• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dự báo thời tiết trên PPC đầu tiên của VN :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Thêm hình ảnh của Today, bản này sẽ được phát hành đúng dịp 30/4 và 1/5. Trong buổi offline của CLB HN sắp tới sẽ giới thiệu (và tặng) bản này.

Vậy anh em các miền khác không có phần sao Admin, cùng một nhà mà :(

Hôm đó là kỷ niệm Nam - Bắc một nhà cơ mà, cố gắng thực hiện Live chat - giao lưu trực tiếp, các bác yên tâm. Chỉ có điều là các bác ở HN thì được bọn em cài đặt và hỗ trợ trực tiếp thôi.

hé hé...tính ra e sướng nhất pda vì được super soi mấy cái mới nì này của bác Cường...hé hé..các bác cứ chờ coi...bản thời tiết today này pro lém...sẽ hơn hẳn các phần mềm nc ngoài chứ chẳng chơi đâu...:D

cái này hình như không tương thích với ss i780 đúng không bác. em cài vào không sử dụng được.

Thanks, nhưng mừ nhờ pác cập nhật thêm một sô thành phố như là TP Hải Dương chẳng hạn, cập nhật chi tiết sáng -ngày-đêm, thêm cái lịch trăng tròn, thêm option cập nhật tự động hoặc bằng tay (chứ ko máy mình thoát ra rùi mà vẫn hì hục tim GPRS) thì tuyệt=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:
Thêm vài hình ảnh của Today mới. Sau khi lượn 1 vòng internet và suy nghĩ "cháy cả mũ bảo hiểm" :D mới tìm ra được 1 cách thể hiện đẹp mà không đụng với ai. Các bác thử xem thế nào nhé

Thanks, nhưng mừ nhờ pác cập nhật thêm một sô thành phố như là TP Hải Dương chẳng hạn, cập nhật chi tiết sáng -ngày-đêm, thêm cái lịch trăng tròn, thêm option cập nhật tự động hoặc bằng tay (chứ ko máy mình thoát ra rùi mà vẫn hì hục tim GPRS) thì tuyệt=D>=D>=D>

Thông tin thời tiết thì đảm bảo rất đầy đủ, không những tính được sáng - ngày - đêm mà còn theo giờ nữa. Lịch trăng tròn thì khỏi cần vì đã có Âm lịch, Lịch Phù Đổng đã có cả thời gian mọc lặn của nó nữa.
Tùy chọn cập nhật sẽ được ghép vào sau khi chức năng Today ổn định.

Tỉnh Hải Dương vì quá gần HN nên đành lấy thông tin từ HN vậy. Hiện nay chỉ có vấn đề hơi khó khăn là: cả vùng Tây Bắc rộng lớn chỉ có 2 nơi là Lao Cai và Hòa Bình có thông tin, còn Tây Nguyên thì không có tỉnh nào. Chúng tôi đang tổ chức nhập liệu bằng tay cho khu vực này.

Thông tin thời tiết thì đảm bảo rất đầy đủ, không những tính được sáng - ngày - đêm mà còn theo giờ nữa. Lịch trăng tròn thì khỏi cần vì đã có Âm lịch, Lịch Phù Đổng đã có cả thời gian mọc lặn của nó nữa.
Tùy chọn cập nhật sẽ được ghép vào sau khi chức năng Today ổn định.

Tỉnh Hải Dương vì quá gần HN nên đành lấy thông tin từ HN vậy. Hiện nay chỉ có vấn đề hơi khó khăn là: cả vùng Tây Bắc rộng lớn chỉ có 2 nơi là Lao Cai và Hòa Bình có thông tin, còn Tây Nguyên thì không có tỉnh nào. Chúng tôi đang tổ chức nhập liệu bằng tay cho khu vực này.

