• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Theo mình biết thì web ngầm định của máy dùng font Arial, các chương trình soạn thảo thường dùng font Times New Roman. Bạn cứ copy những fonts này vào *:\Resource\Fonts, đồng thời với system fonts là ok.
Một số chương trình (ngầm định và soft hãng thứ ba) không dùng system fonts, do đó system fonts có là fonts hỗ trợ tiếng Việt hay không thì cũng ...chẳng đọc được.

Không dùng fonts tượng hình mình nghĩ cũng chẳng cần FontRouter. Đã dùng khi bị lỗi thì chỉ có cách up lại firmware thôi.
FontRouter mình cũng dùng gần hai năm, gặp lỗi cũng nhiều. Lỗi thông thường là do lỗi fonts. Theo dõi cái file *.log là có thể khắc phục được. Mình cũng bị trả giá không ít lần nhưng vì nhu cầu vẫn phải dùng. Nhưng sau cùng cũng từ bỏ lâu rồi.
Vấn đề sau mùng 01 tháng 08 năm 09 thì mình không rõ. Cũng muốn thử nhưng hết cái để thử rồi. Hy vọng các mem khác sẽ giúp được bạn.
Cheers

Thanks bác nhiều.
Em đã tìm giải pháp thay thế FontRouter.
Coppy 1 font muốn dùng làm system vào Resource/Fonts, đổi thành Sans-Serif_ChinZi.v225.ccc
Nhưng em vẫn thắc mắc về FontRouter. Cạch FontRouter đến già.

Ko hỉu hôm qua vọc làm sao ( mod cái Win7 ấy ) mà sáng nay mở máy nó ko lên nữa, chỉ thấy màn hình đen với sáng đèn các phím thui, ai giúp với..........

Các Bác ơi máy em đang hoạt động bình thường, nhưng do đêm qua, em lỡ tay làm tuột máy rơi xuống gường, độ cao rơi khoảng 20cm, hic, tự nhiên sáng nay dậy để ý thấy màn hình không nhận được cảm ứng nữa, các phím thì sử dụng bình thường, có mỗi nhận cảng ứng là tèo thôi, , nó bị làm sao vậy các bác, giúp em sửa nó với, bác nào biết địa chỉ cửa hàng sửa dòng sony ericsson w960i đáng tin cậy ở Hà Nội cho em biết với hic hic, thanks các bác nhiều, mấy hôm nay đen quá, toàn hỏng linh tinh

Các Bác ơi máy em đang hoạt động bình thường, nhưng do đêm qua, em lỡ tay làm tuột máy rơi xuống gường, độ cao rơi khoảng 20cm, hic, tự nhiên sáng nay dậy để ý thấy màn hình không nhận được cảm ứng nữa, các phím thì sử dụng bình thường, có mỗi nhận cảng ứng là tèo thôi, , nó bị làm sao vậy các bác, giúp em sửa nó với, bác nào biết địa chỉ cửa hàng sửa dòng sony ericsson w960i đáng tin cậy ở Hà Nội cho em biết với hic hic, thanks các bác nhiều, mấy hôm nay đen quá, toàn hỏng linh tinh

Trung tâm bảo hành của hãng SonyEricsson

Tp.Hồ Chí Minh

Công ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ Viễn Thông An Ba
* 104 Trần Đình Xu, Q.1, TPHCM, ĐT: (08) 3920 5060
* 979 Cách Mạng Tháng 8, P.7, Q. Tân Bình, ĐT: (08) 3977 0506

Công ty TNHH Toàn Châu

* Địa chỉ tại TP HCM : 161 Hai Bà Trưng, Quận 3.
* Điện thoại : 848 8234169, Fax : 848 8233986.

Hà Nội

* Công ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ Viễn Thông An Ba
* 33 A Trần Hưng Đạo, Quận Hoàn Kiếm.Điện thoại : 844 9435440, Fax : 844 9435441
* 46 Nguyễn Văn Ngọc (góc 10 Đào Tấn), Hà Nội, ĐT: (04) 3766 7820

Công ty TNHH Toàn Châu

* Địa chỉ tại Hà Nội : 36 Bà Triệu, Quận Hoàn Kiếm.
* Điện thoại : 844 9363315, Fax : 844 93634391.:)

Ko hỉu hôm qua vọc làm sao ( mod cái Win7 ấy ) mà sáng nay mở máy nó ko lên nữa, chỉ thấy màn hình đen với sáng đèn các phím thui, ai giúp với..........

