• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

mình có con w950i nó bánh xe nó cũng chạy loạn cả lên.có người wen Sữa đt mà Anh í nói là ko Thay được (vì nó liền theo Main).anh í nói vậy co đúng ko vậy mấy bác ?

Nếu có máu Em yêu khoa học thì mở máy, lấy RP7 xịt vô cái bánh xe là xài ngon, khỏi phải thay tốn tiền :D. Tuy nhiên hơi nguy hiểm nếu như để RP7 nó xâm nhập vô màn hình. Từ hôm thứ 7 tới giờ phải rã nguyên cái màn hình hết mấy lần, cả cảm ứng tháo tất tần tật để lau cho sạch RP7, suýt tí nữa thì die cái màn hình.

Nếu có máu Em yêu khoa học thì mở máy, lấy RP7 xịt vô cái bánh xe là xài ngon, khỏi phải thay tốn tiền :D. Tuy nhiên hơi nguy hiểm nếu như để RP7 nó xâm nhập vô màn hình. Từ hôm thứ 7 tới giờ phải rã nguyên cái màn hình hết mấy lần, cả cảm ứng tháo tất tần tật để lau cho sạch RP7, suýt tí nữa thì die cái màn hình.

hehe ông này cũng máu nhỉ:p thóa hẳn màn hình đi rùi x!t mà dùng nước rửa putin cũng đc đó 10/lít xài cả năm à=)).nếu chẳng may bị vô màn hình cảm ứng thì cũng đừng lo nhé chỉ cần thay lớp cảm ứng là oke! giá cực rẻ chỉ 35k thui ae. ah mình tòan xài cho xước đi rùi thay cái mới ko cần bọc màn hình=>test p990i.hihii:D

cái này là bệnh chung của dòng Sony, thay làm chi cho nó tốn tiền dùng được 1 thời gian cũng bị lại thôi

hix mình mới sài con w960i mà mò hoài chẳng đc gì mong các bác chỉ giúp mình cách copy contact từ sim ra máy và ngược lại với setup cái 3g của mobi giúp mình với mò hoài mà chẳng đc . thanks

mình mới sử dụng con w960i mong các bác chỉ giúp mình cách sử dụng như copy contact từ sim ra máy , setup 3g của mobi cho máy , và cài gmail , mong các bác chỉ giúp , thanks

mình mới sử dụng con w960i mong các bác chỉ giúp mình cách sử dụng như copy contact từ sim ra máy , setup 3g của mobi cho máy , và cài gmail , mong các bác chỉ giúp , thanks

cái này chỉ hơi lâu à nhe. Thôi thì để đến sinh nhật có gì chỉ luôn cho hen.

Chỉ luôn đi, còn hẹn gì nữa. Chuyển qua Android xài luôn hả, nghỉ chơi UIQ rùi ah?
Vô Contacts/More/View folder chọn SIM, click More/Mark chọn Mark All, clcik More chọn Cpoy to Contacts, đợi nó copy xong là hoàn tất. Tuy nhiên lúc này máy của bạn danh bạ đang hiển thị trên SIM, để hiển thị Danh bạ trên bôh nhớ máy bạn phải thực hiện lại bước đầu tiên, Contacts/More/View Folder chọn All phone contacts.
Để cài 3G cho Mobi ở màn hình chờ bạn nhấn *090# sau đó làm theo hướng dẫn là OK. Hoặc vào Control Panel/Connections chọn Internet Wizard, máy sẽ tự động truy cập vào trang chủ để tải về cấu hình tự động, bạn không phải làm gì hết ngoài chọn OK,Yes thôi.
Còn cài Gmail cho máy thì hơi rắc rối tí, bạn để lại Email đi, mình mail lại cách cài đặt cho.

