• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Ai nói iPhone 2G lên 3.1.2 gốc mà không unlock được??? Việc duy nhất của người có máy 2G 2.2.1 là đầu tiên restore lên 3.0, sau đó unlock, rồi tiếp tục restore lên 3.1.2, unlock rồi sử dụng, vậy thôi.

cái này thì từ em đã test rùi,từ khi blackra1n thì em đã up lên 3.1.2 mà không unlock được,và version của của em là 3.0, và anh co thấy chỉ dẫn khi mổi lần sử dụng blacksn0w la nó có để chỉ dẫn là unlock iphone 3GS+3G Firmware=>3.1 and banseband 05.11.07 không:-/
nếu updet từ 3.0 lên thẳng 3.1.2 thì có song mà không cần unlock ok

cái này thì từ em đã test rùi,từ khi blackra1n thì em đã up lên 3.1.2 mà không unlock được,và version của của em là 3.0, và anh co thấy chỉ dẫn khi mổi lần sử dụng blacksn0w la nó có để chỉ dẫn là unlock iphone 3GS+3G Firmware=>3.1 and banseband 05.11.07 không:-/
nếu updet từ 3.0 lên thẳng 3.1.2 thì có song mà không cần unlock ok
iPhone 2G lên 3.1.2 sẽ không có BB 05.11.07. Vì thế dùng redsn0w để Unlock vẫn được thì phải.

iPhone 2G lên 3.1.2 sẽ không có BB 05.11.07. Vì thế dùng redsn0w để Unlock vẫn được thì phải.

nhưng theo em biết redsn0w thì chỉ hoạt đông ở 3.0 hoăc 3.01 mà thui đó anh nên nó không chay:)

2G từ 2.2.1 lên 3.x unlock bằng redsn0w 0.8, xong lên 3.1.2 tự động có sóng.

2G từ 2.2.1 lên 3.x unlock bằng redsn0w 0.8, xong lên 3.1.2 tự động có sóng.

thì em đã nói rùi nếu như bác updet thì se tự động có sóng là đều tất nhiên.
Còn ở đây em nói là resstore mà:-??

Mình lên thẳng từ 2.2.1 lên bản này thấy tốc độ vẫn như trước ý chứ? có thấy chậm hơn đâu? Thậm chí còn nhanh hơn chút

bạn có từng úp cây iphone 2G nào chưa mà bạn nói mình nói bừa,X-(

Mình đang xài 2G đây, bạn xem thông tin bên phải nickname mình đấy. Từ 2.2.1 lên 3.1.2 theo cảm nhận của bạn thì nó chậm nhưng 1 số người lại cảm nhận nó nhanh hơn. Vì vậy bạn đừng phán như thế, mọi người chẳng biết nên làm thế nào. Bạn chỉ nên nói là theo cảm nhận của riêng bạn thôi.
Còn theo tui thì từ 2.2.1 lên 3.1.2 hay từ 3.0 lên 3.1.2 thì vẫn như nhau.

anh ơi cho em hỏi đã có jailbreak cho firmware 3.1.2 cho ipod touch gen3 ngoài blackrain có chưa ạ.anh cho em xin link down được ko ạ...nếu dùng pawnage tool có được ko?

Chỉnh sửa cuối:
anh ơi cho em hỏi đã có jailbreak cho firmware 3.1.2 cho ipod touch gen3 ngoài blackrain có chưa ạ.anh cho em xin link down được ko ạ...nếu dùng pawnage tool có được ko?

xin chào bạn:hiện nay chưa ứng dụng nào có thể thay thế được blackrain đâu bạn,nếu như bạn JB cho máy ipop touch gen 3 của mình thì phải dùng blackrain thui bạn àh,
còn pawnage tool thì chưa có buft được FW dành cho ipop touch Gen 3 được bạn nhé:)
chú y: nếu bạn JB bằng blackrain thì để cài cydia thì cũng giống như iphone 3Gs modemfw xxx nhé:))đều phải sống chung với lũ nhé,hãy suy nghĩ trước khi dùng backrain nhé!
link dowloand blackrain:D