Update Service lại bạn nhé, mod Startup mà sai thì chỉ còn cách Update lại thôi.

Posted via Mobile Device

Update Service là sao hả bạn, sorry mình mới chuyển qua UIQ nên hơi gà chút :D :D.......

Trung tâm bảo hành của hãng SonyEricsson

Tp.Hồ Chí Minh

Công ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ Viễn Thông An Ba
* 104 Trần Đình Xu, Q.1, TPHCM, ĐT: (08) 3920 5060
* 979 Cách Mạng Tháng 8, P.7, Q. Tân Bình, ĐT: (08) 3977 0506

Công ty TNHH Toàn Châu

* Địa chỉ tại TP HCM : 161 Hai Bà Trưng, Quận 3.
* Điện thoại : 848 8234169, Fax : 848 8233986.

Hà Nội

* Công ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ Viễn Thông An Ba
* 33 A Trần Hưng Đạo, Quận Hoàn Kiếm.Điện thoại : 844 9435440, Fax : 844 9435441
* 46 Nguyễn Văn Ngọc (góc 10 Đào Tấn), Hà Nội, ĐT: (04) 3766 7820

Công ty TNHH Toàn Châu

* Địa chỉ tại Hà Nội : 36 Bà Triệu, Quận Hoàn Kiếm.
* Điện thoại : 844 9363315, Fax : 844 93634391.:)

có cửa hàng nào gần phố thái hà - hà nội không, nhà em ở đó mà, đi cho tiện :D

Update Service là sao hả bạn, sorry mình mới chuyển qua UIQ nên hơi gà chút :D :D.......

Là update lại Firmware của máy, do bạn mod Startup bị lỗi, nên máy không load dc file Startup, bây giờ bạn vào trang chủ của Sony Ericsson rồi download phần mềm Sony Ericsson Update Service xuống, cài vào máy tính, sau đó làm theo HD của phần mềm là dc. Bạn cũng nên tham khảo topic Hướng dẫn Update Online để hiểu rõ hơn cách làm.

Posted via Mobile Device

Best_crypro_uiq3_v_1_00(1) chương trình này quá hay và tiện dụng đối với mình (không cho ai tò mò xem 1 vài hình ảnh, phim bí mật của mình , thì chỉ cần cho vào PM này khóa nó lại là ok)
thế mà mình đã quên mất mật mã riêng của nó khi mình đặt cho 1 phim bí mật của mình .
có cao thủ nào giải được mật mã của chương trình này chỉ cho mình và làm cách nào để hồi phục được bộ phim riêng tư của mình trở về như xưa không . rất rất cảm ơn

Anh cài lại phần mềm ấy một lần nữa, chắc nó sẽ cho cài lại pass đó.

hui hu, mình đang chuyển cda giữa chừng mà ko làm tiếp được nữa. Cụ thể như sau:

Mình thực hiện xong bước 1 chuyển cda. Bước 2 up firware đến đoạn kết nối cáp giữa điện thoại và laptop, trên màn hình hiện ra thông báo:
(Cả sáng tới giơ mình làm đi làm lại 4, 5 lần đều không được. Hjx, bạn nào có kinh nghiệm giúp với. Trước minh chuyển cda từ 2 sang 1, từ 1 sang 2 vô tư mà sao bây giờ lạ thế).

-Suýt quên. Em dùng swiss mânger pro with autostart của gapika318. Khi khởi động máy (đóng flip) thì nó có lên nhưng mở flip ra thì nó tự đóng vào? Thế là sao mà có cách giải quyết ko các anh?
-Linkboy của em khi bật lên một lúc là tự khởi đọng lại máy. Thế là sao?

Chỉnh sửa cuối:
con w950i của mình cũng bị tình trạng báo thức phải tắt rất nhiều lần, ngay cả khi không chọn báo thức nó vẫn báo ,xóa hết báo thức nó cũng báo.pó tay lun. Cũng đã có bạn hỏi rồi nhưng mình không tìm thấy cách khắc phục nào, giúp mình với !
Allo allo, chẳng lẽ pó tay hết rùi sao mấy bồ ?? heo mi pờly !!

con w950i của mình cũng bị tình trạng báo thức phải tắt rất nhiều lần, ngay cả khi không chọn báo thức nó vẫn báo ,xóa hết báo thức nó cũng báo.pó tay lun. Cũng đã có bạn hỏi rồi nhưng mình không tìm thấy cách khắc phục nào, giúp mình với !
Allo allo, chẳng lẽ pó tay hết rùi sao mấy bồ ?? heo mi pờly !!

