• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ôi phần mêm này hay thế mà lại ko có các thành phố nước ngoài tiếc wa'',bạn cho mình hỏi thêm điều này nữa là vn ở khu vực west asia hay west asia 2 vậy,tại mình muốn set ảnh vệ tinh cho mấy thành phố vn ,nếu muốn set thêm khu vực vệ tinh thì làm sao bạn mình down file rada.rar của bạn về mà ko biết làm sao cho những cái link đó nó hiện ra trong phần weather image,,ở trên bạn nói copy vào ko lẽ là copy file .rar nếu unrar thì chỉ dược 1 file document copy vào thì cung đâu có tác dụng đâu bạn,giải thích giúp mình với ,cái phần mềm này nhiều thứ wa'' mình đang đau đầu với nó đây, thanks a lot
File Radars đó thực chất là một file text chứa các đường link. Bạn phải giải nén xong rồi chép đè file Text đó vào thư mục cài WP sau đó bạn Setting của phần mềm WP /........./ Weather inmage . Ở mục Select Weather Image bạn nhấp vào mũi tên kéo xuống chọn link ảnh mây mà bạn muốn . Khu vực đông nam á thì bắt đầu là West Asian 2. Sau đó bạn thoát ra và updata là OK thôi. Và các ảnh mây là một khu vực rộng lớn chứ không có ảnh mây của từng thành phố đâu bạn. Một thành phố mà nhìn từ trên vệ tinh xuống chỉ bằng hạt cát thì thể hiện ảnh mây thế nào được.:D

Phat Phinger cho QVGA nào :D

Download Icon :

Download Themes :

:))He he he .Khá Pro đấy . Nhưng vẫn phải thay icon động vào mới thật là Pro=))

Chỉnh sửa cuối:
Vậy thì vẫn giữ nguyên Icon của bộ Bliss Alive hoặc Vista Alive rồi thay Themes là đc mà ancola66 :D

Vậy thì vẫn giữ nguyên Icon của bộ Bliss Alive hoặc Vista Alive rồi thay Themes là đc mà ancola66 :D

Mình đã nghiên cứu qua rồi,:)) phải Resize lại khá nhiều thì mới hiển thị đúng được:))

cái phần mềm này nó update thời thiết như vậy thì sẽ tốn bộ nhớ máy vậy những dữ liệu thời tiết đã cũ rồi làm sao mà xóa hả bạn có cách nào ta cho nhưng gì nó update lên thẻ nhớ ko nhỉ thanks

cái phần mềm này nó update thời thiết như vậy thì sẽ tốn bộ nhớ máy vậy những dữ liệu thời tiết đã cũ rồi làm sao mà xóa hả bạn có cách nào ta cho nhưng gì nó update lên thẻ nhớ ko nhỉ thanks

WP là một chương trình cập nhật thời tiết mà làm sao cũ được bkav3003:p.WP sẽ tự động xóa đi nhưng dữ liệu cũ và cập nhật thêm những dữ liệu mới ( nếu có kết nối GPRS,Sync, WiFi ):D.bkav3003 cài WP trên main hay trên card đều có thể xóa được dữ liệu và có thể cập nhật lại cái mới cũng được :D

có cách nào mà tất cả nhưng thông tin thời tiết mới cập nhật đều được lưu trên memory card ko nhỉ thanks

Với những người chưa quen thì cài được trên Storage Card cũng vất vả đấy. Nếu chỉ dùng 1 hình vệ tinh thì nên cài trên Main, cũng chẳng tốn đất lắm đâu, và dễ cài đặt.

