• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

mình dùng ola chat yahoo với mình xài mạng viettel thấy chat bình thường ổn định nữa đâu có sao đâu hồi bữa mình cũng dùng cái slick mà thấy nó sao sao í rùi mình lại quay lại dùng ola lại thấy ola vẫn ngon hơn hehehehe.các bạn tham khảo nhé chúc vui

thay đổi icon cho opera mini 5 beta 2

có ai cho mình đường dẫn để thay đổi icon opera được không,mình cài trên ổ :c của p990i
thank!

cho mình hỏi là dạo gần đây khi vào chỗ Uninstall để gỡ các chương trình đuôi Java (chẳng hạn như: pvclock, Mini Opera4.2 tiếng Việt, game Caro,...nói chung là các chương trình .jar cài trên máy đc 2 tháng thì khi uninstall chẳng còn nữa để mà uninstall, nhưng khi click vào vẫn chạy ầm ầm) còn các chương trinh đuôi sis thì còn nguyên...(kiểm tra trên thẻ nhớ và máy đều k có), có ai biết cách khắc phục ko???? còn 1 vài chương trình (như Opera 4.2 tiếng Anh) thì khi uninstall nó vẫn còn icon trên máy, restart máy cả chục lần cũng k chịu mất, khi click vào nó thì nó báo " applcation could not open" ... có ai giúp mình với...

cho mình hỏi là dạo gần đây khi vào chỗ Uninstall để gỡ các chương trình đuôi Java (chẳng hạn như: pvclock, Mini Opera4.2 tiếng Việt, game Caro,...nói chung là các chương trình .jar cài trên máy đc 2 tháng thì khi uninstall chẳng còn nữa để mà uninstall, nhưng khi click vào vẫn chạy ầm ầm) còn các chương trinh đuôi sis thì còn nguyên...(kiểm tra trên thẻ nhớ và máy đều k có), có ai biết cách khắc phục ko???? còn 1 vài chương trình (như Opera 4.2 tiếng Anh) thì khi uninstall nó vẫn còn icon trên máy, restart máy cả chục lần cũng k chịu mất, khi click vào nó thì nó báo " applcation could not open" ... có ai giúp mình với...
chắc có lẽ máy bạn bị lỗi phần mềm rùi đó cách tốt nhất là bạn up lại fimeware đi là ổn thui mà. chúc vui nhé

chắc có lẽ máy bạn bị lỗi phần mềm rùi đó cách tốt nhất là bạn up lại fimeware đi là ổn thui mà. chúc vui nhé
mình hard reset nó đc k bạn?duwng cái j mà có con lăn lên lăn lên lăn xuớng đó...

Posted via Mobile Device

mình hard reset nó đc k bạn?duwng cái j mà có con lăn lên lăn lên lăn xuớng đó...

Posted via Mobile Device
hard reset rùi hả bạn nếu không đc thì bạn chạy chưong trình update fimware của sony đi chắc là sẽ hết thôi à cứ thử làm đi cũng dễ mà mò là ra à.nếu thành công thì thanks cái nhé

Bạn thử cài lại đúng vào đg dẫn cũ rồi uninstall lại ?!

P1i không vào được 3G bằng opera mini

Không hiểu sao máy máy mình dùng gói M25 của vinaphone. Nếu vào trình duyệt Web của máy thì ngon nhưng vào bằng opera mini thì không vào được. Trước khi đăng ký 3G mình vẫn dùng Opera mini 5 beta duyệt Web ngon.

Chỉnh sửa cuối:
Không hiểu sao máy máy mình dùng gói M25 của vinaphone. Nếu vào trình duyệt Web của máy thì ngon nhưng vào bằng opera mini thì không vào được. Trước khi đăng ký 3G mình vẫn dùng Opera mini 5 beta duyệt Web ngon.

Ờ ờ , đang định vào diễn đàn hỏi về vấn đề này đây , em dùng P990i , hiện tượng giống hệt của bác kia , trước vào bình thường , sau khi 3G vs chả 4G , chỉ vào được bằng web của máy , không vào được YMtiny hay Yamee , toàn vào đến Authenticating thì không vào trong được! HIx !
Bác nào Fix dùm cái :(! Thanks so much !

YMTiny+Yamee bị die từ lâu rồi mà bạn :-? Mà h ai dùng bọn này nữa...
Thik vào nhanh thì Slick,nhưng mà cái này hay ko kết nối đc.
Dùng soft bắt đk acc như shmessenger,ebuddy ngon lành.vitalk cũng ok nhưng nó có mấy dịch vụ linh tinh + hay chèn stt vớ vẩn ghét qá
Sóng 3G chưa ổn định,mà lại còn tốn pin nữa.Cứ GPRS cho lành.Nếu nhà có mạng rồi thì đt 3G cũng ko hữu dụng lắm.
Opera Mini chủ yếu dùng GPRS/EDGE thôi.Mình dùng bản 5 beta ko thấy wifi đc.Với 3G chắc cũng tg tự.Dùng web của máy cũng khá rồi,trượt mượt mà hơn Mini và có cảm giác nhanh hơn.Nếu ko thì thử Opera Mobile 9.5 vậy.Mình dùng cả 3.

Cần tìm Fotmob full ( cập nhật tỷ số bóng đá các giải châu Âu )

Tôi đã dùng bản Fotmob 3.01, bản này cho dùng thử một tháng bấy giờ hết hạn mà không biết làm cách nào để đăng ký, đăng ký qua trang chủ của nó thì tốn tiền quá,có bạn nào dùng rồi cho xin cách sử lý nhé. Tôi muốn gửi file lên mà không thể gửi được do chỉ có nút chọn file và không có nút upload file.

Hỏi chút về tạo Icons Alaunch.mbm bằng MbmTools

Đọc bài dùng mbmtools của anh Hiếu từ lâu rồi, đến h tính làm thử một bộ. Tất cả công đoạn thì anh đã chỉ rất kĩ rồi :| Đến phần tạo file Icons Alaunch.mbm gồm mấy file trong Stanby và Mainmenu khó hiểu quá !
Ai có kinh nghiệm làm rồi cho em hỏi cách tạo file Icons Alaunch.mbm của G700-900 và P990, P1, W960 khác nhau ntn.
Thnx a lot !!!!!!!!

Xin chào các bác Pro. Em có vấn đề này muốn nhờ các anh giúp đỡ. Em đang sài con G900. hồi trước lên mạng down cái Macosx g900 icons về cài vào máy, và chép cái file ALaunch.RSC vào (máy em đã Hack đầy đủ) chạy ok nhưng sau đó em không thích cái bộ icons này thể là uninstall cai Macosx đó đi nhưng nó vẫn không trở lại như ban đầu. thấy nó khác lắm. E đã Master reset lại máy nhưng vẫn không được. momg các anh rành về UIQ chỉ hộ em với mày mò mãi mà không đươc. Xin chân thành cảm ơn các bác. hồi âm dùm em với nha.

may anh ơi. Cái master reset trên máy có làm sạch như lúc mới mua về không vậy. còn cái cách vào service menu là sao.

may anh ơi. Cái master reset trên máy có làm sạch như lúc mới mua về không vậy. còn cái cách vào service menu là sao.

master reset không "sạch" đến thế đâu, bạn phải vào service menu (ở home screen, thực hiện thao tác lên * xuống xuống * xuống *) để hard reset mới "sạch" !!!

Ok Thanks may bac nhiều lắm. híc giò mà format lại phải cài lại font tiếng việt cho máy ah, sợ lướt web không đọc tiếng việt được. mình cài font thì cài loại nào vậy

Back