• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

Điều này có thể do 2 nguyên nhân ,nhưng mình nghiêng về nguyên nhân thứ 2* 1. Có thể trong quá trình sử dụng chỉnh sửa theme bạn làm sai một công đoạn nào đó.
* 2. Vì máy của bạn đã cài theme *.tsk khác theme default nên WA hiển thị thanh dưới theo mầu của theme *.tsk mà bạn đang dùng, ở đây mình thấy thanh dưới của bạn có mầu lòng tôm thì đúng như ở phần review rồi còn gì

1. E đã set lại theme default,kết quả vẫn như cũ. Không khác j với khi set theme khác. E dùng theme HTC,màu đen. Ở ngoài desktop nó vẫn hiển thị 3D,nhưng vào trong các ứng dụng nó lại chuyển về thanh xấu xí kia.

2. Trước đây,cài bản beta,e vẫn thấy nó hiển thị 3D như của bác. Nhưg sau vài lần set skin,e thấy hình như nó bị thế. E đã thử remove,cài lại,thậm chí cả hard reset,nó vẫn bị thế,ko hiểu sao. E đang dùng WWE 2.03TX

WA3 quản lý các Skin không giống như WA2.
Ở WA3 khi bạn chọn một Skin nào đó và sau đó customize nó thì nó sẽ lưu một file có tên là CurrentTheme.ini ở thư mục sau ( chỉ nhìn thấy trên PC): Mobile Device/Lageridge/. Trong đó lưu toàn bộ thông tin thay đổi của bạn về bộ theme bạn đang sử dụng.
Và khi bạn chọn một Skin khác thì các thông tin của Skin bạn vừa chọn lại làm thay đổi file này , thế nên khi bạn chọn lại Skin cũ thì đâu lại vào đấy( Sẽ mất hết các thay đổi của bạn đối với Skin truớc). Điều này tương tự như của WAD.
Vậy làm thế nào để Bạn có thể thay đổi các theme mà không bị các thay đổi của bạn đối với từng bộ theme khi lúc thì bạn dùng bộ này lúc thì bạn dùng bộ kia mà không phải mệt mỏi để thiết lập lại?
WA3 có hỗ trợ chức năng đó : EXPORT
Khi bạn đã thiết lập xong các thông số theo ý thích (customize) thì bạn hãy dùng chức năng này để EXPORT file Skin của bộ đó ra và đặt tên theo ý thích của bạn . Tìm nơi lưu Skin đó lại ( Thường là lưu ở thư mục bạn cài WA3) Phần mềm sẽ hỏi bạn có Add Skin đó vào mục lục các Skin không bạn đồng ý .Sau đó bạn có thể cài bộ theme khác và khi cần dùng lại bộ theme cũ thì bạn chỉ việc load các file Skin lên và chí vào file skin bạn đã EXPORT /Apply là lại đâu vào đấy ( Với điều kiện i hệt như WAD là thư mục chứa Theme phải giữ nguyên thì Skin của bộ theme đó mới tìm đúng đường dẫn đến các file ảnh đuợc)

Cám ơn bạn , bạn hiểu nhầm ý tôi rồi , tôi muốn nói là khi dùng chung WA3 và WAD thì không thay đổi theme được , còn chỉ dùng WA3 không thì vẫn dùng tốt không có vấn đè gì cả . trường hợp của tôi giống như trường hợp của bạn kanzuyos

Cám ơn bạn , bạn hiểu nhầm ý tôi rồi , tôi muốn nói là khi dùng chung WA3 và WAD thì không thay đổi theme được , còn chỉ dùng WA3 không thì vẫn dùng tốt không có vấn đè gì cả . trường hợp của tôi giống như trường hợp của bạn kanzuyos
.Vẫn đổi được bình thường mà bạn vì WA và WAD đều cùng một mẹ đẻ ra mà ,Thậm chí WA
3 còn hỗ trợ WAD tốt hơn cả WA2. Nếu máy bạn khó đổi Theme của WA thì bạn thử vào Wisbar/Settings/plugin và bỏ dấu ở ô Desktop để tắt WAD sau đó bạn đổi theme của WA3. Xong xuôi bạn lại vào Wisbar/Settings/Plugin để khởi động lại WAD xem sao.

