• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dự báo thời tiết trên PPC đầu tiên của VN :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác cố gắng cập nhật làm sao đăng ký nhanh và thuận tiện .Tôi rất muốn đăng ký để đc sử dụng bản đầy đủ.Bác có thể cho đăng ký trọn bộ không?Cảm ơn nhiều!

Đã có bản Lịch Phù Đổng 3.0.5.2008 rồi mà bác http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25094. Giá trọn bộ là 200.000 đ. Phương thức thanh toán hiệu quả nhất hiện nay là gửi qua ATM

Các bác cho hỏi sao tôi đã cập nhật dc thời tiết nhưng trên màn hình today vẫn không báo kết quả cập nhật.Cảm ơn các bạn nhiều!

Các bác cho hỏi sao tôi đã cập nhật dc thời tiết nhưng trên màn hình today vẫn không báo kết quả cập nhật.Cảm ơn các bạn nhiều!

Phần tự động kết nối chưa thật sự hoàn hảo nên lần đầu tiên thì phải soft-reset. Các lần sau thì OK

Bác coi lai dùm sao tôi đã reset lai máy cũng vẫn không hiện phần báo thời tiết lên màn hình today và chỗ nhịp sinh học cũng không có biểu tượng trống đồng như của bác.(tôi dùng O2 NEO rom 6.1)Bản này Pro quá quyết tâm mua bản full.
Cảm ơn bác nhiều!

Bác coi lai dùm sao tôi đã reset lai máy cũng vẫn không hiện phần báo thời tiết lên màn hình today và chỗ nhịp sinh học cũng không có biểu tượng trống đồng như của bác.(tôi dùng O2 NEO rom 6.1)Bản này Pro quá quyết tâm mua bản full.
Cảm ơn bác nhiều!

Bạn cho hỏi là cài vào Device hay và thẻ nhớ. Nếu cài vào thẻ nhớ thì đôi lúc bị mất ảnh. Còn cập nhật thời tiết chỉ cần sau 1 phút nó sẽ cập nhật nếu đã có dữ liệu

Tôi cài vào Device .Tôi vào images thấy hình đầy đủ. Có thấy hình trống đồng và rất nhiều hình về thời tiết,giao diện....Tôi đã harset và cài lại nhưng vẫn không cập nhật thời tiết trên today (tôi dùng ROM Prophet việt hóa 6.1 của soft4vn )

Bạn cho hỏi là cài vào Device hay và thẻ nhớ. Nếu cài vào thẻ nhớ thì đôi lúc bị mất ảnh. Còn cập nhật thời tiết chỉ cần sau 1 phút nó sẽ cập nhật nếu đã có dữ liệu

Bác Cường ơi em lấy bản QVGA trên trang web của công ty bác về cài. Sau khi sử dụng thấy có một lỗi: Đó là phần chọn hiển thị. Không thể chọn hiển thị thành phố nào khác ngoài An Nhơn. Nếu An Nhơn không cập nhật data thời tiết thì trên Today không thể hiện ảnh thời tiết (Cho dù các thành phố khác đã cập nhật data thời tiết). Bác Kiểm tra lại nhé.

bạn Thử cập nhật data thời tiết cho An Nhơn xem. Chắc chắn sẽ hiển thị lên Today. Có lẽ là lỗi do phần chọn hiển thị bạn ah. Mình đã test thử. Sau khi có data của tất cả thành phố (trừ An Nhơn), thì today vẫn báo như ảnh của bạn đó. Không chọn hiển thị được.

;

Chỉnh sửa cuối:
Vấn đề không phải lỗi ở chỗ đó mà lỗi ở chỗ nút OK không nhận, các bác phải bấm trở về khi đó nó không lưu và gửi thông tin đến PhudongHome. Các bác bấm nút Action (Nút ở giữa của D-PAD) để đóng cửa sổ cập nhật và gửi thông tin
Bản chính thức sẽ để cập nhật trực tiếp từ PhudongHome

Đúng như bạn adidas1976 nói mình cập nhật thời tiết cho An Nhơn thì màn hình today có hiển thị.Và mình làm đủ mọi cách,nhưng chỉ duy nhất An Nhơn là hiện lên màn hình today thôi còn các địa chỉ khác không thể nào hiển thị đc.Bác Cường coi lại xem.Không phải do nut OK đâu.(Không biết sau khi cập nhật An nhơn bạn adidas1976 có dưa dc địa danh khác ra màn hình dc không.Còn máy của mình chỉ duy nhất An Nhơn hiện trên màn hình today.)

