• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

nhưng vấn đề là mình có cài WAD bao giờ đâu? :( thế mới lạ chứ. Mà lần trước mình cài cái WA3 lần đầu tiên ý, thì nó chạy ngon lành. Từ lúc nhấn exitting để unload cái WA3 là ko thể nào load lại được nữa :(. Xóa đi, cài lại vẫn ko được :(

nhưng vấn đề là mình có cài WAD bao giờ đâu? :( thế mới lạ chứ. Mà lần trước mình cài cái WA3 lần đầu tiên ý, thì nó chạy ngon lành. Từ lúc nhấn exitting để unload cái WA3 là ko thể nào load lại được nữa :(. Xóa đi, cài lại vẫn ko được :(

bạn thử uninstall WA3 ra khỏi máy, dùng MemMaid (hoặc phần mềm dọn rác khác) quét dọn sạch sẽ , vào "program files" xóa hết các thư mục "lakeridge" và "wisbar advance" nếu có, soft reset lại máy. cài bản WA3 1.04 mới nhất, install themes bình thường và sử dụng xem sao.
nếu vẫn không được thì có lẽ lỗi do bộ theme mà bạn đang cố install rồi,
Thử bộ theme khác xem sao. :D :D

Mình nghĩ là sẽ OK thôi. thử xong báo kết quả lại nhé.
thân.
(mà làm gì có chữ "exitting" như bạn nói nhỉ, :-?chỉ có "exit" trong task panel thôi chứ)

Mình dùng bản 3.1.0.4 này trên exec rất hay bị treo máy khi có cuộc gọi tới,thoát ra 0 dùng wa3 nữa thì 0 bị ngay,0 biết có bạn nào bị giống mình 0 nhỉ

bạn thử uninstall WA3 ra khỏi máy, dùng MemMaid (hoặc phần mềm dọn rác khác) quét dọn sạch sẽ , vào "program files" xóa hết các thư mục "lakeridge" và "wisbar advance" nếu có, soft reset lại máy. cài bản WA3 1.04 mới nhất, install themes bình thường và sử dụng xem sao.
nếu vẫn không được thì có lẽ lỗi do bộ theme mà bạn đang cố install rồi,
Thử bộ theme khác xem sao. :D :D

Mình nghĩ là sẽ OK thôi. thử xong báo kết quả lại nhé.
thân.
(mà làm gì có chữ "exitting" như bạn nói nhỉ, :-?chỉ có "exit" trong task panel thôi chứ)

Mình cũng đã thử install bộ theme khác rồi nhưng không thể được, mình chạy lại cái WA3 cũng không hiện cái biểu tượng loading của nó. :(. Mình cũng đã uninstall và xoá sạch cả trong máy và trong registry, soft-reset nhưng khi cài lại vẫn vậy :(

đúng là chữ exit bạn à, mình nhớ nhầm :p

Mình đã thực hiện hard-reset máy và cài lại, chương trình lại chạy bình thường(!?). Nhưng có một vấn đề là thỉng thoảng nó cứ đơ đơ, nhấn mãi 1 lúc hoặc phải chọt nhiều lần thì mới có tác dụng, mình thử uninstall thì lại máy lại ngon lành. Có phải lỗi của WA3 không nhỉ!?

8-|8-|8-|

Mình dùng bản 3.1.0.4 này trên exec rất hay bị treo máy khi có cuộc gọi tới,thoát ra 0 dùng wa3 nữa thì 0 bị ngay,0 biết có bạn nào bị giống mình 0 nhỉ

Mình cũng đã thử install bộ theme khác rồi nhưng không thể được, mình chạy lại cái WA3 cũng không hiện cái biểu tượng loading của nó. :(. Mình cũng đã uninstall và xoá sạch cả trong máy và trong registry, soft-reset nhưng khi cài lại vẫn vậy :(

đúng là chữ exit bạn à, mình nhớ nhầm :p

Mình đã thực hiện hard-reset máy và cài lại, chương trình lại chạy bình thường(!?). Nhưng có một vấn đề là thỉng thoảng nó cứ đơ đơ, nhấn mãi 1 lúc hoặc phải chọt nhiều lần thì mới có tác dụng, mình thử uninstall thì lại máy lại ngon lành. Có phải lỗi của WA3 không nhỉ!?