thì em đã nói rùi nếu như bác updet thì se tự động có sóng là đều tất nhiên.
Còn ở đây em nói là resstore mà:-??
Đâu cần phải update gì, đang ở FW 3.0 hoặc 3.0.1 (đã unlock), restore lên 3.1.2 bình thường chứ có phải nhấn update đâu???
Mình lên thẳng từ 2.2.1 lên bản này thấy tốc độ vẫn như trước ý chứ? có thấy chậm hơn đâu? Thậm chí còn nhanh hơn chút
Đúng nghĩa của việc update rõ ràng là việc từ 2.x lên 3.0 (hoặc 3.0.1), rồi mới lên 3.1.2 (original firmware), còn từ 2.2.1 lên 3.1.2 Custom thì vẫn ok, đó là việc khoảng thời gian trước đó khi 3.1.2 không JB được & không có Cydia, còn bây giờ việc restore lên 3.1.2 Original là việc bình thường, hiện tại giờ các bản FW Custom của LG vẫn còn có tác dụng đối với ai "lười" cài Cydia bằng blackra1n mà thôi :D
Mình đang xài 2G đây, bạn xem thông tin bên phải nickname mình đấy. Từ 2.2.1 lên 3.1.2 theo cảm nhận của bạn thì nó chậm nhưng 1 số người lại cảm nhận nó nhanh hơn. Vì vậy bạn đừng phán như thế, mọi người chẳng biết nên làm thế nào. Bạn chỉ nên nói là theo cảm nhận của riêng bạn thôi.
Còn theo tui thì từ 2.2.1 lên 3.1.2 hay từ 3.0 lên 3.1.2 thì vẫn như nhau.
2.2.1 có cái hay riêng của 2.2.1, việc sử dụng máy ổn định hơn vì không tích hợp quá nhiều các tính năng hỗ trợ game, ứng dụng, 2.2.1 theo mình vẫn ổn định nhất đối với 2G (nếu các bạn ít chơi game và thích sự ổn định của thiết bị)
xin chào bạn:hiện nay chưa ứng dụng nào có thể thay thế được blackrain đâu bạn,nếu như bạn JB cho máy ipop touch gen 3 của mình thì phải dùng blackrain thui bạn àh,
còn pawnage tool thì chưa có buft được FW dành cho ipop touch Gen 3 được bạn nhé:)
chú y: nếu bạn JB bằng blackrain thì để cài cydia thì cũng giống như iphone 3Gs modemfw xxx nhé:))đều phải sống chung với lũ nhé,hãy suy nghĩ trước khi dùng backrain nhé!
link dowloand blackrain:D
Sống chung với lũ là sao???

sống chung với lũ là mỗi lần tắt nguồn+restart là mỗi lần phải nhờ đến anh blackrain để cứu hộ đó bác,không cứu được cứu hộ là bị chết đúi đấy:))

sống chung với lũ là mỗi lần tắt nguồn+restart là mỗi lần phải nhờ đến anh blackrain để cứu hộ đó bác,không cứu được cứu hộ là bị chết đúi đấy:))

Chỉ những iPhone 3Gs xuất xưởng vào tuần thứ 40 trở đi thì mới bị vậy thôi bạn ơi (do Apple cài BootROM phiên bản mới). Còn những con 3Gs xuất xưởng trước tuần thứ 40 thì vẫn JB và Unlock sử dụng bình thường chẳng có vấn đề gì. Bác lại... :D

Chỉ những iPhone 3Gs xuất xưởng vào tuần thứ 40 trở đi thì mới bị vậy thôi bạn ơi (do Apple cài BootROM phiên bản mới). Còn những con 3Gs xuất xưởng trước tuần thứ 40 thì vẫn JB và Unlock sử dụng bình thường chẳng có vấn đề gì. Bác lại... :D

thì ở đây mọi người đang thảo luận về việc jB với những iphone mà đã đang dính bootRom mà,thì mình ở trên cũng đã nói rùi còn gì đối với nhửng ai iphone 3GS modem FW xxxx thui mà chắc bạn cung hiểu xxx là gì mà=D>

Các bạn cho mình hỏi mình up con 2g từ 2.2 lên 3.0 ngon lành và từ 30 lên 3.1.2 lean thì bị lổi 14 hoài nên mình định up từ 30 lên 3.1.2 gốc bằng itune thì có thể unlock được kg?

Các bạn cho mình hỏi mình up con 2g từ 2.2 lên 3.0 ngon lành và từ 30 lên 3.1.2 lean thì bị lổi 14 hoài nên mình định up từ 30 lên 3.1.2 gốc bằng itune thì có thể unlock được kg?

mình đang dùng bản 3.1.2 rất ổn định ko có vấn đề gì.pác cứ up vô tư thôi

mình đang dùng bản 3.1.2 rất ổn định ko có vấn đề gì.pác cứ up vô tư thôi

ý mình hỏi là khi mình dùng itune restore từ 3.0 lên 3.1.2 thì dùng tools nào jailbreak vì khi restore len 3.1.2 xong vẫn có sóng nhưng chỉ có thể gọi số khẩn cấp thôi(cáp&đĩa).

ý mình hỏi là khi mình dùng itune restore từ 3.0 lên 3.1.2 thì dùng tools nào jailbreak vì khi restore len 3.1.2 xong vẫn có sóng nhưng chỉ có thể gọi số khẩn cấp thôi(cáp&đĩa).
Tool Blackra1n đấy bạn! Đã có Topic hướng dẫn JB ở mục chú ý rồi kia mà!

làm sao có thể tạo được cái tên mạng ( nhà cung cấp dịch vụ) như bác longgiang vậy , em cũng sài mạng T-mobile....

Back