Đúng như bạn adidas1976 nói mình cập nhật thời tiết cho An Nhơn thì màn hình today có hiển thị.Và mình làm đủ mọi cách,nhưng chỉ duy nhất An Nhơn là hiện lên màn hình today thôi còn các địa chỉ khác không thể nào hiển thị đc.Bác Cường coi lại xem.Không phải do nut OK đâu.(Không biết sau khi cập nhật An nhơn bạn adidas1976 có dưa dc địa danh khác ra màn hình dc không.Còn máy của mình chỉ duy nhất An Nhơn hiện trên màn hình today.)

Bạn cứ bấm Action mà xem, nó sang PhudongHome ngay. Bên tôi test và phát hiện ra lỗi này từ chiều nhưng chưa khắc phục được ngay.

Bấm rồi nó sang PhudongHome nhưng khi thoát ra màn hình today cũng vẫn chỉ An nhơn thôi và tôi đã thử chỉnh lại ngày tháng khác dể cập nhật lại cũng vậy thôi khi nào cập nhật An Nhơn thì today lai có còn không thì không hiện gì hết.

Bác Cường ơi! Bản mới này dùng tốt trên Atom Life của em rồi. Xúc động quá đi mất:((

Bán Antom life đi chú.
Anh Tú lại trêu em rồi. Em muốn chia sẻ kinh nghiệm với bác đây:
Máy của em bây giờ update và hiển thị ngon lành không như máy của bác chỉ hiển thị được mỗi An Nhơn thôi đâu.
Đầu tiên em cài xong phần mềm > khởi động lại máy; sau đó thực hiện đăng ký và đặt địa điểm; update xong em lại khởi động lại máy> bây giờ dùng quá ngon rồi anh Tú ơi!
Nói nhỏ: Công nhận phần mềm này của anh Cường bóp chết HTC Home:D:D=D>=D>

Máy của em bây giờ update và hiển thị ngon lành không như máy của bác chỉ hiển thị được mỗi An Nhơn thôi đâu.
Đầu tiên em cài xong phần mềm > khởi động lại máy; sau đó thực hiện đăng ký và đặt địa điểm; update xong em lại khởi động lại máy> bây giờ dùng quá ngon rồi anh Tú ơi!

Đang trong giai đoạn hoàn thiện mà. Bản chính thức sẽ update trực tiếp từ Today luôn, không lằng nhằng như hiện nay nữa. Tuy nhiên, chức năng nâng cao thì vẫn phải cần đến Lịch chính.

Bản này phải tách riêng ra và free thì mới bóp chết được HTC Home >:) Đang nghiên cứu free bằng cách trao đổi bằng PVD đây. ;;)

a làm hết bao nhiêu cách rồi chú ah. không được j cả. Thế mới đau chứ. Theo thông tin mới nhất, Admin nncuong đang sửa, hehehe. Tiện thể đề nghị bác cường cho những địa danh tự động hiện lên màn hình today luôn đi (đổi theo thời gian). Hơn nữa phần update có thể update tất cả các thành phố có trong danh sách đi.

Đang trong giai đoạn hoàn thiện mà. Bản chính thức sẽ update trực tiếp từ Today luôn, không lằng nhằng như hiện nay nữa. Tuy nhiên, chức năng nâng cao thì vẫn phải cần đến Lịch chính.

Bản này phải tách riêng ra và free thì mới bóp chết được HTC Home >:) Đang nghiên cứu free bằng cách trao đổi bằng PVD đây. ;;)

Thế còn gì bằng, anh Cường ơi! Nếu được như thế thì là nguồn khích lệ rất lớn đối với các thành viên PV tham gia đóng góp cho diễn đàn. Quá đã, quá đã=D>

a làm hết bao nhiêu cách rồi chú ah. không được j cả. Thế mới đau chứ. Theo thông tin mới nhất, Admin nncuong đang sửa, hehehe. Tiện thể đề nghị bác cường cho những địa danh tự động hiện lên màn hình today luôn đi (đổi theo thời gian). Hơn nữa phần update có thể update tất cả các thành phố có trong danh sách đi.
Bác thử cách của em chưa vậy?
Em thấy oki lắm mà.:-?

bây giờ thì cập nhật thời tiết ngon lành.Nhưng sao của mình giao diện nhịp sinh học nó không có hình cái trống đồng.Bạn nào có cách khắc phuc không giúp mình .Mình muốn nó hiện hình lên ,để mình làm hình khác thay thế.Cảm ơn các bạn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back