• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

anh em giúp đỡ gap71 cái máy mình konhong biết sao ma khi hết pin bg khỏi dộng không lên nửa. Chay SEUS mà máy tính báp là không nhận ra thiết bị nua khởi dộng lên toàn hiện ra màn hình trắng thui chacdie wa. mình fai3 sạc bằng cục sạc da nag de chạy SEUS mà vận không nhận dạng ra thiết bị. anhe m có thễ giúp đở mình nha

xin lỗi các bác cho em hỏi máy em khi cài 1 số pm ( hiện tại là định cài GDesk ) thì khi tap vào file sis hiện lên dòng chữ "Checking if software certificate is revoked" có hìh cái khoá ở đó sau 1 vài s thì biến mất và k thể cài được, e đã hack phone và hack sign rồi

em đang dùng w960i nhưng dạo nay nó bị lam sao ý.luc cam ứng được lúc không.cảm ứng được thì cứ tu động mở wakmam,rùi lại thoát ra ngoài menu chính,cứ lập đi lập lại hoài như vậy hoài,bực lắm.master resets cũng không giải quyết được gì.ai co cao kiến gì không.giúp em với

Nếu đã Master Reset vẫn không hết, thì sao bạn không thử Update Firmware lại xem sao?

dạ em chay lai rùi mà vẫn không dượcddem ra thợ thì anh ấy kiểm tra và nói là bị chạm bàn phí,nhưng không biết tháo bàn phím ntn bây giờ nó bịi kẹt phím wakmam,phím số 4 hơi nặng.ai biết chỗ nào sửa uy tín không.giá cả như thế nào nữa.chỉ em với, em ở tân bình,hcm.Thanks

Chỉnh sửa cuối:
khổ bác .... em dùng như bác mà khổ nỗi phím cũng nhanh hư quá ... bác xem có chỗ nào bán phím bảo em na :((
còn của bác chỉ tháo phím ra vệ sinh , lau chùi, sử dính , sửa dít thì ra hàng bảo nó tháo ra rùi làm thui , của bác nhẹ nhàng mà ... ko tốn lắm đâu ... chỉ mất zin thui bác ak.

khổ bác .... em dùng như bác mà khổ nỗi phím cũng nhanh hư quá ... bác xem có chỗ nào bán phím bảo em na :((
còn của bác chỉ tháo phím ra vệ sinh , lau chùi, sử dính , sửa dít thì ra hàng bảo nó tháo ra rùi làm thui , của bác nhẹ nhàng mà ... ko tốn lắm đâu ... chỉ mất zin thui bác ak.

bác biết chỗ nào uy tín mà rành về w960i không,thàng thợ hôm wa nó không biết tháo bàn phím nữa.bác biết tháo thì chỉ dum em,em tự làm cũng được

tháo phím w960i không cần bung máy đâu bạn.lấy kẹp của thợ hay dùng đó.nạy nhẹ mặt trước là nó ra à,con bạn không tự tin làm thi gọi người này nha.bác này làm ở BH sony.phụ tùng gì cũng có sửa cũng được nữa:0905022422(thiên)

máy e tự nhiên khi chụp ảnh xong thì k xem đc hình mà nó hiện lên chữ WAITING...,đôi khi bị treo luôn là bị sao nhỉ???e thử up lại FW+format thẻ nhớ rồi mà nó vẫn bị như cũ.MOD lại camera zoom 400 mà vẫn thế.hix.ai giúp e với.P990i mà k chụp ảnh đc thì bỏ vào sọt rác cho rồi

Khẩn , Khẩn !!!
Anh em nào trên diễn đàn giúp mình với, máy W960 mới cài Font router cạhy TV ngon lành nhưng chữ nhỏ, sáng nay chỉnh File FontRouter.ini xong past lộn vào C/logs/ .... thì máy bị rétart hoài cứ đến màn hình phone on/Fly mode, chọn một trong hai là lại rétart.
Bên chủ đề kia thấy con G900 cũng bị lỗi do update Font sửa bằng cách vào ổ D xóa font nhưng mình thấy cung không được.
ANh em nào giúp với nếu không Tết này lại kg có máy xài rùi.
Thanks nhiều nha

Khẩn , Khẩn !!!
Anh em nào trên diễn đàn giúp mình với, máy W960 mới cài Font router cạhy TV ngon lành nhưng chữ nhỏ, sáng nay chỉnh File FontRouter.ini xong past lộn vào C/logs/ .... thì máy bị rétart hoài cứ đến màn hình phone on/Fly mode, chọn một trong hai là lại rétart.
Bên chủ đề kia thấy con G900 cũng bị lỗi do update Font sửa bằng cách vào ổ D xóa font nhưng mình thấy cung không được.
Thanks nhiều nha

A tháo SIM ra bật lên đến đoạn Emegency call thực hiện lênh hard reset: Jog up * Jog down x2 * Jog down * rồi chọn dòng 3, có hỏi code thì a nhập 0000
Nếu tháo SIM ra vẫn bị restart thì chỉ còn nc chạy SEUS thôi

