• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Bạn nên update lại FW đi. Reset lại mà hết lỗi thì phần lớn khả năng do lỗi phần mềm.

mình cũng bị vấn đề như bạn nè. mà chưa khăc phục được. có ai giúp mình với. thanhks

Chào các bạn

Lâu lắm mới lôi con P990i ra xài lại, đăng kí gói TV1 của vinaphone định xem TV trực tuyến cho ngon, thế mà lại không thể coi được mặc dù đã cài đặt được GPRS và 3G rồi

Máy có chạy lên buffering được 100% nhưng lại báo " this link apperars to not be workin. do you want to try again?"

Vào phần Video box thì xem được một chút.

Phần mềm My TV tôi có cài vào được nhưng khi sử dụng nói không thể kết nối được.

Bạn nào kết nối thành công rồi chia sẻ cho mình với.

Thanks all:-?

mình cũng bị vấn đề như bạn nè. mà chưa khăc phục được. có ai giúp mình với. thanhks

tất cả tình trạng trên đều là do đường truyền GPRS ko dc tốt dẫn đến bị mất link. Mình đã thử coi bằng wifi nhưng cũng ko khả quan là mấy.

Xin Phần mềm xem ảnh cho p990i

Mình lục lọi trên mạng mấy hôm nay mà vẫn không tìm đc đành phải cầu cứu mọi người.
e đang tìm phần mềm nào xem ảnh tiện dụng như kiểu Rescoviewer Photo :
next ảnh nhanh ,
zom dễ dàng ,
có thể sử dụng phim tắt ,
lựa chọn mở folder chứa ảnh dễ
di chuyển muợt khi ảnh đã zoom lớn lên

ai có làm ơn share giúp.
e đã dùng thử Gview , core player ,trình mặc định của máy nhưng cứ đc cái này thì hỏng cái kia, nói chung là ko cái nào bằng Rescoviewer kả,
thaks trc

rất tiếc là không có phần mềm nào như yêu cầu của bạn cả, những phần mềm mà bạn đã test là good nhất rồi.

Hỏi về cảm ứng vuốt của p990i

Mình mới dùng p990i nên hơi gà mờ,mong ae tận tình chỉ bảo.
hôm mới mua về của 1 anh mình vào các mục danh bạ,list bài hát... đại loại là kiểu danh sách thì mình có thể vuốt dc gần như iphone,giống trong trình duyệt web ấy.nhưng sau khi up FW thì mình ko thể làm dc như vậy nữa.ai biết thì hướng dẫn mình với.

chán wa.ko ai giúp dc mình sao?bây giờ vuốt xuống phải dùng thanh trượt rất khó chịu chứ ko vuốt dc ở giữa màn hình nữa.

Vô Control panel/Device/Transition chọn ON là vuốt dc.
đây chỉ là thay đổi hiệu ứng giao diện thôi,ko dc bác ạ.nhìn thằng bạn dùng 5800 nó vuốt nuột ưa mà thèm.chắc chắn p9 cũ làm dc nhưng chưa tìm ra

SE P990i Sau khi reset Master máy máy die luôn

SE P990i Sau khi mình reset master thì máy khởi động lại............đến lúc chọn ngôn ngữ mình chọn TA xong máy khởi động tiếp.....................xong tắt phụt cái :)) tháo pin ra lắp vào bật nguồn máy rung 1 cái màn hình sáng 1 cái rồi góm luôn..................ko bít máy mình bị làm :(.

Mà máy mình chẳng uprom đc vì ko có bàn phím ngoài mà nhấn phím @ mỏi cả tay mãy cũng chẳng nhận...... chán quá ko lẽ die máy........ mọi ng` giúp mình vs :((

cáp con lăn p910i

chả là hôm nay rảnh rỗi em tháo con máy ra ngâm cứu mà vô tình làm đứt dây cáp nối từ con lăn ra. bác nào biết mua hay sữa chữa thay thế cái dây cáp này ở đâu thì giúp em với. hichic. cám ơn các bác nhiều nhiều

Ở Sài Gòn thì bạn qua Lê Hồng Phong với 3/2 săn l̀ùng thử. P910 có khá lâu nên phụ kiện hơi khó tìm.

xin hướng dẫn push mail trên p990i.

ai biết thì chỉ giúp mình với!thanks

Chú ý post bài vào đúng Topic bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:
Pushmail thì chắc không Push dc rồi, cài đặt để check trên Mobile thì dc. Bạn vào Messaging/More/Setting/Email accounts chọn More/New accounts sau đó khai báo như sau:
Tab Basic:
Account name:
Đặt tùy ý
Your name:
Tùy chọn.
Email address:
địa chỉ email của bạn. Vd: abc@gmail.com (abc@yahoo.com.vn)
Connection type:
POP3

Tab Inbox:
Incoming server address:
imap.googlemail.com (pop.mail.yahoo.com.vn nếu hộp thư là Yahoo)
User name:
Tên địa chỉ mail của bạn nhưng bỏ đi @gmail.com(@yahoo.com.vn)
Password:
Mật khẩu của Email.
Download Restrictions:
có 3 tùy chọn là : Just header( chỉ tiêu đề), Emails smaller than ( Tải xuống emails với dung lượng nhỏ hơn số KB bạn đặt ở phía dưới đây) và No Restriction ( Không hạn chế dung lượng của email tải xuống)
Nên chọn Just header để tiết kiệm dung lượng.
Smaller than:
Chọn dung lượng tối đa cho phép tải xuống khi check mail.
Limit number of emails==> cái này bỏ qua.

Tab Outbox:
Outgoing server address:
smtp.googlemail.com (smtp.mail.yahoo.com.vn nếu là Yahoo).
[v] Use SMTP authentication ( đánh dấu chọn).
[ ] Use inbox login details ==> bỏ trống, không chọn.
User name:
Tên địa chỉ email, nhưng bỏ đi phần @...phía sau.
Password:
Mật khẩu của hộp thư.
Bước cuối cùng chọn More/Advanced
tab Incoming:
Sercure connection:
SSL
Incoming mail port 995

tab Outgoing:
Sercure connection:
SSL
Outgoing mail port:
465
Save tất cả lại là bạn đã có thể check mail trên con P yêu quý dc rồi đó. Hy vọng bài viết của mình sẽ giúp ích dc cho bạn.

new mem, tìm hiểu thông tin ,sòt về p900

em mới mua p900. thấy hay. vui, nhưng có 3 điều bất cập là
1: dung lượng pin: 1 ngày:-?
2: soft và game cho máy
3: firmway+ tiếng việt
search goole rùi nhưng toàn bài loãng, không hợp lí nhu cầu các bạn mới
mong các pro hướng dẫn và cho link down

thanks alll:|

Back