• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Giúp Mình Mod Icon của DocumentsToGo 4.001!

Mình đang muốn mod 3 cái icon của chương trình này vì nó xâú quá. nhưng mình chì thay đổi dc 2 cái ICon còn cái sheettogo ko cách nào đổi dc. có lẽ vì do ko có file Sheetto..._loc.RSC. 2 cái ứng dụng kia thì có ko hiểu sao cái sheet này lại không có. có ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với... mình dùng G700.

Bạn dùng bản icon nào vậy? Có khi cái file đó bị lỗi, bạn thử tải lại bản khác chép vào xem sao? Mình xài P1i có sẵn Quick Office rồi nên giờ ko xài đến cái này.

cái bộ icon này mình tự làm thôi. vấn đề là nếu có file đi kèm xxx_loc.RSC là mình đổi dc nhưng cai sheet đó lại không có nên không biết làm sao hết. cái này đọc được world 2007 nên mình thích sài ^^

sau mấy ngày mò mẫm mình cũng giải quyết dc rồi. nhân tiện có bạn nào cũng muốn đổi cái icon sheet to go này thì làm thế này nhé.sau khi chép icon vào nếu nó không thay đổi, vào C:\private\10003a3f\import\apps tìm file SheetToGo_reg.RSC, cut nó ra 1 thư mục khác, lúc này ứng dụng SheetToGo sẽ biến mất, rồi bạn copy file lúc nãy về lại đảm bảo sẽ thay đổi dc ^^! Nhân tiện cho mình hỏi đã bạn nào mod dc icon của ct Easy Drawing ko? bày mình với, mình thử dủ cách mà chưa đc. vì nếu copy file 1 icon vào nó se ko replace mà xuất hiện 2 file icon(*.mbm) như nhau hichic

phần mềm ghi âm cuộc gọi cho P1i

Bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi dành cho P1i share cho em với. Em seach ko có. Cám ơn nhiều!

Bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi dành cho P1i share cho em với. Em seach ko có. Cám ơn nhiều!

mình nge các pro nói là uiq không có soft ghi âm cuộc gọi đâu bạn mình cũng rất cần nhưng mà nghe nói thế cũng bùn chết đi đc

cho mình ăn ké, mình hỏi cai này nha: sau khi cai Iphone Lock 0.55 vao thi may mình khi hen giờ báo thức nó k báo nữa, làm mình ngủ quên hoài, có ai giúp mình ko??? minh ko muốn gỡ bò thằng Iphone Lock

Trc đây em dùng IphoneLock thì lúc sạc dt tắt màn hình đc.Nhưng vì nó ko ổn định (thỉnh thoảng tự tắt phải bật lại,thg xuyên tự sáng màn khi đồng hồ chuyển h...) nên xóa đi dùng khóa phím mặc định.Lúc sạc màn hình sáng suốt nên tg sạc lâu hơn.Thêm nữa nó khóa phím vô tội vạ em thấy hơi khó chịu .Mọi khi dùng iphonelock đang nghe nhạc/đọc ebuk thì nó ko tắt
Mọi ng có cách nào giải quyết ko?Có phần mềm khóa phím nào đơn giản mà tốt ko?

Hỏi về sync contact giữa Gmail và P1i

Em thấy cái hướng dẫn sau để sync contact của Gmail:

To set up Google Sync on a Sony Ericsson W950i (Symbian UIQ) device, please follow these steps:

1. Go to the Main menu and open the Tools folder.
2. Open Remote sync and select New.
3. On the Details tab enter the following values:
* Profile name: enter Google Sync or another name of your choice
* Server address: https://m.google.com/syncml
* Username: your Google Account username, e.g. you@googlemail.com
* Password: your Google password
* Transport protocol: leave unchanged
* Internet account: select the Internet access point for your carrier
* Do not mark Use transport login
* Leave all other settings unchanged
* Click Save to exit this screen
4. Mark Contacts.
5. In the Sync task pop-up menu change Database name to contacts (lower case) and press Save.
6. Select Sync.

Nhưng mà làm trên P1i thì không thấy chạy.
Có cách nào để sync contact giữa P1i và Gmail không ạ (sync được cả 2 chiều).

