• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có bản mới nè DL DesireZ v3.2 final][DL Data2SD/Ext4 v2.2][Nand/SD/MAGLAR]

Cho cái ý kiến đi Bác. Bản nầy có tiếng việt không Bác. Chạy song kiếm hợp Biach1 như Bác nói có khó làm lắm không. Hay là bác cho 1 cái topic hướng dẫn tỉ mĩ đi em ủng hộ Bác 1 phiếu.
Bản này có tiếng Việt sẵn và với một bản chạy trên thẻ như thế là quá ổn, chạy cũng không khó lắm đâu.

Xin Bác ANCOLA66 một cái hướng dẫn cài đặt cho nhưng ai dốt tiếng Anh có thể chơi dịp Tết.Cám ơn Bác và xin lỗi đã làm phiền !

Hướng dẫn chạy song kiếm hợp bích ở đây :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?116490-WP7-và-Android-boot-song-song&p=1553881#post1553881

híc ji mà lâu vậy bác down trên megaupload mất có gần 20' mình dùng mạng cùi tháng có 180k thôi :p. trong 1 loạt ấy hầu như lúc nào e cũng chon mega vì nó down nhanh nhất( với e)

vừa thử bản này on nand...market ko tải được,wifi ko được ổn định cho lắm...mình mới test đc 1 lúc thấy như thế là chán rồi nên out em nó lun,lại quay về guaner...anh em nào test kỹ xem xét có phải như mình ko,mình cũng thử rs máy 2-3 lần rồi mà vẫn bị như thế nên chia tay lun

vừa thử bản này on nand...market ko tải được,wifi ko được ổn định cho lắm...mình mới test đc 1 lúc thấy như thế là chán rồi nên out em nó lun,lại quay về guaner...anh em nào test kỹ xem xét có phải như mình ko,mình cũng thử rs máy 2-3 lần rồi mà vẫn bị như thế nên chia tay lun

Chính xác là lỗi đó mình cũng chung lỗi như bạn . Đang test tiếp .

Các bác hướng dẫn cách cài bản này khi chuyển từ WP7 cho em với ạ T_T

ko dùng đc maket đc cái chạy cực mượt, Bắt đc ad-hoc ( bắt đc nhưng k vào đc ^^!)

vào chỗ bật Wifi để login ấy, ấn nút window (phím cứng ở giữa) chọn Advance rồi tích vào Static IP. Add IP cho đồng dạng với Wireless là được.
Ví dụ: IP của Wless là 192.168.0.1 thì add IP cho nó là 192.168.0.xx (thêm Default Gway: 192.168.0.1, Subnet: 255.255.255.0)

vào chỗ bật Wifi để login ấy, ấn nút window (phím cứng ở giữa) chọn Advance rồi tích vào Static IP. Add IP cho đồng dạng với Wireless là được.
Ví dụ: IP của Wless là 192.168.0.1 thì add IP cho nó là 192.168.0.xx (thêm Default Gway: 192.168.0.1, Subnet: 255.255.255.0)

cái này e thử lâu rùi bác ak nhưng với ad-hoc thì bó tay luôn :(. Mai ra mua cái phát wifi mới đc

có lẽ HD2 thường nên chơi mấy bản DZ này thì hơn là đú DHD.Tuổi nhỏ làm việc nhỏ thôi.Chưa có DZ dùng nên cơ bản không rõ Rom DZ khác rom DHD ở điểm nào.Bác nào biết thì cho em mở mang đầu óc với

có lẽ HD2 thường nên chơi mấy bản DZ này thì hơn là đú DHD.Tuổi nhỏ làm việc nhỏ thôi.Chưa có DZ dùng nên cơ bản không rõ Rom DZ khác rom DHD ở điểm nào.Bác nào biết thì cho em mở mang đầu óc với

Em đã dùng bản này từ tối qua. Phải nói là rất mượt và đáng dùng. Có lẽ Android 2.2 mình sẽ dừng lại ở bản này và chờ 2.3. So với HD2 T-M thì HD2 thường cũng không khác gì nhau đâu bác vì em chạy Android trên SD, boot qua MAGDLR với thẻ class 6 (Tốc độ cao hơn NAND) thì bộ nhớ ROM lớn hay nhỏ không quan trọng nữa^^, chắc tại bác cứ miệt thị HD2 thường đấy chứ còn chạy Rom của DHD thì HD2 nào cũng đều không nên vì nó được tối ưu cho cấu hình của DHD mà HD2 không thể nào so được.

