho các Cooker ROM cho các dòng VGA.
Quan trọng là SM Tmap là người đầu tiên quan tâm và tâm huyết cho các dòng VGA, điều mà trên các Forum (kể cả WiKi) rất ít người làm.

Rất mong SM Tmap sẽ phát triển chủ đề này thật tốt.

Topic đưa lên Stick "chú ý" !!!

Skin COMM rất đẹp anh Tuấn à, hay anh chuyển hẳn sang mảng đồ hoạc làm skin cho dòng VGA đi :p

Chủ đề rất tuyệt vời và đặc biệt cho các Cooker ROM cho các dòng VGA.
Quan trọng là SM Tmap là người đầu tiên quan tâm và tâm huyết cho các dòng VGA, điều mà trên các Forum (kể cả WiKi) rất ít người làm.

Rất mong SM Tmap sẽ phát triển chủ đề này thật tốt.

Topic đưa lên Stick "chú ý" !!!

Em đồng ý với ý kiến của Bác Quang, những soft fix lại cho VGA sẽ rất hữu ích để Cook ROM cho dòng UNIversal. Chờ ROM mới của Bác Quang với những ứng dụng hữu ích thế này cho Uni :D

HTC Home For VGA

HTC Home đích thực cho VGA, không phải với Icon và phông chữ bí tẹo, tại sao không nhỉ????
Một sự kết hợp giữa HTC Home và Touch Commander: lấy các thành phần cần thiết của Today Plugin trong Touch Commander, mod lại bộ skin của HTC Home và ta có HTC Home cho VGA

Download:
Mã:
http://www.mediafire.com/?uutdmmvdhfn

mình đang xài o2 xda exec có phải là màn hình VAG phải kô nếu phải tại sao mình cài cái htc home trên của bạn nó kô hiển thị đầy đủ cột pin như trên vậy chỉ đc mỗi cái màn hình trên thôi hixhix

Exec chính xác là PDA có màn hình VGA. Lỗi của bạn có thể do bản Rom chứ không phải do soft đâu.

Back