• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME WM6.5 (TITANIUM) CÁC PHIÊN BẢN

xí quên, cái file reg của bác nhattoai e add zô thì có thay đổi được gì hem, hok dám add bậy, HR cài lại soft oải lắm :(

Ad reg là add vào file theme chứ có add bậy bạ gì đâu mà sợ, reg chỉ có tác dụng làm cho theme hiển thị dạng menu WM6.5, máy ko chạy WM6.5 thì add reg vào theme để làm gì hả bạn, thân :)

xí quên, cái file reg của bác nhattoai e add zô thì có thay đổi được gì hem, hok dám add bậy, HR cài lại soft oải lắm :(

Các reg đó là dành để add vào theme wm6.5 cho các rom build .... nhằm tạo ra các hiệu ứng của wm6.5 .Hỏng thì lại gỡ bỏ bình thường thôi

Thay đổi StartMenu

1 tiện ích nhỏ giúp thay đổi cách hiển thị StartMenu của WM6.5 thành như hình minh họa.

Cách sử dụng:
  • Giải nén và Copy file đính kèm vào \Windows
  • Reset và thưởng thức

Nhớ backup file gốc trước khi cài để đề phòng nhé.

1 tiện ích nhỏ giúp thay đổi cách hiển thị StartMenu của WM6.5 thành như hình minh họa.
...
[/CENTER]

Cái này gọi là Start Menu List.Dùng file cab này tiện hơn nè....khi nào không thích cứ Remove Program là xong :)
Lưu ý chỉ dùng cho QVGA.

Vài kiểu Start Menu thông dụng,dễ nhìn(theo ý mình :) ).Tuy không lạ lẫm gì đối với rất nhiều người dùng,nhưng mình xin post lại đầy đủ cho nhưng ai chưa có để vọc.
File .cab nhỏ gọn,cài vào main,thích kiểu nào thì cài kiểu đó để thay đổi.
Chỉ hỗ trợ QVGA trên tất cả các build.

bạn chọn đúng loại màn hình là đc, atom exec là VGA thì phải!

Nhầm rồi bạn, Atom Exec màn hình QVGA, dòng Atom ngoài Flame là màn hình VGA ra thì các model còn lại đều là màn hình QVGA, thân :)

Sao cái màn của em, cái thanh ở giữa no' k đổi khi thay theme. vẫn giữ mặc định của O2 hình trái tim màu xanh :(
Cái thanh này này :(

e k biết chụp màn hình nên k đưa được màn máy em lên :(

Chỉnh sửa cuối:
Tiện thể em muốn hỏi luôn, có chương trình nào khi cài vào, mình click vào màn hình thì máy rung lên 1 cái giống mấy máy cảm ứng rung bây h k nhỉ :|

Sao cái màn của em, cái thanh ở giữa no' k đổi khi thay theme. vẫn giữ mặc định của O2 hình trái tim màu xanh :(
Cái thanh này này :(

e k biết chụp màn hình nên k đưa được màn máy em lên :(

Tiện thể em muốn hỏi luôn, có chương trình nào khi cài vào, mình click vào màn hình thì máy rung lên 1 cái giống mấy máy cảm ứng rung bây h k nhỉ :|
Dùng Resco PhotoViewer hoặc SPB Screenshot...mà chụp lại màn hình rồi post lên thì mới thấy cụ thể được chứ bạn.
Còn muốn rung khi chạm vào màn hình thì xài TouchResponse chứ khó gì,nhớ chỉnh rung vừa thôi chứ nhiều quá mau hết pin :))

đây ạ. cái thanh ngang no' cứ màu xanh lè. ức chế lắm T_T

e muốn hỏi luôn là trong máy em mới cài có cái chương trình HTC album. muốn xóa no' đi để mở ảnh bằng chương trình mặc định của máy mà em tìm trong phần Uninstall k có, chẳng biết làm thế nào. giúp em với ạ :-s

Chỉnh sửa cuối:

đây ạ. cái thanh ngang no' cứ màu xanh lè. ức chế lắm T_T

e muốn hỏi luôn là trong máy em mới cài có cái chương trình HTC album. muốn xóa no' đi để mở ảnh bằng chương trình mặc định của máy mà em tìm trong phần Uninstall k có, chẳng biết làm thế nào. giúp em với ạ :-s
Giao diện titanium trên máy bạn đã được mod thêm trong ROM chứ không phải giao diện mặc định của WM6.5(xem hình dưới)

Vì vậy theme tsk cơ bản không thể thay thế hình ành này mà chỉ có thể nếu bạn cho về giao diện gốc của WM6.5 thôi.Nếu muốn cho về giao diện mặc định của WM6.5 thì thử cài file kèm theo bài này vào máy nhé.Nhớ Reset sau khi cài.
Còn PM tích hợp sẵn trong ROM thì không thể Remove được.

e up lại room khác, đã chuyển được màu của thanh đó rồi ^^!

-Còn cái HTC album có cách nào để mở ảnh bằng chương trình mặc định k ạ :|
-nếu k có thì làm sao để cái HTC này hiện ảnh trong thẻ nhớ ạ, no' toàn hiện ảnh trong máy thôi :(

-ở màn hình có cái task là "Program" dưới task "Music" ý :| e muốn add thêm chương trình vào đấy mà k biết cách. nó toàn word,excel, máy tính. trong khi em hay chơi game :|

Chỉnh sửa cuối:
trong bản rom 21500 của anh Khoa Hà mình chẳng thể nào tìm được cái today trong settings/personal cả. Ngay cả sound and notifications cũng không có nhỉ?

Back