• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách fix lỗi Android để vào facebook

DNS google h trên lap of e cũng bị chặn luôn rồi ko vào đc facebook luôn.
Mà facebook là do sim e bị chặn chứ ko phải do bản android ko bít lý do ji mấy nhà mạng nc ta lại chăn fb nhỉ, ko vào đc nản luôn
ps: dùng trình duyệt opera mini thì vào ngon ^.,,,.^ dùng hơi chán nhưng chống cháy cũng đc. hình như opera dùng sever riêng ko kết nối trực tiếp nên ko bị chặn. may quá ;;)

sao e cũng dùng bản đấy cũng sim vt lại vào đc.thinhi thoảng lại ko vào đc thi e đọc báo vịt teo 1 lúc lại vào đc.lạ nhỉ?

ko.e đang dùng mà.bác thử vào web rồi thoát web ra rồi vào ứng dụng faceboom xem.e làm thế vào đc.ko bít bác ntn

mới chỉnh lại bên winmo thì vào ngon lành còn android thì chịu thử vô số cách rồi, cứ làm theo cách bác Dũng thì đi luôn ko khởi động lên nưa treo ở logo.
Ps: e đổi lại dòng này thì vào ngon net.ppp0.dns2=207.67.222.222 thành net.ppp0.dns2=208.67.220.220

e dùng sim Mobi thì phải làm cách nào đây các đại ca, fix DNS rồi mà vẫn không ăn thua :((

Có vài vấn đề ! Bạn vào Facebook bằng Wifi thì fix ở thiết bị mạng (modem, wireless, network...). Nếu vào Facebook bằng GPRS thì test với cái build.prop này xem sao ! Nếu chưa được thì thay 2 cái IP cuối trong file build.prop thành:
208.67.220.220 và 207.67.220.220

Có vài vấn đề ! Bạn vào Facebook bằng Wifi thì fix ở thiết bị mạng (modem, wireless, network...). Nếu vào Facebook bằng GPRS thì test với cái build.prop này xem sao ! Nếu chưa được thì thay 2 cái IP cuối trong file build.prop thành:
208.67.220.220 và 207.67.220.220

e nghĩ là 208.67.220.220 và 208.67.220.220 chứ ak

Chính xác cái DNS2 là 207 đấy !
Oh, mình vừa xem lại cái DNS ở CQ mình (mình fix cho cả CQ dùng để vào FB mà). Chính xác là: 208.67.220.220 và 207.67.220.220
Mọi người test đi nhé !

Chỉnh sửa cuối:
Oh, mình vừa xem lại cái DNS ở CQ mình (mình fix cho cả CQ dùng để vào FB mà). Chính xác là: 208.67.220.220 và 207.67.220.220
Mọi người test đi nhé !
tùy vào nhà mạng nữa đấy, Viettel và FPT đổi DNS vào ngon còn VNPT thì thua. Trước đây vinaphone 3G ko chặn, giờ cũng chặn mất rồi

Mọi người test đi nhé !
chắc chắn dùng đc cho viettel ko bác, bản android có sense ấy

HIHI ra rồi !
Vào /system/ copy file build.prop ra và sửa 2 dòng cuối cùng thành:
net.ppp0.dns1=208.67.222.222
net.ppp0.dns2=207.67.222.222

copy lại và reboot lại máy !
hihi app cũng vào tốt !
(Đổi tên bài này thành FIX lỗi không vào đc Facebook và cho cách lên bài 1 đi)

Cái DNS này cũng bị chặn luôn rồi Bác ạ.Giờ chỉ có cách là vào trình duyệt đánh địa chỉ : http:\\www.lisp4.facebook.com mới vào đc.

mới điện thoại ăn Vạ tổng đài xong, nó nói fb chặn nhưng id ở Viêt Nam chứ có phải do nhà mạng đâu èo chả bít thế nào mà lần

báo cáo vơi mấy bác tự dưng ăn vạ tổng đài lại hay, tự dưng vào được chả phải chỉnh sửa ji cả. A,e ăn vạ đi

Mới gọi lên fpt kêu sao không vào được, nó chỉ cách sửa file host để vào :)), còn kêu bên e sẽ tích cực sữa lỗi cho anh :))

Back