• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật các bản Rom Super Ram chạy ổn định.

Nát cái thẻ thôi, chứ HD2 chả ảnh hưởng gì. Hê hê ... Có điều nhà nào xài ADSL kiểu tới đâu trả tới đó thì cứ ham chạy theo ROM cuối tháng trả tiền bill lút cán luôn.

Cái này thì chưa chắc chắn đc đâu. Có 1 vài bác kêu bị hỏng phần cứng rồi đấy

Bản này sao boot lên nó chỉ lên cái màn hình đen thui, lâu lâu lại rung lên 1 cái, không biết các bác có chung tình trạng như vậy không?

Cái này thì chưa chắc chắn đc đâu. Có 1 vài bác kêu bị hỏng phần cứng rồi đấy
Bác nói cứ như cài android nên hỏng phần cứng ý.
Theo mình thấy android chạy nhanh, cảm ứng nhạy, wifi bắt tốt hơn win nhưng khi chạy thì tốn pin hơn, nhiệt sinh ra nhiều hơn.
Các bác không để ý nhiệt môi trường 33, 34 độ vẫn chơi game tẹt ga, lại còn đút vào bao silicon thì chip quá nóng hở chân cũng không có gì lạ.
Mình theo dõi thấy các bác nói T mobile hay hỏng cũng không phải chẳng qua số lượng người dùng Tmobile nhiều hơn HD2 thường nhiều lần thì số hỏng cũng tăng tương ứng.

Bản này k hiểu sao k cài Titanium Backup đc. Cài xong nhưng mà chạy là nó FC liên tục ! Cuối cùng k xả đc cái gì mới, đành phải cài soft lại từ đầu.

Mình dùng cả 2 bản RAM của MDJ và Darkstone, so sánh thì bản của Darkstone ngon lành hơn, nhưng cả 2 đều bị lỗi wifi, có kết nối nhưng không chạy được.
Về cook ROM thì darkstone luôn đưa ra những bản rất tốt, có cải tiến khăc phục lỗi cho đến khi bản đó chạy ngon lành, không quá chạy theo phiên bản.
Còn MDJ co phong cách cook rom y hệt Mr. PQ của chúng ta, luôn đưa ra rất nhiều bản khác nhau, theo phiên bản cập nhật.
Nếu ai thích dùng ROM cho độ ổn định, dùng hàng ngày thì nên sài Darkstone, còn thích vọc mới thì theo MDJ

Không biết bác cài thế nào, chứ em dùng wifi vào market với đọc báo suốt. Dùng mãi thấy cũng ổn định nên không thể nói bản này chỉ để vọc vạch^^

Bác nói cứ như cài android nên hỏng phần cứng ý.
Theo mình thấy android chạy nhanh, cảm ứng nhạy, wifi bắt tốt hơn win nhưng khi chạy thì tốn pin hơn, nhiệt sinh ra nhiều hơn.
Các bác không để ý nhiệt môi trường 33, 34 độ vẫn chơi game tẹt ga, lại còn đút vào bao silicon thì chip quá nóng hở chân cũng không có gì lạ.
Mình theo dõi thấy các bác nói T mobile hay hỏng cũng không phải chẳng qua số lượng người dùng Tmobile nhiều hơn HD2 thường nhiều lần thì số hỏng cũng tăng tương ứng.

Số lượng người dùng Tmobile sao nhiều hơn HD2 thường được bác??? 1 nhà mạng mà số máy của nó còn nhiều hơn số máy international lưu hành trên toàn thế giới á???

Bản này sao boot lên nó chỉ lên cái màn hình đen thui, lâu lâu lại rung lên 1 cái, không biết các bác có chung tình trạng như vậy không?

Bác thử download bản Android lại rồi thử cài lại xem. Máy em không gặp trường hợp như bác, boot lần đầu tiên mất khoảng 1-2p để vào android. Các lần sau thì mất 20s để boot từ WM vào Android

đã xài thử mấy bữa, thấy rất tốt, mọi tính năng đều hoạt động tốt, máy chạy mượt, wifi mạnh, không bị treo như các bản rom khác. Chỉ duy nhất 1 điều là camera không hoạt động được (lúc mới cài thì được, sau khi boot lại và lần thì die luôn).
Còn việc cài android bị die máy theo mình nghĩ chắc không có đâu, máy mình đã bị trường hợp đang uprom giữa chừng treo máy mà còn không die nữa mà. HD2 đâu dễ die như vậy.

bản 1.5 của darkstone chạy ổn định ,đã dùng 1 tuần chưa phát hiện lỗi gì
ah có cái bàn phím nhìn xấu kinh có phải lỗi ko nhỉ :))

Mình cũng đang dùng bản 1.5 thấy rất tuyệt..ai test thử bản 2.3 chưa cho vài lời nhận xét nào..mình đang on bằng hd2 yêu quý của mình k test đc

Mình cũng đang dùng bản 1.5 thấy rất tuyệt..ai test thử bản 2.3 chưa cho vài lời nhận xét nào..mình đang on bằng hd2 yêu quý của mình k test đc

Em đang dùng bản 2.3 thấy ổn mới đưa lên bác ơi.

Em đang dùng bản 2.3 thấy ổn mới đưa lên bác ơi.

Ok mình đã test từ chiều đến giờ..thấy dùng rất ok.chưa có lỗi lầm j..mà hình như bản này đèn led kô dùng đc thì phải..mình kô thấy nó báo khi sạc và có thông báo mới..

Ok mình đã test từ chiều đến giờ..thấy dùng rất ok.chưa có lỗi lầm j..mà hình như bản này đèn led kô dùng đc thì phải..mình kô thấy nó báo khi sạc và có thông báo mới..
Đèn led có báo đỏ lòm khi sạc, còn thông báo mới thì em không để ý, có điều đèn bàn phím thình thoảng hay nháy nháy, tắt màn hình bật lại là hết bác ạ. đc cái bản Rom 2.3 này chơi game Dungeon Defenders mượt phết

Đèn led có báo đỏ lòm khi sạc, còn thông báo mới thì em không để ý, có điều đèn bàn phím thình thoảng hay nháy nháy, tắt màn hình bật lại là hết bác ạ. đc cái bản Rom 2.3 này chơi game Dungeon Defenders mượt phết
Chắc tài mình chưa biết cài đặt đèn led..công nhận bản android 2.3 này chơi game fê thật..đúng như lời google nói..

bản android 2.3 trong setting-->display--->render efect ko hoạt đông và bị lỗi bấm nguồn ko lên màn hình trở lại(có lẽ là do mình để no lock trong widget power control)

mình cũng bị giống bạn nhưng máy chỉ không báo led vàng dưới 90% thôi ,đạt 90% nó lại báo đèn xanh ngay ^^

bản MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition chạy khá ngon, nhưng sao mất cái Social và Email widget của Dell. Install vào lại ko dc, oải chè quá, tiếc ghê, cần 2 cái đó nhất thì lại mất T_T có bác nào bít cách install vào ko

Back