• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

có bản nào chạy tren Neo mà ko bị off sau 30s ko các pác ?
mình xài bản 1.14b2. cứ 30s là off.
chán ghê gớm !

tks

em dùng exec sau em cài bản 1.15 ko thấy phần webcam đâu cả. có ai đã thử chhỉ em chi tiết dc ko vì khó wá, em mò cả tối mà ko ra. sao em cài vào rùi khi mở lên thì nó quay ngược màn hình lại, em ko hiểu tại sao cả? còn cách thiết lập để có webcam thì làm như thế nào. các anh đã dùng wa xin chỉ giúp em. thanks các anh nhiều lắm.

Mình cũng đang dùng Exec và môtj số người dùng Exec đều bị tình trạng là không thể dùng được bản 1.15 chính thức.Mà chỉ có thể dùng được bản 1.15Beta1 thôi.Dùng các bản khác sẽ phát sinh lỗi.
Còn muốn biến Coolcamera thành WC thì bạn phải cìa File exe trên PC.Sau đó trong All Program trên PC sẽ có mục Coolcamera.Bạn kết nối ppc với pc thông qua As,rồi vào mục Coolcamera trên pc,chọn CoolcameraXP.Thế là ok thôi.Nhưng mình nghĩ nếu bạn muốn biến ppc thành wc thì bạn nên sang Thread biến ppc thành WC để tham khảo thêm nhé.Thân!

@for1danny:Bạn dùng thử bản 1.15final hoặc bản 1.15Beta1 xem sao nhé.Chúc vui!

Các bác ạ. em cài vào nhưng hình nó cứ dựt dựt hoài à, hic hic có cách nào khắc phục k bác

Xin loi khong viet tieng Viet duoc vi Unikey bi truc trac. Minh muon hoi ban 1.15 OR co can c.r.a.c.k khong? Neu co thi down o dau?

Xin loi khong viet tieng Viet duoc vi Unikey bi truc trac. Minh muon hoi ban 1.15 OR co can c.r.a.c.k khong? Neu co thi down o dau?

Bản 1.15 mình up lại ở trang trước đó, bạn có thể tải về dùng, trong đó đã có CR rồi.
Để gõ được tiếng Việt trên diễn đàn bạn có thể trực tiếp đánh luôn không cần bộ gõ unikey vẫn được mà.

Mình cũng đang dùng Exec và môtj số người dùng Exec đều bị tình trạng là không thể dùng được bản 1.15 chính thức.Mà chỉ có thể dùng được bản 1.15Beta1 thôi.Dùng các bản khác sẽ phát sinh lỗi.
Còn muốn biến Coolcamera thành WC thì bạn phải cìa File exe trên PC.Sau đó trong All Program trên PC sẽ có mục Coolcamera.Bạn kết nối ppc với pc thông qua As,rồi vào mục Coolcamera trên pc,chọn CoolcameraXP.Thế là ok thôi.Nhưng mình nghĩ nếu bạn muốn biến ppc thành wc thì bạn nên sang Thread biến ppc thành WC để tham khảo thêm nhé.Thân!

@for1danny:Bạn dùng thử bản 1.15final hoặc bản 1.15Beta1 xem sao nhé.Chúc vui!

vậy em nên dùng bản nào hả anh? dùng bản nào có thể chụp tốt, quay fim tốt. chứ bản 1.15 nó kì wái wá.

vậy em nên dùng bản nào hả anh? dùng bản nào có thể chụp tốt, quay fim tốt. chứ bản 1.15 nó kì wái wá.