8-|8-|8-|

Có lẽ các bạn bị đụng soft nào đó mình dùng vẫn bình thường, đổi theme vẫn OK không bị treo máy. Các bạn thử HS rồi cài thằng này một mình rồi thử các chức năng của nó sẽ biết liền nhưng mình nghĩ do bị đụng soft thôi vì mình dùng cũng nhiều vision vẫn chưa bị tình trạng đó. Thân!!!

Vậy thì xem ra cái này có vẻ hay bị lỗi nhỉ? Tớ nghe nói dùng cái spb plus bản 4.0 cũng bị conflict, dùng cái WA3 này cũng bị lỗi, không biết có cách nào để chạy giả lập WM2006 nữa không nhỉ?
.
Có một cách là bạn UPROM lên 2K6 luôn, khỏi cần giả lập vì Rom 2K6 bây giờ đã có hầu hết cho các dòng máy rồi mà:D (Trừ mini:)))

cho mình hỏi: có cách nào để làm cho thanh taskbar (hay tên file là title-portrait.png) của wisbar advance thành trong suốt không? mình đã thử tạo một vài cái khi dùng XnView thì nó trong suốt, rất ok, nhưng khi gắn vào đều cho kết quả là một thành taskbar màu hồng rực, trông củ chuối không chịu được? các cao thủ chỉ giúp mình với.

cho mình hỏi: có cách nào để làm cho thanh taskbar (hay tên file là title-portrait.png) của wisbar advance thành trong suốt không? mình đã thử tạo một vài cái khi dùng XnView thì nó trong suốt, rất ok, nhưng khi gắn vào đều cho kết quả là một thành taskbar màu hồng rực, trông củ chuối không chịu được? các cao thủ chỉ giúp mình với.

theo bạn trong suốt là sao?
bạn vẫn phải có cái ảnh nền trước thì mới có thể làm cho nó, có vẻ trong suốt được.
và thanh task top bar là 1 phần riêng biệt nên nó đâu có sẵn ảnh nền, vậy làm trong suốt rồi thì đâu còn thấy gì hả bạn.

Còn trong today thì như mình nói là có thể làm cho nó có vẻ trong suốt với wallpaper của bạn.nhưng nó sẽ ko đổi màu khi vào trong programs.

bạn có thể up wallpaper của bạn lên đây, mình làm giúp cho.
nhưng buồn một cái là mỗi khi thay đổi wallpaper thì lại phải làm lại.. hìhì. :D :D

post ảnh của cái today của mình lên đây này.bạn xem nhé.chúc vui.:D :D

cái trong suốt mà mình muốn là trong suốt thật sự cơ. đổi bất cứ wallpaper gì nó vẫn show được, chứ kiểu giả vờ kia thì quá đơn rồi. :D

cái trong suốt mà mình muốn là trong suốt thật sự cơ. đổi bất cứ wallpaper gì nó vẫn show được, chứ kiểu giả vờ kia thì quá đơn rồi. :D

haha :)), vậy thì chắc không dc đâu bạn ơi..
vì mặc định thanh task top bar là 1 phần rời, đâu có dính với today hay wallpaper.. và quan trọng nhất là nó cũng đâu có ảnh nền sẵn đâu mà đòi trong suốt..
phải giả vờ thôi :))

hic làm ơn giúp em với. Em cài WA3 này xong rùi nhắn tin thành 4 tin nhắn.Hic cộng với cae SPb plus 2 tin nữa thành 6 tin nhắn.Có bác nào biết khác phục ko giúp em với .THanks nhiều .

:d, mình đã nghĩ ra giải pháp rồi. mình tạo thanh taskbar giả bằng WAD, giờ thì nó trong suốt thật rồi. kekkek.

