• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách fix lỗi Android để vào facebook

kakatoi

Tình hình là thường xuyên lên Facebook mà bản đang dùng lại k vào đc bác nào bít bản nào vào đc thì bày e với. OR cách fix lỗi để vào đc
E đang dùng sim viettel bản MDJ FroYo HD v.4.6

update cách của bác dungphp
Vào /system/ copy file build.prop ra và sửa 2 dòng cuối cùng thành:
net.ppp0.dns1=208.67.222.222
net.ppp0.dns2=207.67.222.222

copy lại và reboot lại máy !
hihi app cũng vào tốt !
bác nào mà thắc mắc cái này thì làm theo và thanks bác dungphp nhá

Chỉnh sửa cuối:
Đại hội Đảng nên Vịt teo, vnpt đã lock tất cả facebook. Phải fake IP mới vào được, DNS không cũng chẳng được gì. Nên bác cố đợi Đại hội kết thúc nhé =))

Đại hội Đảng nên Vịt teo, vnpt đã lock tất cả facebook. Phải fake IP mới vào được, DNS không cũng chẳng được gì. Nên bác cố đợi Đại hội kết thúc nhé =))
híc mọi hum dùng bản evo 0.7 vẫn vào ngon mà. mới cách đây mấy tuần. nhưng bản đó có 1 số vấn đề nên e bỏ. thế là nó mới lock ak. Sửa Id thế nào có chỗ đề sứa đâu ~X(

Hihi, đang nghiên cứu chút !

hì bÁC CỐ NGHIÊN CỨU NHANH NHANH CHO E VỚI A,E ĐC NHỜ TÝ. tKS BÁC

HIHI ra rồi !

hihi app cũng vào tốt !
(Đổi tên bài này thành FIX lỗi không vào đc Facebook và cho cách lên bài 1 đi)

Chỉnh sửa cuối:
HIHI ra rồi !

hihi app cũng vào tốt !
vội vàng sửa bài mà quên thử. Bác cho e hỏi file build.prop ở đâu e tìm ko thấy, e mún vào facebook cho android ak

Dùng app tên là root explorer để vào thư mục /system copy file ra sdcard rồi sửa copy lại, reboot máy

hic e cai nhu bac bay luon android roi. bac ngien cuu lai giup e phat. up bang winmo ko co dau mod thong cam

HIHI ra rồi !

hihi app cũng vào tốt !

Cái này chỉ chance DNS, vẫn không hiệu quả nhé. Để đổi DNS thì dùng app DNSkeeper để nó fix DNS nhé, ko sau mỗi lần connect nó sẽ chance lại DNS default thoai. =))

http://www.mediafire.com/?u9f78bkjg0qu5bh

mình thường dùng open vpn settings để vào facebook lên market search là có thao tác cũng nhanh

Cái này chỉ chance DNS, vẫn không hiệu quả nhé. Để đổi DNS thì dùng app DNSkeeper để nó fix DNS nhé, ko sau mỗi lần connect nó sẽ chance lại DNS default thoai. =))

http://www.mediafire.com/?u9f78bkjg0qu5bh

Cậu đúng là con gà ! Tỉ tỉ cái máy tính Việt nam nói riêng, QTế nói chung dùng cái DNS này để vào được FaceBook nếu bị firewall đấy ! Cái gì tự change về default ?

Chỉnh sửa cuối:
Bảo trung nào . Hay bạn với thèng ban minh. Minh với nó dùng chung nick này ở mấy dd. Mà fix cũng k dc. Thấy cài vào trong may lâu rồi, ma fix ko dc

Xài DNS google cho dễ nhớ.
8.8.8.8
8.8.8.4
Dân không chuyên cũng nhớ được :D.
Còn bác nào kêu dns ko fix được thì cái j fix được :|
Nói cho dễ hiểu thì khi ta nhập cai địa chỉ facebook.com vào, nó sẽ gủi request tới dns, sau đó dns trả vể địa chỉ ip của cái web facebook.Do dns của ips VN xóa/chặn thông tin về địa chỉ ip của facebook, nên không có gì trả về -> trình duyệt không kết nối được.Các bác có thể test bằng cách ping lấy ip của thằng facebook, sau đó gõ cái ip của nó vào trình duyệt thì dt hay pc cái nào chả vào được, kễ cả sử dụng dns nào.

Áp dụng máy tính với DT như nhau cả mà, chẳng hiểu sao 1 số người kêu kg vào đc ! :|

Back