nhưng mà anh ơi... ví dụ mình ở Hải Dương mà lúc ngồi cafe lôi máy ra khoe bạn bè cái lịch thời tiết của tỉnh mình mà trong máy nó lại hiện 2 chữ Hà Lội to tướng ra đấy:)) thì chả phải bạn bè nó cười cho thúi mũi hả anh =))

nhưng mà anh ơi... ví dụ mình ở Hải Dương mà lúc ngồi cafe lôi máy ra khoe bạn bè cái lịch thời tiết của tỉnh mình mà trong máy nó lại hiện 2 chữ Hà Lội to tướng ra đấy:)) thì chả phải bạn bè nó cười cho thúi mũi hả anh =))

À không, đương nhiên nó phải hiện là Hải Dương chứ, vì nó còn liên quan đến thời gian mọc lặn của mặt trời, mặt trăng mà (liên quan đến kinh độ, vĩ độ). Chỉ có data thời tiết nó sẽ lấy của Hà Nội thôi. Bản PhudongHome chính thức (đi kèm Lịch Phù Đổng 3.x) sẽ có chức năng này. Hải Dương mà không có thì khi về chơi bố vợ đuổi khỏi nhà ngay. :))

Qua Hải Dương mà bị bovo đuổi thì càng hay, mình sẽ dẫn đi uống bia đến sáng luôn, có nhiều cái hay lắm nhab-)

Thêm hình ảnh của Today, bản này sẽ được phát hành đúng dịp 30/4 và 1/5. Trong buổi offline của CLB HN sắp tới sẽ giới thiệu (và tặng) bản này.

Trời thế Admin chỉ ưu ái các mem tham gia off của CLB PV Hà Nội thôi hả? Phải thông cảm các mem khác ở xa chứ lị ! =D> ( Như thế là Admin không công bằng với anh em rùi ! ) :)

Qua Hải Dương mà bị bovo đuổi thì càng hay, mình sẽ dẫn đi uống bia đến sáng luôn, có nhiều cái hay lắm nhab-)

Mình không biết là có mem của PV ở HD, làm 8 năm nay, mỗi lần về HD chỉ biết làm co ngủ thôi à. Tiếc lắm thay :D, lần này về phải alo đặt trước mới được ;;)

Trời thế Admin chỉ ưu ái các mem tham gia off của CLB PV Hà Nội thôi hả? Phải thông cảm các mem khác ở xa chứ lị ! =D> ( Như thế là Admin không công bằng với anh em rùi ! ) :)

Không phải thế, có trả lời rồi mà. Hôm đó sẽ Live chat và free cho các anh em PV trên toàn thế giới luôn :D, nhưng mà chỉ được 50 người sớm nhất thôi nhé >:)

Không phải thế, có trả lời rồi mà. Hôm đó sẽ Live chat và free cho các anh em PV trên toàn thế giới luôn :D, nhưng mà chỉ được 50 người sớm nhất thôi nhé >:)

Thế thì bác cho em xin cái nick chat để em online từ tối T7 luôn cho chắc ăn :)) , Bác cho em hỏi luôn là em đã có bản mua rồi thì nâng cấp ở đâu. tìm mãi trên Phù đổng soft không thấy bác à.
Thank's !!!

Mình không biết là có mem của PV ở HD, làm 8 năm nay, mỗi lần về HD chỉ biết làm co ngủ thôi à. Tiếc lắm thay :D, lần này về phải alo đặt trước mới được ;;)
OK, rất hân hạnh được tiếp bia bác ở HD=D>=D>=D>

đăng ký Off ngay tại trang 1, không biết có phải là sớm không bác admin?????

Thưởng thức bia 8 năm ở HD rồi, còn món gì khác không ;;). Chủ nhật tới mời bác lên HN tham gia offline cùng anh em luôn.
Cám ơn, mình đang bị tai nạn nên phải dưỡng thương mất 1 tuần:(( Còn hôm nào về HD thi sẽ có món khác kèm món bia nhé:D

Nick của Bác mình đã có rồi nhưng kg biết live chat bắt đầu từ mấy giờ??? chắc bỏ ngủ bị vợ đánh quá:((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back