.Vẫn đổi được bình thường mà bạn vì WA và WAD đều cùng một mẹ đẻ ra mà ,Thậm chí WA
3 còn hỗ trợ WAD tốt hơn cả WA2. Nếu máy bạn khó đổi Theme của WA thì bạn thử vào Wisbar/Settings/plugin và bỏ dấu ở ô Desktop để tắt WAD sau đó bạn đổi theme của WA3. Xong xuôi bạn lại vào Wisbar/Settings/Plugin để khởi động lại WAD xem sao.
Cảm ơn bạn tớ đã sử lý đựơc rồi làm như bạn Hoangdat_Vista, cài WAD trước sau mới cài WA3 thì sử dụng OK ngon lành luôn

em muốn xài PS tự làm cái icon báo sóng DT signal strength( phải ko nhỉ , hay là phone) cho thanh taskbar của wa3 mà ko biết làm theo "công thức" sao cho nó "động đậy" được các bác nhỉ.??
:D :D :D
cho em hỏi luôn là có quăng nó ra WAD đươc hok hay phải làm lại cái khác với "công thức" khác nhỉ
và các meter thì sao ?dùng chung WAD cho WA3 đc hok?
em qua box :<<Icon đẹp cho iLauncher & Wisbar Desktop đây>> thì thấy nhìu meter nhưng chỉ dùng cho Ilaucher chứ hok xài cho WAD hay WA3 dc.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=3879&page=3
các bác giúp em nhé... thanks..!

Cảm ơn bạn tớ đã sử lý đựơc rồi làm như bạn Hoangdat_Vista, cài WAD trước sau mới cài WA3 thì sử dụng OK ngon lành luôn

phải rồi đấy bác ạ. thanks bác Hoangdat_Vista cái nào.--> ngắn gọn, đúng mục tiêu.. :D :D :D:p:p:p:p

Last edited by a moderator:
Để đáp ứng nhu cầu của các bạn sử dụng phần mềm Wisbar Advance 3. Tôi biên soạn ra tập hướng dẫn sử dụng WA3 này để các bạn có thể dễ dàng làm chủ phần mềm này và làm đẹp cho PPC của mình. Rất mong được sự đóng góp ý kiến của các bạn và chúc các bạn tạo ra được những màn hình thật đẹp và mang phong cách của riêng mình .Xin chân thành cảm ơn
cám ơn bạn rất nhiều , tiện thể bạn làm cho 1 bài nữa tổng hợp hướng dẫn chỉnh sửa skin của WA2 để sử dụng được cho WA3 đi vì skin cho WA3 ít quá .

cám ơn bạn rất nhiều , tiện thể bạn làm cho 1 bài nữa tổng hợp hướng dẫn chỉnh sửa skin của WA2 để sử dụng được cho WA3 đi vì skin cho WA3 ít quá .
*Về thực chất thì Skin của WA3 cũng không khác gì của WA2. Chỉ có một thay đổi chút xíu là đổi đuôi cho file Skin (*.skin > *.wisbar)và nếu cần thiết thì chỉnh thêm một dòng lệnh trong file Skin(DPI). Tất cả các điều đó ở các bài trước mình và bạn Long Giang đã nói hết rồi, Bạn chịu khó đọc lại nhé.
*Và vì không có sự khác biệt rõ rệt đồng thời WA3 cũng hỗ trợ Theme WA2 nên các tác giả của các bộ theme WA2 trước kia cũng ít thiết kế thêm mới mà chủ yếu cũng là chuyển đổi từ WA2 > WA3 mà thôi.

em muốn xài PS tự làm cái icon báo sóng DT signal strength( phải ko nhỉ , hay là phone) cho thanh taskbar của wa3 mà ko biết làm theo "công thức" sao cho nó "động đậy" được các bác nhỉ.??
:D :D :D
cho em hỏi luôn là có quăng nó ra WAD đươc hok hay phải làm lại cái khác với "công thức" khác nhỉ
và các meter thì sao ?dùng chung WAD cho WA3 đc hok?
em qua box :<<Icon đẹp cho iLauncher & Wisbar Desktop đây>> thì thấy nhìu meter nhưng chỉ dùng cho Ilaucher chứ hok xài cho WAD hay WA3 dc.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=3879&page=3
các bác giúp em nhé... thanks..!

:-??:-??:-??===>>>các bác ơi, help em với nào ...!!!!:-??:-??:-??:-??

