• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Desire z HD]gauner1986 của Z-FI 0.1-Một bản nand đáng dùng

Bản cedesmith trên sd mình chat chit tầm 2 tiếng (3g), ra angry bird thêm 1 tiếng rồi đọc ebook 2 tiếng nữa là còn 20% pin. Pin mình dùng từ hồi đầu hd2 mới ra, mua hàng xách tay.
Chỉ có riêng bản đó mình đi ngủ không cần tắt sóng mà 5 tiếng mới mất 2% pin
Tin hay không tùy bạn vậy

Cho xin cai link bản Cedesmith trên SD đi bạn, tính dùng bản đó với WP7. Thanks

Cho xin cai link bản Cedesmith trên SD đi bạn, tính dùng bản đó với WP7. Thanks

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=857261

Có 2 bản. Bản đầu tiên là ở post 1 của cedesmith post, hồi trước em dùng. Bản này thì phải fix 1 số lỗi như camera và connect với pc = tay. Có thằng bên xda quadrant lên được hơn 3000.

Bản 2 là tự động fix mấy lỗi trên của của lucian post ở post 3. Tuy nhiên quadrant bị giảm xuống khá nhiều.

click thanks cho ông anh 1 cái.he he sorry spam.
không thích chạy nand cho lắm,thích chạy trên thẻ hơn vì chuyển qua chuyển lại dễ dàng,chạy trên thẻ cũng mượt,lại không nỡ xa winmo.

Bro thử MCCM 5.1 chưa ạ mà đã kết luận tệ qá :D

thử cả bản DL desire Z 3.2 final đi đã

đánh dấu để test thử, thanks 2 bác
nhưng ko thích rom DesireZ lắm, nghe nói DHD chụp hình đẹp hơn

standby bản cedesmith trên sd hồi trc em dùng hết có 2% pin cả đêm thôi.
Nếu dùng ít như bác thì em đảm bảo pin của em phải đc cỡ 4 ngày là ít nhất. Vấn đề là với thời lượng dùng nhiều như em chat chit, chơi game liên tục vài tiếng thì máy bác chỉ dùng được cỡ nửa ngày là cùng :D

ôi, với cái màn hình cảm ứng 4.3 inch thì với yêu cấu của bác chắc phải gắn pin laptop vào mới chịu nổi, chứ mình mà chơi liên tục thế thì 4-5 tiếng là đứt bóng

có ai dùng bản này mà CẢM BIẾN TỰ ĐỘNG XOAY MÀN HÌNH hoạt đọng chập chờn ko?Em hd2 của mình khi lươt web hay xem ảnh cho dù mình xoay hay thậm chí lắc cung ko thèm ý kiến gì.lúc được thì rât lâu mới xoay màn hinh.mình đã canh lại g-sensor cũng vẫn vậy.có ai cũng bị và có cách nào xử lí chỉ giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:
có ai dùng bản này mà CẢM BIẾN TỰ ĐỘNG XOAY MÀN HÌNH hoạt đọng chập chờn ko?Em hd2 của mình khi lươt web hay xem ảnh cho dù mình xoay hay thậm chí lắc cung ko thèm ý kiến gì.lúc được thì rât lâu mới xoay màn hinh.mình đã canh lại g-sensor cũng vẫn vậy.có ai cũng bị và có cách nào xử lí chỉ giúp mình với.
bản này dùng cũng tốt nhưng sau thời gian sử dụng phát sinh một số lỗi giống bạn nói,hiện tại mình đang dùng bản v3.4 final rất tốt,mọi thứ làm việc điều trơn tru,bạn thử dùng bản này thử http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=913597

mình tải bản 3.4 final về chạy thì báo lỗi thế này, trông khi các up các bản Rom khác vẫn được, máy mình là HD2 thường

đã bảo là vẫn up được Rom khác mà. Cáp k vấn đề gì

Dùng XP thì đúng là lúc được, lúc lỗi ! Có lẽ nên chuyển sang Win7 thì Up sẽ ổn hơn ! Mình dùng máy tính CQ (cấu hình thấp hơn) thì ổn mà máy nhà thì lại thỉnh thoảng bị như vậy (cả 2 đều XP) nên đã chuyển sang Win 7 - OK ngay

Back