• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.
Black Diamond skin​

Trong file tải về có cả Zip & m2dct file,các bạn thích sử dụng file nào cũng được cả.

Cái đồng hồ Kim chỉ có 1 cây chỉ giờ thôi!!!! Mất Kim phút rồi.... Xem lại Bác ơi!!!

Cái đồng hồ Kim chỉ có 1 cây chỉ giờ thôi!!!! Mất Kim phút rồi.... Xem lại Bác ơi!!!

Bạn quay lại bài đó hoặc bài treo ở trên tải tool fixed đính kèm về giải nén cài vào máy/reset lại là OK.
Tool này sử dụng cho tất cả các skin thiếu kim hoặc đồng hồ.

Chỉnh sửa cuối:
Sao mình tải Skin về gải nén rồi coppi vào Windows device rồi mà sao nó không đổi theme lần mò mãi mà không đổi được cái Skin nòa cả Ngu thật cơ ! bác cho mấy cái hướng dẫn cái, chán thí
đã cài Manila 2D và M2DC v0.20.207

Sao mình tải Skin về gải nén rồi coppi vào Windows device rồi mà sao nó không đổi theme lần mò mãi mà không đổi được cái Skin nòa cả Ngu thật cơ ! bác cho mấy cái hướng dẫn cái, chán thí
đã cài Manila 2D và M2DC v0.20.207

Đã có hướng dẫn khá nhiều lần trong Topic này rồi chỉ tại bạn không tìm đọc thôi.Lát nữa tôi sẽ có HD lại tại bài trên cùng,còn bây giờ vắn tắt thía này nhé:Skin(file m2dct hoặc Zip) thì chép vào thẻ nhớ,trong M2DC khi vào Add sẽ mở đường dẫn tới file đó,bạn chọn nó>>click OK>>Apply là xong.

Chỉnh sửa cuối:
MobileMatt Louis Vuitton skin M2D​

Đã từng giới thiệu lên nhưng vì link hư nên mình xóa bài,nay xin đưa lên lại.

Chỉnh sửa cuối:
MobileMatt Louis Vuitton skin M2D​

Đã từng giới thiệu lên nhưng vì link hư nên mình xóa bài,nay xin đưa lên lại.

Bác Toại ơi! xem lại hộ em theme này với down về chạy mà toàn báo lỗi thôi (không tìm thấy file xml và hh)

Đã sửa lại tất cả các link download của MobileMatt skin rồi,các bạn có thể download bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
Đã có hướng dẫn khá nhiều lần trong Topic này rồi chỉ tại bạn không tìm đọc thôi.Lát nữa tôi sẽ có HD lại tại bài trên cùng,còn bây giờ vắn tắt thía này nhé:Skin(file m2dct hoặc Zip) thì chép vào thẻ nhớ,trong M2DC khi vào Add sẽ mở đường dẫn tới file đó,bạn chọn nó>>click OK>>Apply là xong.
Thì ra phải để cả File ZIP. ok rồi
có một điều là làm sao để Manila chạy được IE defaul, Media player. Rescoview để không phải cài những Opera những Album....vì bộ nhớ hạn hẹp quá, có thể chỉnh Reg được không Bro ?

Bạn quay lại bài đó hoặc bài treo ở trên tải tool fixed đính kèm về giải nén cài vào máy/reset lại là OK.
Tool này sử dụng cho tất cả các skin thiếu kim hoặc đồng hồ.

Mình làm y chang như hướng dẫn,cũng soft reset sau khi cài nhưng vẫn chỉ có 1 kim

Mình xài dòng hermes,trc đây cò dùng rom manilla của MAN PhamQuang,nhưng bị cái là ram tăng rất nhanh,cứ sau một ngày là phải SR,nay cài thử cái manilla ở rom khác,mình cài v20,thấy cũng ổn nhưng sau all program ko hoạt động,và dùng thì nó có bị tăng ram như khi đc build tron rom ko

Bạn ơi mình cài vào được sao mình muốn add người mình cần gọi hay các chương trình hay dùng ra bên ngoài không được vậy bạn!!???

Mình làm y chang như hướng dẫn,cũng soft reset sau khi cài nhưng vẫn chỉ có 1 kim
Bạn thử lại xem vì mình chưa bị vậy,thậm chí chưa có đồng hồ kim cài vào còn có mà :D .Nhớ cài trên máy,hoàn tất máy sẽ bắt buộc reset.
Bạn ơi mình cài vào được sao mình muốn add người mình cần gọi hay các chương trình hay dùng ra bên ngoài không được vậy bạn!!???
Bạn cài cho máy nào và dùng bản nào thế?:-/
Mình xài dòng hermes,trc đây cò dùng rom manilla của MAN PhamQuang,nhưng bị cái là ram tăng rất nhanh,cứ sau một ngày là phải SR,nay cài thử cái manilla ở rom khác,mình cài v20,thấy cũng ổn nhưng sau all program ko hoạt động,và dùng thì nó có bị tăng ram như khi đc build tron rom ko
Thông thường M2D tích hợp vào ROM chạy nhanh hơn bạn à,RAM chỉ hao nhanh khi bạn duyệt web nhiều thôi.

Bạn xem mình mới test ngay trên máy mình đây.
Bạn có giải nén và chép m2dct vào hay chép cả file download về?

Bác có thể chỉ giúp em làm sao đưa ngày tháng xuống dưới được không?, chỉ đưa được như hình bác hay đưa về bất kỳ vị trí nào cũng được hả bác:-/.Và làm sao để cho chữ Call history và caledar thành màu khác được? Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Thì ra phải để cả File ZIP. ok rồi
có một điều là làm sao để Manila chạy được IE defaul, Media player. Rescoview để không phải cài những Opera những Album....vì bộ nhớ hạn hẹp quá, có thể chỉnh Reg được không Bro ?
Có thể khòi cài Opera và HTC Album cho nhẹ máy,sau này nếu tap Photo có lỗi thì dùng M2DC bỏ chọn nó,Internet thì dùng trình duyệt mặc định vậy,bạn thử thay khóa sau:
[HKLM\SOFTWARE\HTC\Manila2D\InternetWidget]
"OperaEXEFile"="\Windows\iexplore.exe"
Bác có thể chỉ giúp em làm sao đưa ngày tháng xuống dưới được không?, chỉ đưa được như hình bác hay đưa về bất kỳ vị trí nào cũng được hả bác:-/.Và làm sao để cho chữ Call history và caledar thành màu khác được? Em cảm ơn.
Tool M2DC v0.20 có thể thực hiện vấn đề của bạn đó,màu sắc trong tap font.

M2D App Launcher

(Start Menu that Looks and Feels like Manila 2D!)
by greatbal

Một ứng dụng được dùng kèm với M2D với chức năng quản lý và chạy các ứng dụng trong máy của bạn (Khi bạn nhấp vào softkey All Programs trong tab Programs). Rất nhẹ ,nhanh và mượt.

Các bạn tải file về bỏ đuôi ZIP và cài đặt
sao cài cái này vào,all program nó báo could not file gì đấy.remove nò xong thì ko vào dc all program luôn

Ngày tháng chỉ chuyển về đúng một vị tri đó thôi bạn,trong tab Home Reg bạn gõ text vào Custom Name ---> add thì ngày tháng tự động chuyển vị trí nha,còn vấn đè font thì như NHATTOAI nhé

Status
Không mở trả lời sau này.
Back