@ phungthanh : bác mở thư mục chứa theme, tìm file *.skin rồi sửa lại thành *.wisbar nhé. trong install themes thì chon wa 3.x rồi tìm cái *.wisbar mới sửa mà chọt vào.còn cái DPI thì dùng chuyển VGA,QVGA thôi. :D :D :D
(cái này em học của bác LONG GIANG với bác ancola á ) :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:
Chào Bác ancola66, em đọc hướng dẫn của Bác em thấy Bác có bộ theme rất ư là cool. Nếu được, Bác có thể up lên cho em được không. Em cảm ơn bác trước.
Bạn muốn bộ nguyên bản hay là bộ mình đã chỉnh sửa một số icon trên thanh tiêu đề và các button ở bên trong, âm báo như Win XP ?

chà mệt quá từ sáng đến giờ đọc lại từ đầu các bài viết . hiểu vấn đề đã hòm hòm, còn 1 vấn đề nhỏ nữa mong chỉ giáo :
lấy skin của WA2 dùng cho Wa3 thì cột báo sóng hiện lên 1 màu ,nhưng không báo có bao nhiêu vạch sóng
bác nào chỉ cho cách làm cho nó hiện có bao nhiêu vạch sóng nhé Thank.......
Thứ nhất cột báo sóng chỉ có một mầu thôi khi bạn dùng với WA2 cũng vậy.
Thứ hai bạn dùng icon nào vậy:-?Icon của cột báo sóng bao giờ cũng có vạch đó bạn , thông thường là 4 hoặc 5 vạch( Bất kể loại nào False hay True đều thế cả)

Tôi dùng WA3 từ bản Beta đến 3.102 tôi thấy có lúc cài xài ổn định lúc k ổn.Cùng O2 MINI có máy cài được có máy k cài được.Tôi mới Hardset lai máy chưa cài 1 ct nào cài Wa3 lại k đc .Tôi cài lai WA2 thì không sao.Thật BÓ TAY ông wa3 luôn.không thể hiểu nổi thằng này.????????

Bác không nói rõ cho mọi người biết "không ổn" của bác là như thế nào?
bác xem lại xem có dùng chung với Wisbar Advance Desktop ko nhé.
nếu có dùng chung thì bác tháo hết ra,clean registry, cài WAD trước rồi mới cài WA3 nhé , xài bản của bác TMAP up trang trước khá ổn.
chúc vui :D :D :D

tôi dùng thử WA2_Silverado cho WA3 đổi đuôi như chỉ dẫn dùng OK . cột báo sóng có nhiều vạch nhưng chỉ 1 màu xám , trước kia dùng cho WA2 thì trong cột báo sóng có 2 phần 1 phần màu xám và 1 phần màu xanh nhạt chỉ ở 1 khu vực nào đó sóng mạnh hay yếu được bao nhiêu vạch VD dược 2 vạch chẳng hạn thể hiện 2 vạch màu xanh đè lên cột màu xám . bây giờ dùng cho WA3 thì chỉ mỗi cột màu xám không có vạch màu xanh thể hiện đựơc sóng mạnh hay yếu.
sory vì không biết đưa hình lên phải diễn giải dài dòng
:))Bạn lại không đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ròi. Trong bản hướng dẫn mình đã nói về phần khắc phục những bộ theme không load được lên hết ,hoặc load lên nhưng không thể hiện đúng . (Mình viết ở phần Customize/Taskbar đó).

Bác ơi. Sao trong bài viết của bác,e thấy hình cái theme default cả 2 thanh taskbar nó đều là 3D cả. Trong khi của e nó chỉ có thanh trên là 3D nhỉ. E dùng mini,WM03

WA3 chỉ có 2 thanh 3D ở màn hình Today cho WM2003 thôi, còn khi vào các chương trình thì chỉ có thanh 3D trên thôi, đó không phải lỗi gì cả mà mặc định của WM2003 là vậy, hy vọng ở các phiên bản sau WA3 sẽ hỗ trợ điều này cho WM2003.

Mình nói thêm cho rõ nguyên do làm sao WAD phải được cài trước WA3
Đây là lời tác giả WA3 trên trang chủ:
WAD needs to be installed before WA3 because WAD contains an older Theme Manager
Tạm dịch là: WAD phải được cài trước WA3 bởi vì WAD Chứa phần Quản lý Theme.

SIGNAL STRENGHT ==> quá đơn giản..!

tôi dùng thử WA2_Silverado cho WA3 đổi đuôi như chỉ dẫn dùng OK . cột báo sóng có nhiều vạch nhưng chỉ 1 màu xám , trước kia dùng cho WA2 thì trong cột báo sóng có 2 phần 1 phần màu xám và 1 phần màu xanh nhạt chỉ ở 1 khu vực nào đó sóng mạnh hay yếu được bao nhiêu vạch VD dược 2 vạch chẳng hạn thể hiện 2 vạch màu xanh đè lên cột màu xám . bây giờ dùng cho WA3 thì chỉ mỗi cột màu xám không có vạch màu xanh thể hiện đựơc sóng mạnh hay yếu.
sory vì không biết đưa hình lên phải diễn giải dài dòng

