• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C5-00 RM-645 fw 071.005 core 104MB

xài nếu có lỗi gì thì rì pọt mình nhé :D
Sao mấy ứng dụng như MobileDictionary , Vcommand bấm vào nó chỉ nháy 1 phát thế nhỉ :-?? à mà cả cái bộ đếm dữ liệu gói nữa , dữ liệu đã gửi và nhận lúc nào cũng 0 B bác ạ ~X(

xài nếu có lỗi gì thì rì pọt mình nhé :D

hè hè tất nhiên rầu,có lỗi gì thì phải nhè chủ thớt ra chém chứ =))

đọc rất kỹ làm cũng rất kỹ nhưng chỉ đến đoạn máy hiện text mode là dừng,phoenix báo tháo+lắp lại cáp hoài.close rút ra bật lên sử dụng bt =.= chưa biết có lỗi gì

bạn thử làm như trong video mình up xem có được không nhá
[video=youtube;Fou2Eicw6qE]http://www.youtube.com/watch?v=Fou2Eicw6qE[/video]

mà benraiso cho mình hỏi muốn sử dụng cái hiệu ứng "phượng hoàng" hay "mưa rơi" thì làm thế nào vậy,trước giờ mình xài hack mà không cần rompatcher nên h hk bít cái này lắm :D

mà benraiso cho mình hỏi muốn sử dụng cái hiệu ứng "phượng hoàng" hay "mưa rơi" thì làm thế nào vậy,trước giờ mình xài hack mà không cần rompatcher nên h hk bít cái này lắm :D

bạn apply patch rồi sau đó vào chủ đề bật/tắt lại hiệu ứng nhé

Sao mấy ứng dụng như MobileDictionary , Vcommand bấm vào nó chỉ nháy 1 phát thế nhỉ :-?? à mà cả cái bộ đếm dữ liệu gói nữa , dữ liệu đã gửi và nhận lúc nào cũng 0 B bác ạ ~X(

mấy cái đò mình xóa hết rồi.có bao jờ dùng tới dâu ^^

oh thanks đẹp mê li - Tatu94 nói mình mới để ý,cái Vcommand thì k cần cũng được,nhưng mà mình đang học ĐH cái MobileDictionary cần thiết lắm,bạn benraiso có cách nào cài lại được cái đó hk,cái đó của nokia xài ngon hơn mấy bộ soft ngoài nhìu :D

oh thanks đẹp mê li - Tatu94 nói mình mới để ý,cái Vcommand thì k cần cũng được,nhưng mà mình đang học ĐH cái MobileDictionary cần thiết lắm,bạn benraiso có cách nào cài lại được cái đó hk,cái đó của nokia xài ngon hơn mấy bộ soft ngoài nhìu :D
Từ điển thì bạn dùng MDict Pro 2.0 Ngon hơn nhiều, có cả phát âm nữa. Bộ từ điển mặc định của máy ít từ lắm.

mấy cái đò mình xóa hết rồi.có bao jờ dùng tới dâu ^^
xóa sao không xáo luôn cái icon luôn bạn. Không thì cứ để lại , bây giờ nó lại thành rác. Nói thật chứ bây giờ tính quay lại bản gốc cho lành.

Nếu xóa thì chỉ nên xóa. Mấy ứng dụng
1-Trình đọc tin nhắn.
2-Quickoffice(vì thằng này có như không)
3-adobe pdf
4-Âm nhạc ovi
5-My nokia
6-Hướng dẫn trong thưmục(trợ giúp)file hơi bị lớn.
7-TT video
8-Tìm kiếm nhạc
Bấy nhiêu là quá đủ cho tất cả

vì chỉ có thể xóa file trong core và rofs để tăng bộ nhớ trong được chứ tìm ra cái phần mềm đó gồm những file nào rất khó.vì một phần mềm nó được tạo bởi nhiều file ở nhiều thư mục khác nhau.mà cũng chẳng có cách nào đề tim ra nữa :D

Nếu xóa thì chỉ nên xóa. Mấy ứng dụng
1-Trình đọc tin nhắn.
2-Quickoffice(vì thằng này có như không)
3-adobe pdf
4-Âm nhạc ovi
5-My nokia
6-Hướng dẫn trong thưmục(trợ giúp)file hơi bị lớn.
7-TT video
8-Tìm kiếm nhạc
Bấy nhiêu là quá đủ cho tất cả

vì nhiều khi người này cần mà người khác không cần,rồi sinh ra này nọ mắc công lắm.với lại bộ nhớ 104MB mà các bác còn chê thì em bó tay ^^

vì chỉ có thể xóa file trong core và rofs để tăng bộ nhớ trong được chứ tìm ra cái phần mềm đó gồm những file nào rất khó.vì một phần mềm nó được tạo bởi nhiều file ở nhiều thư mục khác nhau.mà cũng chẳng có cách nào đề tim ra nữa :D
ok bác :d thôi ks đâu cook được lắm , có ích lắm , cố lên nha bạn ;;)

Cho mình hỏi sao mình dow file đính kèm trên diển đàn k đc vậy. Toàn ra cái atackerment gì đấy

phoenix flash đến đoạn:

Asic CMT: Programming data sent: 100%
Programming complete
Asic CMT : Verìying communication to device...

thì báo lỗi,nó đếm ngược thời gian từ 25s đến 0s rồi yêu cầu tháo+lắp lại cáp mãi.khi đó màn hình điện thoại vẫn đang hiện chữ text mode

thoát ra tháo pin bật nguồn máy dùng tạm ổn,vẫn nghe gọi vào mạng ầm ầm,cài 1 số theme thì bị lỗi trắng màn hình khởi động lại

phoenix flash đến đoạn:

Programming complete

thì báo lỗi,nó đếm ngược thời gian từ 25s đến 0s rồi yêu cầu tháo+lắp lại cáp mãi.khi đó màn hình điện thoại vẫn đang hiện chữ text mode

thoát ra tháo pin bật nguồn máy dùng tạm ổn,vẫn nghe gọi vào mạng ầm ầm,cài 1 số theme thì bị lỗi trắng màn hình khởi động lại

lỗi này là lỗi FW,hồi trc khi flash FW vn mình cũng bị lỗi này.bạn đã làm theo đúng hướng dẫn chưa,chỉ chừa core và uda thôi nhé,và nhớ đề đúng thư mục rm-645

Chỉnh sửa cuối:
phoenix flash đến đoạn:

Programming complete

nói chung là bác phải cho hình hoặc video cụ thể,chứ nói như của bạn,mình bị nhiều rồi,flash mấy bản cfw vn trước đây hay bị đếm 25 về 0 mà die luôn phone chứ hk như bạn vẫn nghe gọi ầm ầm ;)) ,mình thử nhiều bộ cfw vn rồi toàn bị 25 -> 0 và die luôn,bản cook này của benraiso xài rất ổn,chưa thấy bị lỗi gì - chỉ tiếc hơi ít hiệu ứng,6-7 cái rồi vẫn thấy ít .................year year !!!!!!

Back