Thử Hard reset lại máy xem sao, vì
Cũng đã có bạn hỏi rồi nhưng mình không tìm thấy cách khắc phục nào, giúp mình với !

:-?:-?:-?

em đang dùng máy P990i của ông anh đi du học để lại, xài bình thường, nhưng khoảng 2 ngày nay có hiện tượng pin nóng, rất hao pin mặc dù để chế độ chờ, ko sử dụng gì cả, sạc pin thì cũng rất lâu hơn bình thường.
Vậy có phải do pin hay do hao nguồn?
có cách nào khắc phục? nơi nào uy tín có thể hướng dẫn giúp em.em ở TPHCM

em đang dùng máy P990i của ông anh đi du học để lại, xài bình thường, nhưng khoảng 2 ngày nay có hiện tượng pin nóng, rất hao pin mặc dù để chế độ chờ, ko sử dụng gì cả, sạc pin thì cũng rất lâu hơn bình thường.
Vậy có phải do pin hay do hao nguồn?
có cách nào khắc phục? nơi nào uy tín có thể hướng dẫn giúp em.em ở TPHCM

Pin sạc bị lâu có thể do chân cắm tiếp xúc bị lỏng, lúc ăn lúc không ăn. Hoặc thậm chí cục sạc nối với nguồn điện bị lỏng, lúc vô lúc không vô, biểu hiện là cục sạc nóng một cách hết hồn ! Còn về máy mau hao pin có thể do có nhiều Ct chạy ngầm, ngốn hết tài nguyên của máy. Bạn nên vào task manager để kiểm tra nhé :D

sạc nóng thì em ko nói anh ạ, vấn đề là khi để chế độ chờ thôi, bỏ trong túi mà máy nóng hổi (hiện tượng này mới xuất hệin có 2 ngày nay thôi), vấn đề là máy hết pin 1 cách chóng mặt, rất là lạ là mình chẳng sử dụng.
Thân máy thì nóng hổi.
EM đang lo có phải như 1 số bạn nói máy em đã bị hư nguồn IC gì đó ko nữa?
còn task manager em vẫn kiểm tra mà ko có chương trình gì đang chạy cả.vì đơn giản hơn là em ko có sử dụng máy này gì cả.thì làm sao có chương trình đang chiếm dụng làm hao pin?

sạc nóng thì em ko nói anh ạ, vấn đề là khi để chế độ chờ thôi, bỏ trong túi mà máy nóng hổi (hiện tượng này mới xuất hệin có 2 ngày nay thôi), vấn đề là máy hết pin 1 cách chóng mặt, rất là lạ là mình chẳng sử dụng.
Thân máy thì nóng hổi.
EM đang lo có phải như 1 số bạn nói máy em đã bị hư nguồn IC gì đó ko nữa?
còn task manager em vẫn kiểm tra mà ko có chương trình gì đang chạy cả.vì đơn giản hơn là em ko có sử dụng máy này gì cả.thì làm sao có chương trình đang chiếm dụng làm hao pin?

Bạn thử tháo pin ra xem ở ngay đầu cực nó có miếng băng dính màu trắng(trạng thái bình thường), xem nó có đổi sang màu hồng kg? Nếu có thì cục pin đã bị ẩm. Thử đem phơi ngoài nắng khoảng 1h rồi lắp lại vào máy xem còn bị hay kg. Nếu vẫn còn thì hẵng đem đi kiểm tra máy.

Posted via Mobile Device

Anh cài lại phần mềm ấy một lần nữa, chắc nó sẽ cho cài lại pass đó.

Posted via Mobile Device[/i
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi . Mình đã đặt pass cho một đoạn fim riêng tư (mình tự quay được) giờ mình quên mất pass rồi , làm cách nào để lấy lại đoạn fim ấy trở lại ban đầu như khi chưa có pass . Rất mong các bạn ra tay giúp minh . Vi hiện giờ mình rất cần nó

Back