Khẩn , Khẩn !!!
Thanks nhiều nha

vấn đề là ở chỗ bạn chép font vào đâu nè vaò thẻ nhớ thì chỉ cần format thẻ nhớ là xong thui con vào ổ c thì có nước là up lại fw đi nếu up fw như mình up cho con G900 của mình nè chưa tới 15 phút là xong mình là sv sài mạng đg truyền 5mb đó thấy cũng nhanh

Hic.Hic..Cuối cùng thì nhờ ý của bác Congvoi và bác phãmuanphucuong mình update FW nên máy OK rùi, Hú hồn.
Quả thật cái tội"vọc" nhiều khi cũng lắm thú vị.
Cám ơ n các bạn nhiều nhé.

anh em giúp đỡ gấp cái máy mình không biết sao ma khi hết pin bg khỏi dộng không lên nửa. Chay SEUS mà máy tính báp là không nhận ra thiết bị nua khởi dộng lên toàn hiện ra màn hình trắng thui chac die wa. mình fai3 sạc bằng cục sạc da nag de chạy SEUS mà vận không nhận dạng ra thiết bị. anh em có thễ giúp đở mình nha. Không biết có ai bị hiện tượng này chưa vậy???????
Chắc fai mang ra SE CENTER sửa thui không biết hết bao nhiêu kinh phí nửa

anh em giúp đỡ gấp cái máy mình không biết sao ma khi hết pin bg khỏi dộng không lên nửa. Chay SEUS mà máy tính báp là không nhận ra thiết bị nua khởi dộng lên toàn hiện ra màn hình trắng thui chac die wa. mình fai3 sạc bằng cục sạc da nag de chạy SEUS mà vận không nhận dạng ra thiết bị. anh em có thễ giúp đở mình nha. Không biết có ai bị hiện tượng này chưa vậy???????
Chắc fai mang ra SE CENTER sửa thui không biết hết bao nhiêu kinh phí nửa

bạn dùng cục sạc chính hãng của sony í sạc đầy rùi chạy seus thử lại coi chứ sạc bằng cục sạc đa năng không ổn cho lém.Mà máy hết pin sạch rùi làm sao mà khởi động lên đc nữa chứ mở lên là nó tắt nguồn lun phải sạc pin đã rùi mới mở nguồn chứ. theo mình thì nó thế bạn làm thử xem nếu không đc thì mình chịu nhé còn nếu thành công thì thanks cái nhé chúc vui

Hic.Hic..Cuối cùng thì nhờ ý của bác Congvoi và bác phãmuanphucuong mình update FW nên máy OK rùi, Hú hồn.
Quả thật cái tội"vọc" nhiều khi cũng lắm thú vị.
Cám ơ n các bạn nhiều nhé.

cám ơn thì bạn phải bấm vào nút cám ơn để nó thực sự có ích chứ đằng này bạn chỉ nói vậy thui à hiihihihi lần sau hãy bấm cám ơn thay vì nói bạn nhé.Chúc vui

Checking if software cetificate is revoked? cái này nghĩa là sao vậy các pro?

sao e cài Capswitch 1.27 xong rồi turn off Capswitch sau đó cài INSTALLSERVER.SiGNED.SIS thì k cài đc nó báo là Checking if software cetificate is revoked là bị gì nhỉ???

bạn dùng cục sạc chính hãng của sony í sạc đầy rùi chạy seus thử lại coi chứ sạc bằng cục sạc đa năng không ổn cho lém.Mà máy hết pin sạch rùi làm sao mà khởi động lên đc nữa chứ mở lên là nó tắt nguồn lun phải sạc pin đã rùi mới mở nguồn chứ. theo mình thì nó thế bạn làm thử xem nếu không đc thì mình chịu nhé còn nếu thành công thì thanks cái nhé chúc vui

bác này nói bậy...ai kêu cục sạc đa năng không ổn....
bạn MINH nói rõ bệnh tình và nói xem dùng đt gì để mọi ngưòi giúp đi (có phải khổi động máy không rung hiện lên màn hình sàng mờ, cắm seus thì kêu k nhận diện hay máy bạn đã có sẳn PM mới đúng k)
mình đang gặp tình trạng như bạn nhưng sau khi thức cả 1đêm cuối cùng cũng sửa được ^^

cám ơn thì bạn phải bấm vào nút cám ơn để nó thực sự có ích chứ đằng này bạn chỉ nói vậy thui à hiihihihi lần sau hãy bấm cám ơn thay vì nói bạn nhé.Chúc vui

bạn cảm ơn ngưòi khác cũng ít mà đòi ngưòi ta cảm ơn mình ^^! ngại thật ;))

Last edited by a moderator:
copy file installserver.exe vào c/sys/bin rồi mà vẫn bị thế bạn ah.k biết có cách nào nữa k.hix

Back