ờ công nhận bản này mượt thật. thiếu cái maket nữa là hoàn hảo rồi. Thôi dùng tam applanet .với amaket thôi. Mấy khi vào maket gốc đâu

Đã chơi hoàn thiện lúc 2h30 sáng nay với song kiếm hợp bích :WP7 nand & và Desire Z v3.2 Final trên thẻ :))

Cái này chạy trên thẻ tình trạng ngốn pin thế nào bác nhỉ?
Em chạy mấy bản khác nó uống pin như voi uống lavie ấy. Khiếp. Chỉ dám chạy mỗi Nand WP7

Cái này chạy trên thẻ tình trạng ngốn pin thế nào bác nhỉ?
Em chạy mấy bản khác nó uống pin như voi uống lavie ấy. Khiếp. Chỉ dám chạy mỗi Nand WP7

WP7 mà bác bảo tiết kiệm pin và bảo android uống pin?? Hay bác nhầm?? =))

Theo cảm nhận của em, chạy thêm cái Android trên thẻ thì pin tốn nhanh hơn chạy duy nhất WP7.
Em chạy WP7 nghịch linh tinh cả ngày được khoảng 10-11 tiếng là hết nhẵn, còn thêm Android trên thẻ thì được khoảng 6 tiếng là hết.

ờ công nhận bản này mượt thật. thiếu cái maket nữa là hoàn hảo rồi. Thôi dùng tam applanet .với amaket thôi. Mấy khi vào maket gốc đâu

Sao lại thiếu Market nhỉ? Mình thấy bình thường mà

Em đã dùng bản này từ tối qua. Phải nói là rất mượt và đáng dùng. Có lẽ Android 2.2 mình sẽ dừng lại ở bản này và chờ 2.3. So với HD2 T-M thì HD2 thường cũng không khác gì nhau đâu bác vì em chạy Android trên SD, boot qua MAGDLR với thẻ class 6 (Tốc độ cao hơn NAND) thì bộ nhớ ROM lớn hay nhỏ không quan trọng nữa^^, chắc tại bác cứ miệt thị HD2 thường đấy chứ còn chạy Rom của DHD thì HD2 nào cũng đều không nên vì nó được tối ưu cho cấu hình của DHD mà HD2 không thể nào so được.

Bác làm ơn hướng dẫn dùm em, mình thay config.txt như thế nào để chạy trên thẻ nhớ ạ? sau khi download về, giải nén em chép vào thẻ nhớ mà nó cứ đứng ở chữ HTC xanh hoài. Giúp em với! E cám ơn các Bác!

có bác nào có bản rom file .zip upload lên cho em cài với nhỉ, em cài trên win xp toàn bị lỗi khi chạy DAF.EXE, em cài theo cách cài rom MCCM 5.1 ( cách cài CWR, và rom zip thì ok )

Mình xin thêm 1 ý kiến nữa về bản này:
- Có market hay không có market ( mà làm gì có bản nào k có market nhỉ)
- wifi có ngon không ( mình không cần chức năng ad_hoc hay router wireless)

Và có ai giải thích giùm mình swap là gì, các tham số 1960, 1180 .. là gì, VFAT là gì?

for performance, there are also a lot of combinations to try, I have ever tested some as below, others, need somebody provide the figure.

0. Load from Nand:
1. Load from Nand, ext4: 1860
2. Load from Nand , ext4, with sd_boost: 1180
3. Load from Nand, data.img:
4. Load from Nand, data.img, with sd_boost:

5. Load from Nand with Squashed from data partition(swap_mode=2):
6. Load from Nand with 3rd swap partition:
7. Load from Nand with a VFAT swap file(swap_mode=1):
of course, 5,6,7 can also mix with ext4 or data.img and sd_boost.

8. Load from Magldr, ext4: 1960
9. Load from Magldr, data.image: 2100
10. Load from Magldr, datat.image, sd_boot: 1580

11. Load from SD, ext4:
12. Load from SD, ext4, sd_boost:
13. Load from SD, data.img:
14. Load from SD, data.img, sd_boost:

Cho em hỏi thêm luôn load from magldr là gì, em tưởng chỉ có 2 cách load là từ NÁND và SD thôi chứ. MAGLDR là thành phần cài vào để flash của Cottula thôi chứ. MAGLDR đâu phải là bộ nhớ đâu.

Back