Mod nemmatlanh đã nói rõ rồi mà, bạn thử dùng bản 1.15final xem.

có bản nào chạy tren Neo mà ko bị off sau 30s ko các pác ?
mình xài bản 1.14b2. cứ 30s là off.
chán ghê gớm !

tks

Bác xài bản 1.13 đi đảm bảo ok.Bản mới chưa chắc đã tốt nhất.Quay film tùy thuộc thẻ nhớ.Có webcam 0.3CMOS tích hợp sẵn luôn.Chúc vui.

hik, không biết các bác nghĩ thế nào chứ em thì chưa bao h dùng chức năng quay phim chụp ảnh trên đt, đến cả exec em cũng k dùng chụp ảnh.
thực sự thì nó k đẹp và quá chậm.

không biết mình có cách nào làm cho ảnh chụp nét hơn, sáng hơn và nhanh hơn không nhỉ

Chắc là ko, vì mình nghĩ chất lượng của ảnh chụp chủ yếu phụ thuộc vào phần cứng, cải thiện về phần mềm ko giúp được gì nhiều đâu...
Mà mình thấy Exec chụp cũng tạm ổn đấy chứ, nhưng tất nhiên đừng có so sánh với máy ảnh KTS -> khập khiễng...

Các bác ơi ! E dùng máy Atom-Exec
E setup bản 1.5 thì thấy có 1 vạch ngang ở giữa màn hình.
khi E chụp hoặc quay Film thì vẫn có 1 vạch ngang ở giữa màn hình các bác ạ.
E cũng đã thay đổi các phiên bản Coolcamera cũng như thế.
E dùng phần mềm chụp ảnh khác thì không sao, không có hiện tượng trên,
Các bác có cách nào giúp E không ạ.

Các bác ơi ! E dùng máy Atom-Exec
E setup bản 1.5 thì thấy có 1 vạch ngang ở giữa màn hình.
khi E chụp hoặc quay Film thì vẫn có 1 vạch ngang ở giữa màn hình các bác ạ.
E cũng đã thay đổi các phiên bản Coolcamera cũng như thế.
E dùng phần mềm chụp ảnh khác thì không sao, không có hiện tượng trên,
Các bác có cách nào giúp E không ạ.

Bạn lần sau chịu khó đọc lại các hướng dẫn ở trang trước nhé.Soft này không Support dòng Atom và các PPC có Camera dưới 1.3M đâu bạn nhé.Chúc vui!

Các bạn có chương trình nào dùng cho cả 2 camera của điện thoại không ?

Em dùng Prophet..cai coolcamera rất okie ! Nhưng tù khi up lên wm06 hay bản wm05 aku 3.3 thì không hiểu tại sao không thể setting chế độ chụp la 2.0 được..chỉnh lên tối đa là 1.3 thôi.! Các bác chỉ cho em với !

tôi cũng thử test tất cả rồi nhưng quay thì vẫn cứ bị giật hình. mình dùng neo có bác nào khắc phục được không chỉ giúp với. thanks

Dùng bản 1.15b1 là ngon nhất, các bản còn lại hay bị lỗi lung tung lắm (test với O2IIi nhé)

Em dùng Prophet..cai coolcamera rất okie ! Nhưng tù khi up lên wm06 hay bản wm05 aku 3.3 thì không hiểu tại sao không thể setting chế độ chụp la 2.0 được..chỉnh lên tối đa là 1.3 thôi.! Các bác chỉ cho em với !

Mình cũng dùng Neo như bác vậy.Từ khi install lên WM5 và WM6 không thể chụp 2MP được.Tối đa cũng chỉ là 1.3Mp xấu hơn cả soft của máy.mình đang cài bản 1.13 (ổn định nhất) mấy bản khác thì error tùm lum.

Các bạn cho mình hỏi nhé, mình dùng 02s, thẻ nhớ SD 2 GB thế mà khi quay video không sao vượt quá giới hạn 9MB được, nếu cứ cố tình quay vượt quá thì sẽ không thể xem lại được file đó trên cả PC và điện thoại, mặc dù định dạng là mp4, mà kỳ hơn nữa là sau khi quay đến hơn 10MB thì file đó rõ ràng đã thấy trên thẻ nhớ vậy mà khi mở lại để copy vào PC thì file đó chỉ còn vài kb ??? Mình đang dùng thẻ SD Transcend 150x chính hãng bảo hành life time.

Back