:))thi cũng phải xài "đồ giả thôi" mà :)) mình cũng từng làm như vậy, tuy nhiên cảm thấy thanhks task giả quá bất tiện nên đành phải hô biến thanh task xịn thôi.(ko báo notification, ko có icon các chương trình đang hiện hành để dễ quản lý,...),nói chung là... đồ giả thì ko bằng đồ xịn thật rồi :))
chúc vui.

hic làm ơn giúp em với. Em cài WA3 này xong rùi nhắn tin thành 4 tin nhắn.Hic cộng với cae SPb plus 2 tin nữa thành 6 tin nhắn.Có bác nào biết khác phục ko giúp em với .THanks nhiều .

có vẻ như bạn bị đụng soft rồi,xem lại trong các soft mà bạn đang sử dụng nhé.
nếu vẫn ko biết bị đụng soft nào thì HR ,cài mới WA đầu tiên thì sẽ hết.cài dần các soft của bạn và thử từ từ nhé, chúc thành công.

có vẻ như bạn bị đụng soft rồi,xem lại trong các soft mà bạn đang sử dụng nhé.
nếu vẫn ko biết bị đụng soft nào thì HR ,cài mới WA đầu tiên thì sẽ hết.cài dần các soft của bạn và thử từ từ nhé, chúc thành công.

Hic mình cũng up lại room rùi .Và cũng cài wA đầu tiên mà giờ vẫn bị mình thấy rõ nhất là như thế này : Khi mình tắt máy đi để chế độ chờ thì khi mình bật lên thì đồng hồ ở trên tbar đó bi đơ và đồng hồ của lich phủ đổng chạy đúng sau khoảng vài giây thì đồng hồ trên thanh tbar đó mới chỉnh lại = đồng hồ của Phủ đổng .Còn nữa .Thừong thì mình nhắn tin có báo luôn khi gủi đc tin,đằng này mình test thử 2 máy cạnh nhau thì vui gửi tin thì máy bên kia nhận đc tin nhắn đầu tiên xong đến 1 lúc sau bên máy của mình mới báo đã gửi đc tin nhắn và đến lúc này máy kia cũng đồng thời nhận thêm đc tin nữa .
Mình thấy giao diện thì rất đẹp WA nhưng mà hơi chậm thì phải?Ko biết no xung với phần mềm gì ko? Ai có cách giúp mình với nhé.Nếu mính để sang chế độ ko dùng wA thì tin nhắn khi gửi đi se~ báo luôn.
Mình nghĩ là do wa cho lên tốn tiền tin nhắn quá hic hic.
Mong các bạn giúp mình với nha .
Thanks trước .

Hic mình cũng up lại room rùi .Và cũng cài wA đầu tiên mà giờ vẫn bị mình thấy rõ nhất là như thế này : Khi mình tắt máy đi để chế độ chờ thì khi mình bật lên thì đồng hồ ở trên tbar đó bi đơ và đồng hồ của lich phủ đổng chạy đúng sau khoảng vài giây thì đồng hồ trên thanh tbar đó mới chỉnh lại = đồng hồ của Phủ đổng .Còn nữa .Thừong thì mình nhắn tin có báo luôn khi gủi đc tin,đằng này mình test thử 2 máy cạnh nhau thì vui gửi tin thì máy bên kia nhận đc tin nhắn đầu tiên xong đến 1 lúc sau bên máy của mình mới báo đã gửi đc tin nhắn và đến lúc này máy kia cũng đồng thời nhận thêm đc tin nữa .
Mình thấy giao diện thì rất đẹp WA nhưng mà hơi chậm thì phải?Ko biết no xung với phần mềm gì ko? Ai có cách giúp mình với nhé.Nếu mính để sang chế độ ko dùng wA thì tin nhắn khi gửi đi se~ báo luôn.
Mình nghĩ là do wa cho lên tốn tiền tin nhắn quá hic hic.
Mong các bạn giúp mình với nha .
Thanks trước .
* Bạn up lại rom nhưng có gì để đảm bảo là bản Rom đó không bị lỗi?
* Bạn cài lại WA xong là gủi tin nhắn ngay hay là chỉ cài WA đầu tiên rồi cài tiếp các phần mềm khác rồi mới gửi tin nhắn?
* Khi bạn để lâu mới bật máy thì khi đó các phần mềm mới đồng loạt khởi động lại mặc dù các Plugin như Lịch Phù Đổng hay WA đều ơ chế độ chạy nền nhưng nó vẫn tốn thời gian để chạy lại.Và như thế thì phải có cái chạy trước cái chạy sau > >> WA khởi động chậm hơn nên gây ra lệch đồng hồ trong thời gian ngắn. Nếu tất cả cùng một lúc chạy thì máy làm sao đủ Ram đuợc >>> Treo máy ngay tức thì. Mình thấy chưa bạn nào thắc mắc là WA gây lỗi gửi tin nhắn đúp cả.

theo bạn trong suốt là sao?
bạn vẫn phải có cái ảnh nền trước thì mới có thể làm cho nó, có vẻ trong suốt được.
và thanh task top bar là 1 phần riêng biệt nên nó đâu có sẵn ảnh nền, vậy làm trong suốt rồi thì đâu còn thấy gì hả bạn.