UPDATA THỜI TIẾT NƯỚC NGOÀI

Theo yêu cầu của các bạn .Tôi xin hướng dẫn cách updata thời tiết nước ngoài đối với WEATHER PANEL
Trước tiên các bạn vào đây :
http://xoap.weather.com/weather/local/FRXX0006?cc=*&unit=c

Các bạn thấy một đoạn của đường link : FRXX0006
Đó chính là mã vùng của địa danh mà bạn cần updata (ở đây tôi lấy ví dụ là Pháp). Trong đó :
FR Là mã nước
000X là mã vùng ( X ở đây là từ 1 cho đến XX mà kênh WeatherChanel hỗ trợ cho nước đó)
Ở đây tôi lấy ví dụ là thành phố Marseille, France nên có mã vùng là 0006. Bạn chỉ việc thay số cuối để tìm được thành phố mà bạn cần ( Lưu ý là từ số 10 trở đi bạn phải gõ 0010 chứ không phải 00010).
Phần mềm Weather Panel đòi hỏi bạn ngoài mã vùng bạn còn phải gõ chính xác tên địa danh vậy bạn hãy xem tên của địa danh mà bạn cần ở trang trên là gì sau đó bạn gõ chính xác vào PPC là ok.Ví dụ :

<?xml version="1.0" encoding="ISO-8859-1" ?>
- <!-- This document is intended only for use by authorized licensees of The Weather Channel. Unauthorized use is prohibited. Copyright 1995-2005, The Weather Channel Interactive, Inc. All Rights Reserved.
-->
- <weather ver="2.0">
- <head>
<locale>en_US</locale>
<form>MEDIUM</form>
<ut>F</ut>
<ud>mi</ud>
<us>mph</us>
<up>in</up>
<ur>in</ur>
</head>
- <loc id="FRXX0006">
<dnam>Aubagne, France</dnam>
<tm>6:13 AM</tm>
<lat>43.29</lat>
<lon>5.57</lon>
<sunr>7:44 AM</sunr>
<suns>7:06 PM</suns>
<zone>2</zone>
</loc>
- <cc>
<lsup>10/9/07 6:00 AM Local Time</lsup>
<obst>Marseille, France</obst>
<tmp>55</tmp>
<flik>55</flik>
<t>Fair</t>
<icon>33</icon>
- <bar>
<r>30.09</r>
<d>steady</d>
</bar>
- <wind>
<s>2</s>
<gust>N/A</gust>
<d>0</d>
<t>VAR</t>
</wind>
<hmid>77</hmid>
<vis>6.2</vis>
- <uv>
<i>0</i>
<t>Low</t>
</uv>
<dewp>48</dewp>
- <moon>
<icon>27</icon>
<t>Waning Crescent</t>
</moon>
</cc>
</weather>
Thành phố Marseille của Pháp có mã vùng là FRXX0006 và tên chính xác của thành phố là Marseille, France

Sau đây là một số đầu mã nước cơ bản mà tôi tìm hiểu được :

Pháp : FR
Đức : GM
Ý : IT
Nhật: JA
Nga :RS
Hy lạp :EG
Anh : UK
Thụy Điển: SW
Canada : CA
Thái lan: TH
Trung Quốc: CH
Malaysya :MY
Áo: AU
Singapore SN
Hà Lan: NL
Saudiarabia SA
Đài loan: TW
Korea :KN

Chúc các bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:
Theo yêu cầu của các bạn .Tôi xin hướng dẫn cách updata thời tiết nước ngoài đối với WEATHER PANEL
Trước tiên các bạn vào đây :
http://xoap.weather.com/weather/local/FRXX0006?cc=*&unit=c

Các bạn thấy một đoạn của đường link : FRXX0006
Đó chính là mã vùng của địa danh mà bạn cần updata (ở đây tôi lấy ví dụ là Pháp). Trong đó :
FR Là mã nước
000X là mã vùng ( X ở đây là từ 1 cho đến XX mà kênh WeatherChanel hỗ trợ cho nước đó)
Ở đây tôi lấy ví dụ là thành phố Marseille, France nên có mã vùng là 0006. Bạn chỉ việc thay số cuối để tìm được thành phố mà bạn cần ( Lưu ý là từ số 10 trở đi bạn phải gõ 0010 chứ không phải 00010).
Phần mềm Weather Panel đòi hỏi bạn ngoài mã vùng bạn còn phải gõ chính xác tên địa danh vậy bạn hãy xem tên của địa danh mà bạn cần ở trang trên là gì sau đó bạn gõ chính xác vào PPC là ok.Ví dụ :

