• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

oh có người trả lời rùi, may quá. máy mình đã cài được capSwicth, x- plore, và powe movie, mình đã cóppy cả file instarsever.exe vào c\sys\bin oy. khi mình kick vào các file . Sis thi nó chi nhấp nháy hơi mờ màn hình đi một chut( giống như khi minh vao trương trinh gì đó và nó đang load) rùi nó lại out ra luôn, không có gì nữa.các file mà mình dow về đều ở phần UIQ 3.0 và đều là pần mềm cho P990i, hoăc danh cho hệ điều hành UIQ 3.0 mà, bạn có biết vì sao không? mà nè vào cho chỉnh ngày h hệ thống cho chùng ngày hoặc muộn hơn là vào phân chỉnh time bình thường đó hả??

:(:(:(. Tình trạng lạ quá, mình cũng ko biết nữa, chắc phải nhờ mấy anh giỏi về P9 thôi. Mình chỉ có thể đưa ra lời khuyên chung chung là hard reset máy lại thử xem :-? !!! Cách hard reset: lên * xuống xuống * xuống * (mỗi lần lên hoặc xuống là quay bánh xe bên hông máy lên hoặc xuống). Chúc bạn thành công :)

P/S: Ủa ... như bạn nói ... Bạn đã cài Caps, X-plore và Power Movie (đều là file sis) ??? vậy lúc trước máy vẫn cài đc file sis, chỉ sau này mới ko cài đc thôi !!! Bạn thử nhớ xem, đã chép cái gì vào ổ C (VD như mod máy) hoặc cài app nào đó mới dẫn tới tình trạng này ?! Chỉ cần xóa đi những thứ đã chép vào hoặc Uninstall app gây lỗi rồi restart máy lại là xong thôi !!!! Chúc bạn thành công (again :D)

uh minh cảm ơn mình cũng đã viết tin nhắn hỏi CongVoi thư nhưng mà cũng khôn thây Cong voi hồi âm

:(:(:(. Tình trạng lạ quá, mình cũng ko biết nữa, chắc phải nhờ mấy anh giỏi về P9 thôi. Mình chỉ có thể đưa ra lời khuyên chung chung là hard reset máy lại thử xem :-? !!! Cách hard reset: lên * xuống xuống * xuống * (mỗi lần lên hoặc xuống là quay bánh xe bên hông máy lên hoặc xuống). Chúc bạn thành công :)

P/S: Ủa ... như bạn nói ... Bạn đã cài Caps, X-plore và Power Movie (đều là file sis) ??? vậy lúc trước máy vẫn cài đc file sis, chỉ sau này mới ko cài đc thôi !!! Bạn thử nhớ xem, đã chép cái gì vào ổ C (VD như mod máy) hoặc cài app nào đó mới dẫn tới tình trạng này ?! Chỉ cần xóa đi những thứ đã chép vào hoặc Uninstall app gây lỗi rồi restart máy lại là xong thôi !!!! Chúc bạn thành công (again :D)

mình cũng đang thắc mắc cái đó , mình nghĩ có thể là mình bị lỗi x-plore hoặc CapSwitch. vì lần thứ nhất mình cài 2 cái này mình da hard reset máy, và cài lại thì lại cài được powe movie, rùi lai thôi, mình không thể uninstar được x-lore hay capSwitch, chắc phải hard reset lại máy nữa quá

mình cũng đang thắc mắc cái đó , mình nghĩ có thể là mình bị lỗi x-plore hoặc CapSwitch. vì lần thứ nhất mình cài 2 cái này mình da hard reset máy, và cài lại thì lại cài được powe movie, rùi lai thôi, mình không thể uninstar được x-lore hay capSwitch, chắc phải hard reset lại máy nữa quá

Nếu không uninstall đc 2 cái đó thì chắc bị lỗi ngay chỗ đó rồi !!! Hard reset lại đi thôi :D

Nếu không uninstall đc 2 cái đó thì chắc bị lỗi ngay chỗ đó rồi !!! Hard reset lại đi thôi :D

nhưng 2 caí đó mình dow trên diễn đàn về mà vẫn bị lỗi, vậy mình phải dow ở đâu đây? và nếu cài bạn khuyên mình nên cài vào đâu ??ổ C hay D

khi mình vào other, vào phần uninstar để xoá cái capSwitch va x- plore thì khi kick vao 2 cái đó nó để thông báo là server busy, hix

khi mình vào other, vào phần uninstar để xoá cái capSwitch va x- plore thì khi kick vao 2 cái đó nó để thông báo là server busy, hix

Bạn bình tĩnh và làm chính xác theo từng bước sau nhé:

1) Backup lại dữ liệu của bản (contacts, dữ liệu trên thẻ nhớ)

2) Tháo thẻ nhớ ra và Format bộ nhớ trong của máy:
jog dial up * jog dial down jog dial down * jog dial down *
- chọn Format internal disk

3) Đợi máy khởi động lại xong thì cắm thẻ nhớ vào và format thẻ nhớ (Control Panel\Other\ Format Memory Stick

4) Cài bản Caps Switch mình gửi kèm dưới đây vào ổ C và chuyển nó qua OFF

5) Cài bản Xplorer 1.3 mình gửi kèm dưới đây (cũng cài vào ổ C luôn cho tiện, đây không phải bản full nên khi bật và tắt nó bạn phải đợi 3s)

6) Copy file Installserver.exe mình gửi kèm dưới đây và C\Sys\bin.

Rồi, cho chắc ăn bạn khởi động lại máy rồi cài thử một PM chưa Sign - như PM đèn pin - Torch mà mình gửi dưới đây xem có được không nhé.

Chúc bạn thành công!

P/S: mấy bữa nay Congvoi va Caohieu chắc có việc bận, bạn thông cảm và làm như trên xem có được không nhé. Kết quả thế nào thì thông báo lại

ok h mình phải về, tối nay mình sẽ thử. cảm ơn ban đã hướng dẫn. có ji tôi nay minh pmmmm

Có ai gặp lỗi của Slick như mình ko? Khi đăng nhập nó báo " Invalid screen name" ..., thử cài lại vẫn ko được, help tớ mới ....

Mình đang thi mà chẳng ôn j` cả đợi thi lượt về
P/S:bro shadow học trg` nào vậy

minh vừa cài xong bạn ơi, đang tính vào coppy file instarsever .exe vào c\sys\bin mà tim không thấy file đó ( đã để capSwitch off rồi)

minh vừa cài xong bạn ơi, đang tính vào coppy file instarsever .exe vào c\sys\bin mà tim không thấy file đó ( đã để capSwitch off rồi)

Thế thì mở X-plore ra, chọn Menu (bên góc trái màn hình), chọn tiếp Tools, rồi chọn Configuration, rồi stick vào Show Hidden files (để hiện file ẩn), nếu stick vào Show ROM files sẽ hiện ổ Z, còn Show system files/folders để hiển thị thư mục hệ thống (trong đó có sys/bin nhé :D)

Thế thì mở X-plore ra, chọn Menu (bên góc trái màn hình), chọn tiếp Tools, rồi chọn Configuration, rồi stick vào Show Hidden files (để hiện file ẩn), nếu stick vào Show ROM files sẽ hiện ổ Z, còn Show system files/folders để hiển thị thư mục hệ thống (trong đó có sys/bin nhé :D)

Bác manhylang mở Main menu mới ác chứ =)) =))

Back