• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.
Mấy bạn ơi cho mình hỏi, có phần mềm nào vừa chát được yahoomessenger vừa có thể dùng cái camera phụ của ppc để làm wepcam ko nhỉ

bạn muốn như thế thì chỉ có thể chát yahoomessenger trên PC và dùng cái camera phụ hay chính của ppc để làm webcam thì được :D

Chỉnh sửa cuối:
Các bạn dùng thế nào ấy chứ , cái này mình chỉ thấy nó khởi động chậm thôi, đăng nhập thì chỉ 10s là okie man luôn !!!
P/S : Ai cần cái mà ai cũng cần thì lên yahoo nhé : tuan_0985811887_raido .Forever lại được update bản mới khi có nữa !!! :))

đúng roài.sing in 1 phát vừa hiện chữ G là đã vào được rùi mừ.

Update : Jive Talk PPC WM6.x Beta 0.9.0.2

beta 0.9.0.2

Phần mềm Chat cực đỉnh trên Black Berry ,hiện giờ đã ra bản mới .
Ưu điểm : Vuốt mượt, hiển thị Unicode chuẩn , Đăng nhập nhanh , Giao diện đẹp ....và còn nhiều hơn nữa để bạn khám phá !!!

JiveTalk mobile messenger brings the desktop Instant Messaging experience to your Pocket PC and Smartphone. With JiveTalk, you get a complete IM solution with 24/7 real-time connectivity to all of your IM buddies. Stay connected on all your IM accounts, all at the same time, all on your Pocket PC!

Ảnh tham khảo trên máy mình :

Link Download :

Jive Talk PPC WM6.x Beta 0.9.0.2

Hic, mod thang tay qua ha, luat la luat nhung cung nen co cai TINH chut chu!
Minh da bao la MINH DANG NHAP TU PPC NEN KHONG VIET CO DAU DUOC. Vi may desktop hu nen bat dac di phai vay, may tram bai truoc minh van lam dung quy dinh.

Neu del bai khong dau thang thu`ng nhu vay thi PDAVIET tao giao dien rieng cho PPC truy cap de lam gi?

Bai nay the nao cung bi xoa nua, nhung mod co luong tam thi cam phien tra loi cau hoi dum minh roi hay xoa cung duoc.

Minh dung Slick 0.42 nhung dang nhap cu bi bao loi 10060,10070 ....khong connect duoc. Co ai bi nhu minh khong? Ban nao biet cach sua chi giup. Cam on nhieu.

Hic, mod thang tay qua ha, luat la luat nhung cung nen co cai TINH chut chu!
Minh da bao la MINH DANG NHAP TU PPC NEN KHONG VIET CO DAU DUOC. Vi may desktop hu nen bat dac di phai vay, may tram bai truoc minh van lam dung quy dinh.

Neu del bai khong dau thang thu`ng nhu vay thi PDAVIET tao giao dien rieng cho PPC truy cap de lam gi?

Bai nay the nao cung bi xoa nua, nhung mod co luong tam thi cam phien tra loi cau hoi dum minh roi hay xoa cung duoc.

Minh dung Slick 0.42 nhung dang nhap cu bi bao loi 10060,10070 ....khong connect duoc. Co ai bi nhu minh khong? Ban nao biet cach sua chi giup. Cam on nhieu.

Trên PPC bác dùng các bộ gõ hỗ trợ tiếng Việt thì vẫn gõ được có dấu mà :D

Mình cũng xài Slick nhưng chưa gặp lỗi đó bao giờ cả, bác thử gỡ đi rồi cài lại xem.

beta 0.9.0.3

Phần mềm Chat cực đỉnh trên Black Berry ,cập nhật bản mới fix thêm một số lỗi Bug .
Ưu điểm : Vuốt mượt, hiển thị Unicode chuẩn , Đăng nhập nhanh , Giao diện đẹp ....và còn nhiều hơn nữa để bạn khám phá !!!

JiveTalk mobile messenger brings the desktop Instant Messaging experience to your Pocket PC and Smartphone. With JiveTalk, you get a complete IM solution with 24/7 real-time connectivity to all of your IM buddies. Stay connected on all your IM accounts, all at the same time, all on your Pocket PC!

Link Download :

Jive Talk PPC WM6.x Beta 0.9.0.3

beta 0.9.0.3

Phần mềm Chat cực đỉnh trên Black Berry ,cập nhật bản mới fix thêm một số lỗi Bug .

Link Download :

Jive Talk PPC WM6.x Beta 0.9.0.3

Sao cái này chạy trên máy XDAIIS của mình không được vậy bạn ơi!!!!!!!!!!

Bạn kiểm tra lại máy bạn xem sao , mình cũng dùng O2 XDA IIs nè , chạy cực ngon đóa , bạn xem hình thì rõ !!!

chạy ngon trên các máy , giao diện bắt mắt , phải cái tội không nhận và send files thôi

thực ra nhận và send file trên PPC thì rùa vô địch và rất hay bị out do đó cái chủ yếu vẫn là chat chit thôi còn chức năng trên hầu như để làm cảnh :)):)):))

Bạn kiểm tra lại máy bạn xem sao , mình cũng dùng O2 XDA IIs nè , chạy cực ngon đóa , bạn xem hình thì rõ !!!

Bạn thử nói cho mình nghe xem Rom của bạn đang sử dụng là bản Rom nào? NetCF mấy chấm? Và bạn có cài thêm chương trình chát nào khác ngoài nó không? Cảm ơn bạn nhiều nhiều ^^!

Bạn thử nói cho mình nghe xem Rom của bạn đang sử dụng là bản Rom nào? NetCF mấy chấm? Và bạn có cài thêm chương trình chát nào khác ngoài nó không? Cảm ơn bạn nhiều nhiều ^^!

Rom Diamond mới nhất của anh Hà đó , Net 2.0 tích hợp sẵn trong Rom , ngoài ra cài thêm ông MunduIM , chấm hết nhé !!! :D

Rom Diamond mới nhất của anh Hà đó , Net 2.0 tích hợp sẵn trong Rom , ngoài ra cài thêm ông MunduIM , chấm hết nhé !!! :D

Vậy chắc là nó động chạm với IM+ hay là sli...rồi. Không biết có nên HR sau đó cài thử không nhỉ ^^!

Vậy chắc là nó động chạm với IM+ hay là sli...rồi. Không biết có nên HR sau đó cài thử không nhỉ ^^!

Vậy bạn thử backup rồi hardreset cài lại xem sao, theo mình nó là 1 phần mềm đáng dùng đấy , nhất là giao diện và vuốt cực mượt !!! b-)

Vẫn không thể dùng được bạn ạ! Nhìn đẹp quá mà không dùng được hu hu!

Vẫn không thể dùng được bạn ạ! Nhìn đẹp quá mà không dùng được hu hu!

Máy bác có vẻ có vấn đề gì rồi, thấy có mấy soft anh em cài xài chả vấn đề gì mà bác toàn kêu lỗi.

Thử HR hoặc flash cái ROM khác xem.

Cái JiveTalk và munfidiIM mình dùng song song thấy giao diện đẹp, chức năng ổn.
Nhưng ko biết có ai bị cái lỗi nhiều khi đăng nhập nó báo server bị làm sao ý. Mình SR rồi vào thì lại ok, nhiều lúc thấy hơi chuối. Cũng có cảm nhận là JT nhận mess hơi chậm, mIM thì cứ chát tầm hơn 1h thì có hiện tượng báo lỗi #12 (chả hiểu cái lỗi gì).

Status
Không mở trả lời sau này.
Back