Còn trong today thì như mình nói là có thể làm cho nó có vẻ trong suốt với wallpaper của bạn.nhưng nó sẽ ko đổi màu khi vào trong programs.

bạn có thể up wallpaper của bạn lên đây, mình làm giúp cho.
nhưng buồn một cái là mỗi khi thay đổi wallpaper thì lại phải làm lại.. hìhì. :D :D

post ảnh của cái today của mình lên đây này.bạn xem nhé.chúc vui.:D :D
Bạn có thể cho mình cái Theme này với được không?

Last edited by a moderator:
* Bạn up lại rom nhưng có gì để đảm bảo là bản Rom đó không bị lỗi?
* Bạn cài lại WA xong là gủi tin nhắn ngay hay là chỉ cài WA đầu tiên rồi cài tiếp các phần mềm khác rồi mới gửi tin nhắn?
* Khi bạn để lâu mới bật máy thì khi đó các phần mềm mới đồng loạt khởi động lại mặc dù các Plugin như Lịch Phù Đổng hay WA đều ơ chế độ chạy nền nhưng nó vẫn tốn thời gian để chạy lại.Và như thế thì phải có cái chạy trước cái chạy sau > >> WA khởi động chậm hơn nên gây ra lệch đồng hồ trong thời gian ngắn. Nếu tất cả cùng một lúc chạy thì máy làm sao đủ Ram đuợc >>> Treo máy ngay tức thì. Mình thấy chưa bạn nào thắc mắc là WA gây lỗi gửi tin nhắn đúp cả.

Thứ 1 : Mình cài bản rom 1.13 ( hình minh họa )

<< ko biết bản này có phải ổn nhất ko? Nhưng mà từ khi dùng máy đến giờ tôi dùng ko thấy gì cả,từ khi nghich cái WA này mới bị.
THứ 2 : Mình cài xong 1 phần mềm nào đều reset lại máy để cho máy đc ổn định phần mềm đó.Và khi cài xong mới gửi tin nhắn thì mới biết là nó bị,Còn nếu ko muốn nó bị tôi cũng có cách khác phục bằng cách thoát khỏi WA ra và để giao diện mặc định của máy và gửi tin là cũng ko sao nữa.Nhưng mà tôi thấy nó bất tiện là giao diện đẹp chẳng nhẽ chỉ để nhìn mà ko đc dùng (hình minh họa )

Thứ 3 :Như bạn nói là có thể ko chạy đều đc thì tôi chấp nhận đc câu đó,nhưng mà lý do của tôi muốn bạn giải thích giúp là,Khi tôi để máy ở chế độ wa và cứ mở 1 lúc lâu thì la mọi phần mềm đều ổn định đúng ko?Nhưng mà sao gửi tin nhắn nó ko hiện lên cái báo gửi luôn (trong quá trình này tôi đã test thì thấy máy bên cạnh đã nhận đc tin nhắn) Xong khoảng 5 đến 10 phút mới thấy có báo cáo hiện lên (Và lúc này máy bên cạnh nhận thêm tin nữa ).Thế là thành 2 tin nhắn.Còn tôi exit khỏi cái WA thì gửi tin cái báo cáo luôn,và chi có 1 tin .Ok
Mình muốn hỏi như vậy đóa.
Mong bạn chỉ dùm.
Thanks.

@ dunggiang : Nếu thế thì chắc WA3 không tương thích với bản Rom của bạn. Vì nguời làm phần mềm chỉ có thể làm một phần mềm có đặc tính chung nhất cho các dòng máy >>> Không tránh khỏi một vài lỗi nhỏ đối với các dòng máy khác nhau (Trong các dòng máy khác nhau đó lại có rất nhiều bản Rom khác nhau). Ví dụ các phần mềm của HTC rất hay nhưng không phải máy nào cũng chạy suôn sẻ . Vấn đề gửi hơn 1 tin nhắn cho một lần gửi bạn thử sang box Thảo luận về Hack Registry xem có giải quyết đựơc không.