Chỉ luôn đi, còn hẹn gì nữa. Chuyển qua Android xài luôn hả, nghỉ chơi UIQ rùi ah?
Vô Contacts/More/View folder chọn SIM, click More/Mark chọn Mark All, clcik More chọn Cpoy to Contacts, đợi nó copy xong là hoàn tất. Tuy nhiên lúc này máy của bạn danh bạ đang hiển thị trên SIM, để hiển thị Danh bạ trên bôh nhớ máy bạn phải thực hiện lại bước đầu tiên, Contacts/More/View Folder chọn All phone contacts.
Để cài 3G cho Mobi ở màn hình chờ bạn nhấn *090# sau đó làm theo hướng dẫn là OK. Hoặc vào Control Panel/Connections chọn Internet Wizard, máy sẽ tự động truy cập vào trang chủ để tải về cấu hình tự động, bạn không phải làm gì hết ngoài chọn OK,Yes thôi.
Còn cài Gmail cho máy thì hơi rắc rối tí, bạn để lại Email đi, mình mail lại cách cài đặt cho.

mail của mình kimlong.dttd@gmail.com . thanks bro nhé, à mà cho mình hỏi thêm sao đt mình ko kết nối đc với pc vậy

Khi kết nối với PC ĐT có hai chế độ Phone mod và Files Transfer. Nếu để chế độ Files Transfer thì PC nhận ĐT như một ổ USB. Còn chế độ Phone mode thì có thể sử dụng ĐT như một modem để kết nối Internet. Nếu PC kg nhận ra ĐT bạn vào trang chủ của SonyEricsson và tải về phần mềm PC Suite, cài vào PC xem thử nó có nhận dc ĐT không? Còn một nguyên nhân nữa là có thể Cable bị lỏng, nên PC không nhận ra ĐT.

mình lên trang sony tải pc suite về rùi mà ko hỉu sao ko mở đc pc nó báo lổi

Bạn hãy nói rõ hơn nó báo lỗi gì vậy bạn?Bạn đã chắc chắn Down đúng phiên bản PC Suite cho dòng máy của bạn chưa?Kiểm tra lại đi bạn!
Nếu tập tin đang ở dạng nén thì bạn hãy giải nén ra đã nhé,sau đó mới tiến hành bung File cài đặt trên PC.Nếu cần thiết bạn hãy quét Virut và Reset lại PC cho chắc nhé!!!;;)

tình trạng đuôi cable bị lỏng là do các bạn ko biết cách tháo cable. Đối với dòng uiq này khi rút cable ra các bạn phải bẻ cable xuống chứ ko phải rút trực diện ra đâu, nên để ý điều này. Nếu bị lỏng như vậy thì nên ra tiệm nó sẽ thay chuôi cable mới cho bạn.

hix mình mới sài con w960i mà mò hoài chẳng đc gì mong các bác chỉ giúp mình cách copy contact từ sim ra máy và ngược lại với setup cái 3g của mobi giúp mình với mò hoài mà chẳng đc . thanks

vào contact chọn menu --> mark all --> copy to contact. Thế là xong.

xin giúp về P1i:
- muốn lưu tin nhắn vào bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ phải làm thế nào vậy. mình thấy nó toàn lưu trên sim (thấy hình cái sim ở biểu tượng tin nhắn), mình đánh dấu tất cả tin nhắn rùi xóa nhưng k đc, nó hiện thông báo "bad request"
- chỉ mình cách format máy như bọn nokia ấn tổ hợp 4 phím "nguồn" + "gọi" + "*" + "3"
mong đc hồi âm của mọi người :D
thanks nhìu

xin giúp về P1i:
- muốn lưu tin nhắn vào bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ phải làm thế nào vậy. mình thấy nó toàn lưu trên sim (thấy hình cái sim ở biểu tượng tin nhắn), mình đánh dấu tất cả tin nhắn rùi xóa nhưng k đc, nó hiện thông báo "bad request"
- chỉ mình cách format máy như bọn nokia ấn tổ hợp 4 phím "nguồn" + "gọi" + "*" + "3"
mong đc hồi âm của mọi người :D
thanks nhìu

đa phần là lưu tin nhắn trên máy chứ đâu có trên sim gì đâu bạn.
Muốn format thì nhấn tổ hợp sau:
lên * xuông xuống * xuống *
Chúc bạn thành công.

p990i không nghe gọi được

các bro cho e hỏi chút.con p9 của e tự dưng không nghe được,hoàn toàn không nghe thấy loa trong khi co người khác gọi tới.e reset lai thì lại ngon bình thường.không hiểu do lỗi phần mềm hay phần cứng nữa.à mà cồn lỗi nữa là màn hinh nhiều khi cứ sáng lờ lò không tắt hẳn.reset lai thi lại bình thường.giúp em với.thank các bác nhiều

Back