• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

Mod cho hỏi ngoài VN Advance Keyboard có bàn phím nào hỗ trợ gõ TV theo kiểu Telex nữa ko, xài mãi cái giao diện của VAK này chán wa', hay là có giao diện bổ sung cho VAK ko mod?

P/s: Đúng là xài SPB Diary ko bị đụng hàng :)

Chắc chắn ko phải là "đụng hàng" giữa 2 soft là VN keyboardPocket Breeze vì mình vẫn đang dùng và ko sao cả, rất có thể là đụng với soft khác. Với lại là mình đang dùng cả 2 soft đó trên WM5 nên ko bị đụng như HeroHP đang dùng trên WM6 chăng :D

PocketCM Keyboard v0.9

PocketCM Keyboard v0.9

Phần mềm bàn phím quen thuộc PocketCM Keyboard, phiên bản tiếp theo v0.9
Phiên bản này có vài điểm mới:
*Cải thiện tốc độ
*Tối ưu hóa bộ nhớ
*Fix lỗi cách trình bày ký tự [/]
*.....

mấy skins này có dùng được cho VGA không vậy you....

Mình ko có máy thử để test , nhưng hình như nó ko support màn hình VGA đâu bạn , mà hình như phần mềm PocketCM keyboard ở trên mà bác tmap up cũng ko support VGA đâu , bạn phải thực hiện theo các bước như sau để support cho màn hình VGA nhé
- Đầu tiên bạn down và cài đặt PocketCM Keyboard bình thường
- Sau đó thì download skin dành cho VGA ở đây :
http://www.pocketcm.com/downloadfile.php?f=KeyboardTouchVGA.zip
- unzip rồi copy toàn bộ thư mục \program files\pcmkeyboard\
Có thể tham khảo thêm ở đây bạn nhé :D
http://www.pocketcm.com/keyboard.php

New!!! Original iPhone skin for PCM Keyboard - V3.0 "the Big one"

Mình cập nhật thêm một skin iPhone mới với các ký tự rất to, thuận tiện cho các bạn thao tác ngay trên màn hình , rất cool :D:D

Mình ko có máy thử để test , nhưng hình như nó ko support màn hình VGA đâu bạn , mà hình như phần mềm PocketCM keyboard ở trên mà bác tmap up cũng ko support VGA đâu , bạn phải thực hiện theo các bước như sau để support cho màn hình VGA nhé
- Đầu tiên bạn down và cài đặt PocketCM Keyboard bình thường
- Sau đó thì download skin dành cho VGA ở đây :
http://www.pocketcm.com/downloadfile.php?f=KeyboardTouchVGA.zip
- unzip rồi copy toàn bộ thư mục \program files\pcmkeyboard\
Có thể tham khảo thêm ở đây bạn nhé :D
http://www.pocketcm.com/keyboard.php

PocketCM support tốt cho VGA và mọi hệ điều hành mà bạn. Mình thấy nó tương đối hay đó bạn, dễ dàng cho bạn chỉnh sửa bàn phím để lấy những phím thích hợp mà bạn hay sử dụng.

Những skin trên dùng cho QVGA. Hiện tại mình thấy chỉ có một skin dùng tốt cho VGA là skin mà bạn đã nói.

Chắc chắn ko phải là "đụng hàng" giữa 2 soft là VN keyboardPocket Breeze vì mình vẫn đang dùng và ko sao cả, rất có thể là đụng với soft khác. Với lại là mình đang dùng cả 2 soft đó trên WM5 nên ko bị đụng như HeroHP đang dùng trên WM6 chăng :D

Tớ cài trên WM6 longgiang ạ :( Tớ nghĩ nhiều khả năng 2 soft này đụng nhau vì hễ disable Pocket Breeze trong menu Today cái là VNKeyboard hoạt động bình thường, enable nó lên là lại dặt dẹo, chán thế.

Tớ cài trên WM6 longgiang ạ :( Tớ nghĩ nhiều khả năng 2 soft này đụng nhau vì hễ disable Pocket Breeze trong menu Today cái là VNKeyboard hoạt động bình thường, enable nó lên là lại dặt dẹo, chán thế.
Bạn thử cài sipchange xem có còn bị nữa ko.

"Spanish+" layout v 4.0 for PocketCM Keyboard v0.9

Mình cập nhật thêm một skin cho PocketCM keyboard cùng với một phong cách nhập các ký tự rất thuận tiện . Các bạn cứ nhìn hình là sẽ hiểu ngay vấn đề mình đang đề cập ngay thôi :D

Thế thì nếu có thể HeroHP HR rồi cài lại xem sao (nếu có thể thôi nhé) vì mình cũng đang dùng cả 2 soft đó trên WM6 và ko có vấn đề gì cả, test trên Dell X51V :-?

Bạn thử cài sipchange xem có còn bị nữa ko.

SipChange ko giải quyết đc bạn à.
@Longgiang81: Tớ HR nhiều lắm rồi, khi đó còn dùng ROM .5b của Prophet. Mới chuyển sang ROM Transform rồi vẫn bị nên chuyển qua dùng Spb Diary cùng chức năng với Pocket Breeze thì hết đụng. Chắc trên máy tớ có thể kết luận 2 thằng này đụng nhau Longgiang ạ :-?

Rất thích skin iPhone3.3 các bạn đã đưa ở trên, Kan viết thử Layout tiếng Việt cho PCMKeyboard:

Còn đây là layout "3 trong 1" Nga-Anh - Việt:

[09/16/2007] PocketCM Keyboard 0.9b - "RC"

PocketCM Keyboard 0.9b​

Phiên bản mới của bộ keyboard đang nổi tiếng hiện nay , với nhiều cải tiến sau :
* 0.9b - Fix lỗi setup của phiên bản 0.9
* 0.9b - Fix lỡi tương thích với Excel
* 0.9b - Tăng tốc độ
* 0.9b - Tối ưu bộ nhớ
.......

skin cho bàn phím tiếng việt

Các bạn cho mình hỏi, mình đang cài vienamese keyboard version 3.0, mình muốn thay đổi skin bàn phím cho đẹp hơn, đã cài thử buzzlightyear wm5 skin keyboard nhưng nó chỉ thay cho bàn phím chuẩn thôi, không thay cho bàn phím tv được. Các bạn chỉ cho mình với. Mình dùng BA wm6. Cám ơn.

tôi đang sử dụng 8525 có GPS. có sử dụng được không? Giúp mình nhé các bạn. Thank

Tất cả các máy có hệ điều hành WM5 trở lên đều cài đặt được bạn àh :)

dùng win 2k5 thì ok nhưng mà từ lúc up lên 2k6 em thấy cái soft vn advanced keyboard 1.2 chạy có vấn đề ; các bác có tư vấn gì cho em ko ?

cho em xin lại cái Hikeyboard nhe, link die rồi
Bản dùng thử thì bạn lấy từ trang chủ của nó.
Vừng mè thì xem ở máy tạo khoá tổng hợp giới thiệu ở đây.

dùng win 2k5 thì ok nhưng mà từ lúc up lên 2k6 em thấy cái soft vn advanced keyboard 1.2 chạy có vấn đề ; các bác có tư vấn gì cho em ko ?
Đúng là có vấn đề thật, bấm vào dấu hỏi thì nó nháy linh tinh và thành Enter xuống dòng. Không biết có cách nào khắc phục không hay phải chờ tác giả update.

Back