• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Duyệt Web siêu tốc với UC Browser ngôn ngữ VN

Cho mình hỏi phần mềm này mình vào facebook được mà không comment đc....bạn nào biết chỉ mình với...thanks

Save history chọn on rùi mà...
Mọi khi vẫn xem được, khoảng 1 tuần nay thì ko vào được nữa...

Save history chọn on rùi mà...
Mọi khi vẫn xem được, khoảng 1 tuần nay thì ko vào được nữa...

Không rõ bạn đang xài bản nào nhưng nói chung lưu ý trong phần cài đặt đừng cho nó nối với Server chủ (China), còn history mình và mọi người xài vẫn bình thường mà. Còn lỡ bị hư thì cài lại thử xem ( cài đè lên để nó vẫn giữ các bookmark cũ ).

À! Mình vừa cập nhật phiên bản quốc tế từ UC-Web V7.7.1.88 trên bài post, down về xài luôn cho sướng nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Vào FB kiểu gì nhỉ??? Khó ghê, dùng UC k quen... ==

Bạn cứ vào trang facebook.com là ok mà. Mình vào ngon lành,chọn xem phóng to thì như pc luôn. Mà nhớ đk trên pc trc,còn k biết uc có đk đc k nữa,mình chưa thử :D

Bạn cho mình hỏi ngoài lề một chút nhé! UCWeb này là PM miễn phí phải không? Vậy họ kinh doanh cái gì bạn hả? Vì dủng cho di động thì họ có làm quảng cáo được đâu???

Bạn cho mình hỏi ngoài lề một chút nhé! UCWeb này là PM miễn phí phải không? Vậy họ kinh doanh cái gì bạn hả? Vì dủng cho di động thì họ có làm quảng cáo được đâu???

Bạn hỏi vậy ai trả lời dc, bạn mail cho họ đi :p, mà chắc họ tốt bụng :D

Bản chính thức tiếng Việt mình cài thử thì vẫn thấy có tiếng Trung quốc và nhiều chỗ dịch hơi buồn cười so với ngôn ngữ của chúng ta.

Hic, hic... Kỳ nầy thiếu tá manhtu lại phải nghiên cứu V7.8 hay V8.0 phục vụ cho các tín đồ rồi. Mau quá và theo đuối quá.( Coi như mỗi tháng có 1 phiên bản mới giống như Google Chrome, kiểu nầy thằng Opera cũng đuối luôn, hi, hi...)

Đúng vậy, nó miễn phí. Tuy nhiên, sau lưng nó là lợi nhuận khổng lồ. Nó là hiệp hội ( chứ k hẳn là công ty ) những cộng tác viên China ( ăn 2, 3 đầu lương ) viết sản phẩm để phục vụ, quảng bá cho các hãng điện thoại, mạng của China. Giống như mạng lưới cộng tác viên của trình duyệt Chrome bên máy tính vậy đó.

Tuần rồi mình xài cái này bình thường là tại trang chính có sẵn những trang VN nhưng 2 ngày nay kg hiểu sao mà nó mất tiêu hết toàn hiện những trang wed nước ngoài kg. có bạn nào biết sao kg? Chỉ giùm cái nha.

Tuần rồi mình xài cái này bình thường là tại trang chính có sẵn những trang VN nhưng 2 ngày nay kg hiểu sao mà nó mất tiêu hết toàn hiện những trang wed nước ngoài kg. có bạn nào biết sao kg? Chỉ giùm cái nha.

Cái nầy đã trả lời 1 lần rồi. Sóng GPRS (3G) đi qua Server chủ của nhà mạng (trang web chũ của Mobi, Vina, Viettel...) nên gián tiếp bị ảnh hưởng ( UC sử dụng Server chủ nén dữ liệu để tiết kiệm như trên bài đã nói ). Như vậy thỉnh thoảng lại bị do nó chưa đồng nhất với nhà mạng nhưng hôm nay nó đã sửa xong rồi nhé.

Homepage của server VN vẫn chưa trở lại như bình thường đâu

Homepage của server VN vẫn chưa trở lại như bình thường đâu

Mình xài Mobifone mấy ngày hôm trước thì bị biến mất nhưng hôm nay có đầy đủ shotcut, quick links,....history đầy đủ rồi, kể cả facebook. Không biết mấy mạng khác thế nào.

Mạng wifi chả thấy gì có mỗi cái Lịch sử

:)) Thế! Bởi mình kiểm tra rồi mới dám nói ! Bác lưu ý điểm nầy rồi bỏ quách Khổng Tử viết V8.0 phục vụ VN thì mình bán nhà lập công ty mới cho bác phân phối luôn, hic, hic...( Tên mới là MT Browser hi, hi...)

Back