Cho mình hỏi, sau khi mình format con p1i của mìh ròi restore lại các ổ C thì trog máy hiện lên 2 icons Opera Mini (ver 5 mới nhất). Khi vào SMpro coi thì thấy cả 2 pm này đều nằm trog ổ C, nhưg chỉ có 1 icon click zô chạy, icon còn lại thì báo lỗi "application couldn't be started". icon bị lỗi kia k có trog dah sách để uninstall luôn. và khi mình vào C:\private\102033E6\MiDlets để coi các ứg dụg java đã cài thì cũg k thấy folder chứa file của icon bị lỗi trên mà chỉ thấy file của icon chạy đc. Mình đã thử unins và ins nhiều lần nhưg chỉ có thể cài và xoá đối với icon chạy đc, còn cái kia thì vẫn k thay đổi. Có ai bít các xoá phần mềm lỗi đó k? Làm ơn giúp với :((

anh em cho hoi chut. con p990i cua minh ko the doc dc tieng viet . minh thu cop 4 file chu latinh vao o D roi ma ko the nao doc duoc. the thi mod tieng viet sao day .
may em mua lai nhung con nguyen tem phat hanh. chua mod miec j het. kho the . imell em no ne` CXC162037 R9A002 prgCXC162037_CCPU_HE_LL_ . ai giup em cai

các bác cho em hỏi con W995 dùng có ngon không.nghe nhạc và chụp hình có tốt không thấy camera 8.1 nhưng độ phân giải of nó ớn quá.bác nào dùng rồi cho em ý kiến với.sắp lấy vợ định mua tặng vợ.vợ em thích nghe nhạc

anh em cho hoi chut. con p990i cua minh ko the doc dc tieng viet . minh thu cop 4 file chu latinh vao o D roi ma ko the nao doc duoc. the thi mod tieng viet sao day .
may em mua lai nhung con nguyen tem phat hanh. chua mod miec j het. kho the . imell em no ne` CXC162037 R9A002 prgCXC162037_CCPU_HE_LL_ . ai giup em cai
Bạn copy đúng đường dẫn chưa? Font bạn copy có đúng là Font TV ko?
Có rất nhiều Font TV trong box, bạn có thể download và copy theo đúng hướng dẫn.

các bác cho em hỏi ,em đang dùng con w960i với walkman 3.0 ,nghe nhạc thì ổn rồi,nhưng mà mỗi tội bao giờ muốn nghe 1 cái folder thì cái walkman nó bó tay , vì nó toàn sắp xếp theo tên ca sỹ ,album v.v.... mà nhạc vietnam down trên internet thì lấy đâu ra album đầy đủ :(
giờ em muốn hỏi các bác ,có cái soft nào nó có thể đổi album cho nhiều bài nhạc cùng 1 lúc ko , để cho cái walkman nó nhận nhiều bài nhạc trong 1 folder ấy mà ^^

Cho em hỏi về cái lỗi M600i của em

Cái màn hình cảm ứng của máy em nó bị lệch hay sao ấy, nhấn ở 1 chỗ thì nó nhảy ở chỗ khác.Ví dụ như nhấn vào 1 mục nào đó thì nó ko vào mục đó mà nó lại xuống 1 mục khác,
Lỗi này là sao mấy anh.thấy đứa bạn bảo hỏng màn hình ko biết có phải không nữa:((

bạn vào Control panel/Other/Setup Wizard và click Next 5-6 lần thì tới phần Calibration, click chính xác vào 4 điểm 1,2,3,4 sau đó Save lại là xong.
Lần sau bạn chú ý không nên mở những topic riêng lẻ để hỏi những vấn đề mà đã có chủ đề riêng rồi nhé. Chúc vui.

Hỏi về phần mềm chặn tin nhắn?

Bác nào có ứng dụng chặn tin nhắn đến và đi thì share với. Mình muốn chuyển tin nhắn đến và đi liên quan đến 1 số người vào 1 thư mục khác, ko phải là trong phần tin nhắn của máy. Thanks các bác nhé.

[UIQ 3.0] hỏi về các soft chỉ đường ?

chào các bác,
em đang dùng con W960i chạy HDH UIQ 3.0 , dạo này có bằng lái xe rồi nên thỉnh thoảng muốn vi vu 1 chút ,mỗi tội ko biết đường :(
em muốn hỏi là có soft nào dùng chỉ đường dành cho HDH UIQ 3.0 ko ạ ?
và dùng soft nào thì đỡ tốn tiền nhất :)

em đng ở Đức , có bản đồ của Đức thì càng tốt ^^
em cám ơn :)

Back