• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy chương trình ở chế độ sạc (Có thể Backup - Tăng RAM...)

Status
Không mở trả lời sau này.
vothien cho hình ảnh kết quả sau khi làm xem tăng được bao nhiều ram nào

Mình chưa hiểu lắm, nhưng cũng cảm ơn vì bài viết rất chi tiết của bạn.

Mình chưa hiểu lắm, nhưng cũng cảm ơn vì bài viết rất chi tiết của bạn.

ram được giải phóng sẽ là cho máy bạn hoạt đọng nhanh hơn , vào các chương trình không bị đơ và lâu nữa , còn tiết kiệm được pin đấy bạn àh !

chúc vui !

Tắt máy rồi khởi động lại ? Theo ý mình hiểu lời bạn nói thì đó là bình thường .Vì khi tắt máy các ứng dụng sẽ tắt theo hết, cũng như máy vi tính nếu đơ đơ ta khởi động lại lại ngon như thường. Nếu mình hiểu chưa đúng thì rất mong bạn nói rõ hơn về cách sử dụng sau khi cài đặt

Tắt nguồn luôn chứ không phải là tắt rồi khởi động lại đâu

Tắt luôn rồi cắm sạc vào.
Tắt nguồn luôn rồi cắm sạc vào thì tức là tắt nguồn rồi cần gì đến ram nữa mà tăng hả bạn?
@vothien: Có phải là làm cái này xong khi cắm xạc sẽ tăng đc ram à bạn?

À mình hiểu rồi, vậy là dùng cách này để khi tắt nguồn + sạc pin mà vẫn sử dụng máy bình thường.

Em test trên 6120, Ram ko nhích tí nào. Mà cái này phåi sac thì ram moi täng phai ko anh (sorry dt em ko ðánh dâu ðuoc

test trên e71, không được, tắt nguồn rồi cắm sạc, bật máy màn hình chỉ trắng tinh thôi, ở góc nó hiện pin đang sạc

Mình chưa thử cách này nhưng một điều cần phải khẳng định là cách này rất ... dễ bị chai pin vì vừa cắm sạc vừa sử dụng máy :-?

Bác xiaohoang nói chuẩn không cần chỉnh.em cũng nghĩ thế.coi die cục pin zin na.

post via mobile
test tren e71, lam nhu theo huong dan, chay o che do binh thuong (bat may ko cam sac), thi may tang duoc 3mb ram nhung mot vai ung dung hoac khong chay duoc hoac bi loi(xplore khong copy,move file duoc)

"Chạy ứng dụng C2ZMaker nhấn Options > C2Z.rmp"
Mình làm đến bước này thì ko vào đc C2ZMaker nữa, ko biết lý do tại sao, bạn nào biết chỉ mình với. Hay là thiếu phần chạy nền nào nhỉ ( đã hack và open4All rùi, còn cài thêm cả python nữa cho chắc ^^)

"Chạy ứng dụng C2ZMaker nhấn Options > C2Z.rmp"
Mình làm đến bước này thì ko vào đc C2ZMaker nữa, ko biết lý do tại sao, bạn nào biết chỉ mình với. Hay là thiếu phần chạy nền nào nhỉ ( đã hack và open4All rùi, còn cài thêm cả python nữa cho chắc ^^)

bạn đã aplly và add auto cái C2z đó trong rompatcher chưa ?:-?

chúc vui !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back