@ dunggiang: trường hợp của bạn có lẽ có ... họ hàng với trường hợp của máy mình. Máy mình dùng WA3 và WAD (mình cũng chưa bỏ công xác định lỗi do cái nào) bị lỗi như sau:
Khi gửi tin nhắn xong nếu ấn nút exit ngay để quay về màn hình chính thì sẽ ko nhận được tin báo cáo. Chỉ đến khi có người nhắn tin lại hoặc mình tự mở message ra thì mới nhận được tin báo cáo. Tất nhiên rất may là người nhận vẫn chỉ nhận được một tin nhắn thôi. Điều này cũng khá bực mình vì chẳng hiểu tin mình gửi bên kia đã nhận được chưa?
Vì vậy để thuận tiện, mình thường gửi tin nhắn xong thì không thoát khỏi message ngay mà đợi 1-2 phút gì đó, nhận tin báo cáo xong mới thoát. Thậm chí lười thì tắt phụp màn hình đi, chả thoát khỏi cái gì cả. :D
Cũng có một phương pháp khác để khắc phục lỗi này là vào WA3 settings chọn chức năng ấn exit chỉ tương đương với minimize nhưng mình không khoái lắm do mình dùng quá nhiều phần mềm nếu ko thoát khỏi hết các chương trình thì đơ máy chết. :D
Bạn thử làm theo cách của mình xem. WA nó cũng chập cheng lắm, lỗi là chuyện bình thường mà. :))

cách fix _ kiên nhẫn thì sẽ được thôi.

Thứ 1 : Mình cài bản rom 1.13
<< ko biết bản này có phải ổn nhất ko? Nhưng mà từ khi dùng máy đến giờ tôi dùng ko thấy gì cả,từ khi nghich cái WA này mới bị.
THứ 2 : Mình cài xong 1 phần mềm nào đều reset lại máy để cho máy đc ổn định phần mềm đó.Và khi cài xong mới gửi tin nhắn thì mới biết là nó bị,Còn nếu ko muốn nó bị tôi cũng có cách khác phục bằng cách thoát khỏi WA ra và để giao diện mặc định của máy và gửi tin là cũng ko sao nữa.Nhưng mà tôi thấy nó bất tiện là giao diện đẹp chẳng nhẽ chỉ để nhìn mà ko đc dùng (hình minh họa )
Thứ 3 :Như bạn nói là có thể ko chạy đều đc thì tôi chấp nhận đc câu đó,nhưng mà lý do của tôi muốn bạn giải thích giúp là,Khi tôi để máy ở chế độ wa và cứ mở 1 lúc lâu thì la mọi phần mềm đều ổn định đúng ko?Nhưng mà sao gửi tin nhắn nó ko hiện lên cái báo gửi luôn (trong quá trình này tôi đã test thì thấy máy bên cạnh đã nhận đc tin nhắn) Xong khoảng 5 đến 10 phút mới thấy có báo cáo hiện lên (Và lúc này máy bên cạnh nhận thêm tin nữa ).Thế là thành 2 tin nhắn.Còn tôi exit khỏi cái WA thì gửi tin cái báo cáo luôn,và chi có 1 tin .Ok
Mình muốn hỏi như vậy đóa.
Mong bạn chỉ dùm.
Thanks.

mình xác định được lỗi của bạn rồi.mình thấy trong hình của bạn có dùng spb plus.có 3 cách khắc phục như sau:
1> ko sử dụng spb plus
2> sau khi gửi tin nhắn thì đừng thoát ra, mà hãy minimize (bấm mũi tên -> minimize)
3> chỉnh trong spb plus (chỉnh gì thì mình quên mất rồi, đại khái là phần chức năng của nút X trong spb plus > exception > chỉ đường dẫn tới tmail.exe trong thư mục windows), hồi đó có xài nên biết, giờ chuyển sang xài WAD đẹp khỏi chê luôn nên bỏ spb :D .

>> có ROM wm06 lâu rồi, bạn thử xem <<

@ ssrtc1984: máy bạn có lẽ cũng dùng SPB plus -> thử các cách trên xem

vậy là các bác lại vui vẻ với WA rồi nhé.nếu fix được lỗi thì bấm thanks lấy khí thế nào. :))

Back