<?xml version="1.0" encoding="ISO-8859-1" ?>
- <!-- This document is intended only for use by authorized licensees of The Weather Channel. Unauthorized use is prohibited. Copyright 1995-2005, The Weather Channel Interactive, Inc. All Rights Reserved.
-->
- <weather ver="2.0">
- <head>
<locale>en_US</locale>
<form>MEDIUM</form>
<ut>F</ut>
<ud>mi</ud>
<us>mph</us>
<up>in</up>
<ur>in</ur>
</head>
- <loc id="FRXX0006">
<dnam>Aubagne, France</dnam>
<tm>6:13 AM</tm>
<lat>43.29</lat>
<lon>5.57</lon>
<sunr>7:44 AM</sunr>
<suns>7:06 PM</suns>
<zone>2</zone>
</loc>
- <cc>
<lsup>10/9/07 6:00 AM Local Time</lsup>
<obst>Marseille, France</obst>
<tmp>55</tmp>
<flik>55</flik>
<t>Fair</t>
<icon>33</icon>
- <bar>
<r>30.09</r>
<d>steady</d>
</bar>
- <wind>
<s>2</s>
<gust>N/A</gust>
<d>0</d>
<t>VAR</t>
</wind>
<hmid>77</hmid>
<vis>6.2</vis>
- <uv>
<i>0</i>
<t>Low</t>
</uv>
<dewp>48</dewp>
- <moon>
<icon>27</icon>
<t>Waning Crescent</t>
</moon>
</cc>
</weather>
Thành phố Marseille của Pháp có mã vùng là FRXX0006 và tên chính xác của thành phố là Marseille, France

Sau đây là một số đầu mã nước cơ bản mà tôi tìm hiểu được :

Pháp : FR
Đức : GM
Ý : IT
Nhật: JA
Nga :RS
Hy lạp :EG
Anh : UK
Thụy Điển: SW
Canada : CA
Thái lan: TH
Trung Quốc: CH
Malaysya :MY
Áo: AU
Singapore SN
Hà Lan: NL
Saudiarabia SA
Đài loan: TW
Korea :KN

Chúc các bạn thành công
ôi bạn mở cái đoạn code file XML dó ở đâu ra vậy,,vậy muôn updTE thời tiết nước ngoài phải mở code để sửa ah``

@ bkav3003 : Đường link đó để bạn tra tìm địa danh trên máy tính thôi mà. Sau khi có địa danh và code thành phố bạn muốn updata trên PC rồi thì bạn lấy số liệu đó ( Code và tên thành phố ) rồi đánh vào mục Settings/City/add new......./ trên PPC để updata thời tiết thôi

Chào!
Cho tui chút,sau khi cài WP & c***k,roi chép đè file ...08,nhưng khi chạy WP nó cứ báo : WP. waitting storage card or invalid layout file..." mà chẳng thấy hiện mặt trăng mặt trời gì ráo trọi. Tui có sai chỗ nào khg?hay cài thiếu gì nữa?
Vui lòng chỉ giáo dùm. Thanks

Chào!
Cho tui chút,sau khi cài WP & c***k,roi chép đè file ...08,nhưng khi chạy WP nó cứ báo : WP. waitting storage card or invalid layout file..." mà chẳng thấy hiện mặt trăng mặt trời gì ráo trọi. Tui có sai chỗ nào khg?hay cài thiếu gì nữa?
Vui lòng chỉ giáo dùm. Thanks
Đó là vì bạn mới cài xong thì đã làm gì có data của thành phố nào đâu:D. Bạn chọt ngay vào dòng chữ đó sẽ hiện lên cửa sổ settings để bạn add thành phố mà bạn muốn có thông tin thời tiết ,sau đó bạn ra ngoài và updata là OK.