sau 2 ngày chờ đợi câu hỏi về signal strenght của em được trả lời, nhưng ko ai giúp được cả, em đã tự mình mày mò tìm hiểu từ các icon có sẵn, sau 20 thí nghiệm thì em đã tạm thành công và phát huy.:)):)):))
giờ đây em tuyên bố rằng nếu icon signal strenght của các bác có vấn đề thì cứ gủi cho em,em sẽ hô biến cho nó động đậy như bác muốn .
Thậm chí nếu bác thích thì em sẵn sàng làm giúp bác icon signal strenght 4 màu luôn ( mỗi vạch 1 màu theo nhu cầu) và có thể làm ngang dọc , trái phải, trên dưới tuỳ thích. thậm chí làm sóng nhảy theo đường "chéo" hay "vòng tròn" :D :D :D :D :D :D :D
em đang kiểm tra kết quả.. thật sự chưa biết mô tả với các bác sao nhưng em tạm gọi nó là "những màu trắng huyền bí"..hic.. ko biết sao thằng lakeridge nó nghỉ ra cái trò làm đau đầu thế nhỉ.:)):)):))

@ bác phungthanh : :)):))bác gửi cái icon hỏng của bác cho em, em làm lại cho nhé , bác thích màu gì cũng ok nốt. (chơi 1 quả 4 màu ko) :)):)):)):))
chúc vui.

PS: đang thử nghiệm,nhận sáng tạo icon signal strenght theo nhu cầu

hehe ,:D:D mém quên cái liên lạc : Y!M : weareinlove_nk
có gì các bác cứ quăng cho cái ofline sms nhé , em cũng online suốt đấy. :))

Mình muốn thay màu hiển thị của 2 thanh taskbar trên và dưới cho cùng với màu của themes mà o đc,chảng là mình đang dùng cái themes crossbow default nhưng màu của 2 thanh taskbar lại là màu đen.Có bạn bào biết cách làm hướng dẫn mình với nhé
Thanks

pó tay, hok biết nói sao cho dễ hiểu.

vậy bạn chỉ cho cách làm đi , chơi cái này mà người khác làm hộ thì mất sướng , phải tự tay làm cơ , mới lại bạn sửa cho chỉ được 1 bộ , còn mình biết cách rồi thì sửa bộ nào cũng được không phải nhờ sửa nữa , chờ tin của bạn. thân
to ancola66 : tôi đã làm theo hướng dẫn load lai các icon nhưng không được bạn à

thú thực với bác là em cũng chưa biết giải thích với các bác sao nữa,khá phức tạp.em dùng paint và photoshop. để sửa, nguyên liệu là những màu trắng huyền bí có sẵn của cái icon signal di kèm với các theme đã download trước đây. :)) :))
bác có thắc mắc cứ PM với em theo nick Y!M = weareinlove_nk
em hướng dẫn trực tiếp luôn xem bác có hiểu nổi ko!.
:D:D:D:D:D:D

Chào cả nhà!Mình down Battery Bar của bạn longgiang81 về rồi mà không biết chép vào đâu để dùng được.Bạn nào biết chỉ giúp mình với.
chép vào đâu cũng được bạn à , theo tôi để dễ thì bạn nên chép vào bộ skin mà bạn chuẩn bị sử dụng .
sau đó bạn vào settings/theme/wisbar/menu/cutomie/taskbar/buttons
phần normal image & pressed image bạn chọt vào "..." tìm đến nơi bạn vừa lưu icon . sau ok là dược thôi

giới thiệu themes vừa làm !!

các bác cho em xin chút ý kiến về bộ themes WA3 này (em design từ A-> Y :D ấy)
Em chưa biết đặt tên gì nữa , các bác xem đặt tên hộ cho em nó luôn nhé. :D :D
:)) :)) :)) :)) :))
thanks các bác nhiều.
đóng góp giúp em, em định vài ngày nữa sẽ hoàn thiện rồi post lên cho mọi người dùng chung ( cả WAD và WA3 đấy nhé )

@all : còn cái hướng dẫn làm và sữa chữa signal trenght / batery / memory "động" thì cho em hẹn tuần sau nhé. em đang định post bài hướng dẫn cho mọi người luôn đây. còn tạm thời , ai gặp vấn đề gì với signal strenght hay batery/memory thì cứ PM cho em,em hô biến cho..

==>> báo cáo với các bác là sáng nay em vừa hô biến thành công giúp bác ancola 66 2 cái signal đấy ạ ... màu vàng chanh nhé .. :D :D :D

Back