• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera HD2 chụp hình như máy Tàu?

bạn thử up rom ship xem có hết kg ? nếu kg hết thì có thể bị camera

thanks bác ! em cũng mới nhớ ra là chưa thử đưa về rom ship. đang download... E sẽ thông báo kết quả sau vậy, hjx
@BK : Nếu là lỗi phần cứng thì thiệt hại khoảng bao nhiu vậy bác :(

thanks bác ! em cũng mới nhớ ra là chưa thử đưa về rom ship. đang download... E sẽ thông báo kết quả sau vậy, hjx
@BK : Nếu là lỗi phần cứng thì thiệt hại khoảng bao nhiu vậy bác :(

Bác thử chụp ảnh đi rồi up lên so sánh với ảnh của mình thử xem

bác up tấm hình bác chụp lên coi sao , tốt nhất là chụp phong cảnh với hoa lá coi độ trung thực nó thế nào :D

Last edited by a moderator:
Em HD2 của mình cũng bị lỗi chụp ảnh như bạn, thi thoảng cần chụp 1 số tài liệu đến khi đọc lại thì nhìn toét cả mắt ra do hình bị nhòe và mờ. Mình có mang ra Nhật Cường số 4 Láng Hạ kiểm tra thì báo lại là bị lỗi phần cứng. Sau 1 ngày để máy lại NC thì bây giờ máy mình chụp ảnh ngon rồi (Nhưng vẫn ko thể đạt được chất lượng khi mới mua máy). Toàn bộ chi phí free- do mình mua máy ở NC (Công nhận dịch vụ Nhật Cường tốt thật!)

Đây là tấm mình chụp bằng HD2 thường dùng rom Desire HD k chỉnh sửa photoshop gì hết chỉ chỉnh effect của Desire HD có sẵn

p/s camera HD2 chụp ánh sáng ban ngày là đẹp nhất

Tình hình là em up ROM ship bản mới nhất xong và camera vẫn vậy ==> chắc là do phần cứng rồi ... :(
@dale89 : Máy mình chụp nhìn mờ như phần nền đất trong ảnh của bạn vậy, chứ ko nét như kon ruồi kia đâu :D

Tình hình là em up ROM ship bản mới nhất xong và camera vẫn vậy ==> chắc là do phần cứng rồi ... :(
@dale89 : Máy mình chụp nhìn mờ như phần nền đất trong ảnh của bạn vậy, chứ ko nét như kon ruồi kia đâu :D

bạn lau kĩ lại ống kính xem sao , máy bạn có dán keo kg , nếu có bóc ra xem thử có hết kg ... hãy check tất cả các cách rùi mới mò đến dao kéo :D

cách up hình lên thế nào mà mình loay hoay mãi vẫn khong được.
Nhờ các bạn chỉ giáo

cách up hình lên thế nào mà mình loay hoay mãi vẫn khong được.
Nhờ các bạn chỉ giáo

bác vô trang photobucket.com á đăng ký 1 account rồi tha hồ mà up sau đó lấy code của nó paste vô là được

sao máy mình chụp file ảnh lớn hơn bên WM nhỉ:

hình con hd2 t-mous của em đây ạ , lúc này là chưa có up rom cỏ gi hết , rom gốc zin 100% tay nghề non kém quơ đại chụp thui ạ:D

up lại rom ship, rùi chuyển về lúc chưa HSPL. đem lên FPT bảo hành, chứ ngồi mò thì đến khi nào :D

máy mình hd t-m chụp buổi tối với flash có hiện tượng hình bị vàng. chuyển qua android thì bình thường. đã up mấy rom mà vẫn chưa hết. có ai biết vì sao không?

máy mình hd t-m chụp buổi tối với flash có hiện tượng hình bị vàng. chuyển qua android thì bình thường. đã up mấy rom mà vẫn chưa hết. có ai biết vì sao không?

cái lỗi bị vàng này wm thường bị lắm,nguyên nhân là phần mềm chụp hình theo máy không bắt hình đúng thời điểm khi đèn flash sáng nhất nên hình nó bị vàng còn phần mềm chụp ảnh bên android nó bắt hình đúng thời điểm với flash nên hình ảnh trông chụp tốt hơn với flash,nếu chụp ánh sáng ban ngày thì như nhau cả.

Chụp bên Android chế độ auto bạn ạ

Máy của minh mờ như chụp trong sương, nói chung chất lượng kém khém. vẫn bị điểm hồng

mặc dù đã chỉnh cân bằng sáng các kiểu

nhưng nói chung là không nét lắm nhưng chấp nhận được

sao máy mình chụp file ảnh lớn hơn bên WM nhỉ:

ảnh đẹp thì dung lượng file phải cao hơn bạn à

Back