Cách settings :
City/add New/ . Đánh tên thành phố vào ô Search For, mã vào ô Location Code nhấn Search .khi nào lên được màn hình sau là Ok( Tên thành phố bạn phải đánh đúng kí tự và không dấu)

Sau đó bạn ra ngoài updata thôi:D

Chỉnh sửa cuối:
Đó là vì bạn mới cài xong thì đã làm gì có data của thành phố nào đâu:D. Bạn chọt ngay vào dòng chữ đó sẽ hiện lên cửa sổ settings để bạn add thành phố mà bạn muốn có thông tin thời tiết ,sau đó bạn ra ngoài và updata là OK.

Cách settings :
City/add New/ . Đánh tên thành phố vào ô Search For, mã vào ô Location Code nhấn Search .khi nào lên được màn hình sau là Ok( Tên thành phố bạn phải đánh đúng kí tự và không dấu)

Sau đó bạn ra ngoài updata thôi:D

Mình đã làm đ1ung theo bạn hướng dẫn, cũng đã upload rồi mà nó chẳng chịu hiện ra...cũng là câu thông báo ở trên...Waitting Storagecard..."
Không biết còn thiếu gì nữa không? Xin chỉ giáo.Thanks

PS: có 1 vấn đề này nữa, là mình chỉ cài WP thôi khg cài WAD & WA2 thì có được không?

mình mới chuyển qua dùng WP, có một câu hỏi muốn hỏi mọi người: Cập nhật qua GPRS có đắt không vậy, chứ lúc nào cũng Sync với máy vi tính để cập nhật cũng thấy oải !!!!!:p

mình mới chuyển qua dùng WP, có một câu hỏi muốn hỏi mọi người: Cập nhật qua GPRS có đắt không vậy, chứ lúc nào cũng Sync với máy vi tính để cập nhật cũng thấy oải !!!!!:p

Nếu bác chỉ cập nhật chắc thời tiết thì không hết mấy tiền đâu, còn nếu cập nhật cả ảnh vệ tinh nữa thì hơi bị nhiều đấy vì GPRS nó tính theo dung lượng mà! Bác kiếm địa điểm nào đó có Wifi mà cập nhật cũng được.
Chúc vui..

Nếu updata bằng GPRS một thành phố + một ảnh mây vệ tinh + ngày hai lần thì một tháng hết khoảng 30k

Các bạn sang đây lấy phần mềm Kaiser Tweak v0.4. Đây là phần mềm đầu tiên có chức năng TẮT GPRS sau một khoảng thời gian đặt trước theo ý bạn . Sau đó các bạn đặt chế độ auto updata cho phần mềm WP với thời lượng 6 tiếng updata một lần ( Cho đỡ tốn xìn:D) > Đảm bảo thời tiết lúc nào cũng chính xác . Mình đã test phần mềm này với thời lượng hẹn giờ tắt GPRS sau 1 phút nhưng chỉ cần phần mềm updata xong dữ liệu la GPRS tự tắt luôn ( Rất hay). Nếu bạn muốn thời tiết chính xác hơn thì có thể đặt Weather Panel 1h hoặc 2h up một lần .

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10514&page=49

Chỉnh sửa cuối:
hình như phần mềm weather panel khi cài vào máy chạy trên màn hình today làm máy tốn pin hơn rất nhiều phải ko các bạn,,mình thấy máy của mình để chế độ flight mode ma` 2 ngày là hết pin rồi trong khi trước kia dể chế độ fligh mode phải gần 2 tuần máy mình mới hết pin,ko biết do rom (mình xài bản rom chính hãng mới vừa cập nhật trên website cingular)hay phần mềm nữa,

Back