• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Duyệt web siêu tốc với UCWEB v7.6.0.75 ngôn ngữ VN

Bản này dùng cho V5 được không anh em?

Dạ k được ạ! Chắc ông bạn manhtu còn nghèo còn theo Khổng Tử đi học nên chưa có tiền mua V5 để test nên k dám dịch chăng ( hi, hi...)

Chỉnh sửa cuối:
cho minh hoi tí là opera và uc nì cái nào hon vay,ban minh noí opera ngon hon,tiet kiem hon uc.vay co dung ko?

cho minh hoi tí là opera và uc nì cái nào hon vay,ban minh noí opera ngon hon,tiet kiem hon uc.vay co dung ko?
Tùy người dùng thôi. UC nhanh, nhẹ và còn opera thì giúp download ở nhiều trang mà UC bó tay(Media, 4shared...) và nó hỗ trợ sever Việt (Search mặc định của google cho ra kết quả tiếng Việt)

Mỗi cái ngon một kiểu, nếu thích thì bạn dùng cả 2 để bù đắp cho nhau.
@hht2010: hehe chưa có điều kiện để chơi v5 nhưng nếu dịch thì có thể đi mượn máy để test.

nói thật mình dùng cái này xong là muốn quay lại với cái duyệt web mặc định của máy.Cái này chậm hơn nhiều so với cái gốc.giao diện khi vào web khó coi hơn.tốt nhất cây nhà lá vườn vẫn hơn

nói thật mình dùng cái này xong là muốn quay lại với cái duyệt web mặc định của máy.Cái này chậm hơn nhiều so với cái gốc.giao diện khi vào web khó coi hơn.tốt nhất cây nhà lá vườn vẫn hơn

Bác nói vậy là biết máy của bác có vấn đề hoặc cài đặt pm chưa hết ý đấy, vài ý thêm:

1/ Vào tùy chọn cài đặt nhận dạng trình duyệt là Opera nếu đã quen xài Opera và nếu hơi ...khó tính.
2/ Proxy máy chủ: không, truy cập web qua máy chủ: tắt, để khi dùng Google vẫn ra kết quả tiếng Việt. ( Do trình duyệt auto nối với server chủ của nó ở China trong quá trình chạy ). Còn bạn ghi đươc thông số của máy chủ nhà mạng đt của mình đang xài thì càng tốt.
3/ Hãy mạnh dạn chọn những tùy biến, thay đổi các giá trị hiển thị, phân trang...để có kết quả tối ưu nhất phù hợp với đt của bạn.

Nên nhớ rằng trình duyệt nầy đang đứng đầu về số người sử dụng và đẩy Opera xuống hàng thứ 2 đó.

Chỉnh sửa cuối:
Web mặc định chỉ hơn UC là có hỗ trợ javascrip, 1 phần flash. Nhưng mình rất ghét 1 điểm của web mặc định là khi Back để trở lại trang trước.
@hht2010: khi search google từ homepage thì nó mặc định là tiếng Anh vì thứ tự sắp xếp đuôi .com đứng trước, mình thử với bản Inđô thì nó ra ngôn ngữ Inđô.

Bác nói vậy là biết máy của bác có vấn đề hoặc cài đặt pm chưa hết ý đấy, vài ý thêm:

1/ Vào tùy chọn cài đặt nhận dạng trình duyệt là Opera nếu đã quen xài Opera và nếu hơi ...khó tính.
2/ Proxy máy chủ: không, truy cập web qua máy chủ: tắt, để khi dùng Google vẫn ra kết quả tiếng Việt. ( Do trình duyệt auto nối với server chủ của nó ở China trong quá trình chạy ). Còn bạn ghi đươc thông số của máy chủ nhà mạng đt của mình đang xài thì càng tốt.
3/ Hãy mạnh dạn chọn những tùy biến, thay đổi các giá trị hiển thị, phân trang...để có kết quả tối ưu nhất phù hợp với đt của bạn.

Nên nhớ rằng trình duyệt nầy đang đứng đầu về số người sử dụng và đẩy Opera xuống hàng thứ 2 đó.

tại mình cũng test thử rùi,mình vào google cũng ra tiếng việt,nhưng vào trang pdaviet.net thì nó không cho vào.và load hơi chậm hơn so với cái gốc của mình.tại mình chưa xài cái này và Opra nên ko biết cái nào tốt hơn.nhưng mỗi thứ đều có 1 nhược điểm mà.ko có cái nào toàn diện cả

mình xài kết hợp cả Uc lẫn Om. Uc để duyệt web và wap là nhanh nhất. lúc đầu xài Om thấy nhanh nhưng từ khi xài Uc mới thấy sự khác biệt. Om chỉ để tải ở mediafire và 4shared thôi.

Mình down ở cái link thứ nhất về install máy báo lỗi " ....untrusted provider"

Mình down ở cái link thứ nhất về install máy báo lỗi " ....untrusted provider"

Máy bạn hiệu gì để biết có trusted k? Đang xài nó và trả lời bằng Nokia đây, hi, hi...

Lưu ý các bạn khi xài UCWeb kết nối qua Gprs (3G) ưa bị báo lỗi kết nối trong khi dùng wifi lại k có hiện tượng đó là vì:

Mình xài dùng kết nối Gprs (3G) sẽ thông qua trang web chủ của nhà mạng nên nó can thiệp vào ưa bị lỗi ( kể cả web mặc định của đt, Opera...). Vì vậy nên hạn chế nó đv UCWeb thực hiện: Không chọn truy cập qua máy chủ, phân trang web: không, Proxy máy chủ: không. là ngon lành thôi. Và mấy bạn có để ý là kết nối qua wifi k bao giờ bị như vậy chứ k phải tại UCWeb đâu...!

Mình dùng cả GPRS hay wifi đều ngon lành hết.
Truy cập qua máy chủ thì vào đc facebook.

Tiếng Việt thì từ từ bạn ah,chắc 1 vài ngày nữa.
Phiên bản tiếng Anh vừa được update 3h chiều nay.

Up link luôn nè!:D

UCWEB-7.6.1.82-354-28-11030813

[DOWNLOAD]http://upwap.ru/1364094[/DOWNLOAD]

Back