• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Duyệt web siêu tốc với UCWEB v7.6.0.75 ngôn ngữ VN

Bác nói vậy là biết máy của bác có vấn đề hoặc cài đặt pm chưa hết ý đấy, vài ý thêm:

1/ Vào tùy chọn cài đặt nhận dạng trình duyệt là Opera nếu đã quen xài Opera và nếu hơi ...khó tính.
2/ Proxy máy chủ: không, truy cập web qua máy chủ: tắt, để khi dùng Google vẫn ra kết quả tiếng Việt. ( Do trình duyệt auto nối với server chủ của nó ở China trong quá trình chạy ). Còn bạn ghi đươc thông số của máy chủ nhà mạng đt của mình đang xài thì càng tốt.
3/ Hãy mạnh dạn chọn những tùy biến, thay đổi các giá trị hiển thị, phân trang...để có kết quả tối ưu nhất phù hợp với đt của bạn.

Nên nhớ rằng trình duyệt nầy đang đứng đầu về số người sử dụng và đẩy Opera xuống hàng thứ 2 đó.

BẠn nói rõ cách cài đặt hơn đc ko? mình dùng UC và OPERA cũng thấy chậm hơn trình duyệt của máy , mình cũng chưa biết chỉnh thế nào để nhanh hơn .1 điều nữa là ,co những bản WCweb mod server VN là sao , có nhanh hơn bản tiếng Anh down ở trang chủ ko ?

Ucweb7.6 load khi an tro lai cham lam.ko nhu ban 7.5 khi an quay tro lai nhanh hon rat nhieu
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:
BẠn nói rõ cách cài đặt hơn đc ko? mình dùng UC và OPERA cũng thấy chậm hơn trình duyệt của máy , mình cũng chưa biết chỉnh thế nào để nhanh hơn .1 điều nữa là ,co những bản WCweb mod server VN là sao , có nhanh hơn bản tiếng Anh down ở trang chủ ko ?

Ucweb7.6 load khi an tro lai cham lam.ko nhu ban 7.5 khi an quay tro lai nhanh hon rat nhieu

:)) 1/ Hiện nay trên website chính thức UC đang phát hành bản V7.6-EN, bản tiếng Việt tương ứng chưa có. Bản chính thức V7.6-EN cài đặt bình thường, k bị lỗi linh tinh về Server, hiển thị font... và tốc độ của nó hơn cả Opera Mini 6.0 vừa ra đời. Bạn nên chịu khó vào topic tên tương tự topíc nầy nhưng phiên bản tiếng Anh để đọc kỹ về nó thì hay hơn. Các bản mod VN mình đã nói ở trên chỉ là xài tạm thôi chứ vẫn có 1 số lỗi.

2/ Trường hợp bạn nầy nói cũng chưa chính xác. Bạn chỉ so sánh chính xác khi bản cùng V7.6-En và V7.5-En chính thức thôi ( nhưng chính thức thì chỉ có v7.6-EN và v7.4-EN).

Các bản mod VN mình đã nói ở trên chỉ là xài tạm thôi chứ vẫn có 1 số lỗi.
Các bản mod server VN làm sao mà chỉ là xài tạm hả bạn?
Những bản được mod thường là những bản UC chính thức mới nhất đc dành cho người dùng tại Trung quốc. Còn bản Anh hay Việt chính thức thì vài tháng hay rất lâu mới có.
Hiện tại đã có bản 7.7.0.81.

Ý mình hỏi là , bản tiếng Anh thì máy chủ đặt ở Mỹ , bản tiếng Trung máy chủ đặt ở TQ đúng ko ? , vậy bản server VN thì máy chủ đặt ở VN à nên khi vào mạng bẳng bản SERVER VN thì sẽ nhanh hơn bản ANH và TRUNG QUỐC à ?( chứ ko phải ý mình hỏi về bản VIÊT HÓA , vì mình cũng toàn dùng pm VIỆT HÓA mà)
Mà ko hiểu sao mình vào mạng của máy nhanh hơn pm , chỉ có điều là tốn Kb -> tốn tiền , mình cũng đã thử cài đặt như bạn Hht2010 nói nhưng ko thấy nhanh hơn mấy
Có thể nào mình dùng mạng VINA nó vậy ko nhỉ , vì so với mang GPRS thì VINA còn kém hơn cả MOBI .mình vào chơi iWIN online dùng VINA toàn dis mạng còn MOBI thì ko sao mấy !!!

Các bản mod server VN làm sao mà chỉ là xài tạm hả bạn?
Những bản được mod thường là những bản UC chính thức mới nhất đc dành cho người dùng tại Trung quốc. Còn bản Anh hay Việt chính thức thì vài tháng hay rất lâu mới có.
Hiện tại đã có bản 7.7.0.81.

Ý mình hỏi là , bản tiếng Anh thì máy chủ đặt ở Mỹ , bản tiếng Trung máy chủ đặt ở TQ đúng ko ? , vậy bản server VN thì máy chủ đặt ở VN à nên khi vào mạng bẳng bản SERVER VN thì sẽ nhanh hơn bản ANH và TRUNG QUỐC à ?( chứ ko phải ý mình hỏi về bản VIÊT HÓA , vì mình cũng toàn dùng pm VIỆT HÓA mà)
Mà ko hiểu sao mình vào mạng của máy nhanh hơn pm , chỉ có điều là tốn Kb -> tốn tiền , mình cũng đã thử cài đặt như bạn Hht2010 nói nhưng ko thấy nhanh hơn mấy
Có thể nào mình dùng mạng VINA nó vậy ko nhỉ , vì so với mang GPRS thì VINA còn kém hơn cả MOBI .mình vào chơi iWIN online dùng VINA toàn dis mạng còn MOBI thì ko sao mấy !!!
:))
1/ Hi, hi...nhờ ghẹo vậy chiến hữu mới chịu xuất hiện. Bạn k thấy nhiều ý kiến lộn tùng phèo cả lên làm sao mình trả lời nổi. Như bạn đã có bản V7.7 thì mình phải giới thiệu bên topic tiếng Anh mới đúng, phải k? Nhưng mà sao bạn k giới thiệu nhỉ ( chứ mình có trong máy mình rồi)...
2/ Khái niệm server chủ trên UC giống như của ông Google tức là để thêm sức mạnh phân luồng về nó khi mình xài UC mà cần sự tăng cường trực tiếp của nó ( như update, Wap access via server...). Còn bình thường tốc độ sử dụng pm chỉ phụ thuộc vào đường truyền của nhà mạng mình đang dùng chứ k phụ thuộc server ngôn ngữ biên dịch nào cả. Và ý nữa bạn nên xem lại thời điễm mình trả lời vì phiên bản mới của trình duyệt sẽ cải tiến những lỗi của phiên bản cũ hơn.

Mình đã up cả bản Việt lẫn Anh hoá lên rồi, bạn up bên nào thấy thích hợp

Mình đã up cả bản Việt lẫn Anh hoá lên rồi, bạn up bên nào thấy thích hợp

Mình đã up 1 topic mới để các bạn dễ hiểu hơn, hổm rày thấy tín đồ UC chìm lắng k tương xứng với tiềm năng của nó (hic, hic...). Bản Opera mini 6.0 chạy còn thua UCWeb v7.6 huống chi đã có bản UCWeb v7.7 !

thanks ban!
k ung ho thi cung dung noi linh tinh leetran72 ban ak!
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:
Back