• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Bạn làm theo hướng dẫn của mình ở bài này nhé, đó ko phải là logo mạng của nhà cung cấp dịch vụ, nó chỉ là hình ảnh hiển thị thay thế mà thôi :D

thanks bác longgiang

cho em hỏi luôn cái này nhé , có phải iphone nào đã up lên FW 3.1.2 original rồi sau đó jailbroken + unlocked sau đó up FW của bác thì sẽ hiển thị nhà cung cấp dịch vụ phải không ? ( vì hiện giờ đang sài cái fake carries để hiển thị dịch vụ cung cấp )

Chỉnh sửa cuối:
thanks bác longgiang

cho em hỏi luôn cái này nhé , có phải iphone nào đã up lên FW 3.1.2 original rồi sau đó jailbroken + unlocked sau đó up FW của bác thì sẽ hiển thị nhà cung cấp dịch vụ phải không ? ( vì hiện giờ đang sài cái fake carries để hiển thị dịch vụ cung cấp )

Nếu bạn chỉ muốn hiển thị thêm logo mạng thì vào cydia cài thêm logo mạng là được? Cần gì phải úp F.W Custom nhỉ?:-?

anh em cho hỏi cái ,tôi đang dùng 2g fw 2.2.1 BB 04.05.05_G custom vậy tôi chỉ cần Shift-Restore lên thẳng bản 3.1.2 này là được phải không ạ . đã ai làm qua rồi xin cho ít kinh nghiêm ạ...thanks nhìu

anh em cho hỏi cái ,tôi đang dùng 2g fw 2.2.1 BB 04.05.05_G custom vậy tôi chỉ cần Shift-Restore lên thẳng bản 3.1.2 này là được phải không ạ . đã ai làm qua rồi xin cho ít kinh nghiêm ạ...thanks nhìu

Bạn phải lên 3.1.2 gốc trước. Sau đó Jaibeark rồi mới Shift-Restore bản 3.1.2 Custom này.

được bạn cứ resstore lên 3.1.2 bằng FW cusstom không có vấn đề gì hết bạn cứ yên tâm

em mới dùng iPhone thôi nên câu hỏi gà một chút: hiện em đang dùng iPhone 3GS sản xuất tuần 46, BB 5.11.07, firmware 3.1.2 gốc, vậy em có thể cài bản firmware custom này được ko ạ ?

em mới dùng iPhone thôi nên câu hỏi gà một chút: hiện em đang dùng iPhone 3GS sản xuất tuần 46, BB 5.11.07, firmware 3.1.2 gốc, vậy em có thể cài bản firmware custom này được ko ạ ?

Máy bạn chưa J.B thì không thể up F.W custom được đâu? Hiện nay bạn cũng đã có thể J.B bằng Blackra1n, nhưng máy bạn được sản xuất tuần thứ 46 sẽ gặp phải lỗi nhỏ khi reboot! Tùy bạn quyết định thôi!:)

Lên thẳng luôn đi bạn,mình cũng vừa mới lên từ 2.2->3.1.2 clean này dùng ngon lành chưa gặp vấn đề gì.
Hôm trước cũng cẩn thận nên lên từ 2.2 -> 3.0 dùng ngon lành rồi từ 3.0 đến 3.1.2 thì bị lỗi 14,1604,1600 nói chung là trầy vi tróc vẩy luôn,nên quyết định về 2.2 rồi up thẳng lên 3.1.2 thì thành công mỹ mản.
Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:
bác longgiang81 cho em hỏi là sao em restore = bản custom fw này của bác rồi vào cydia cài blacksn0w mà không unlock được máy :( máy em là iphone 3G lock, đã up lên fw gốc 3.1.2 baseband 05.11.07, bác giúp em với nhé, thanks bác trước

bác longgiang81 cho em hỏi là sao em restore = bản custom fw này của bác rồi vào cydia cài blacksn0w mà không unlock được máy :( máy em là iphone 3G lock, đã up lên fw gốc 3.1.2 baseband 05.11.07, bác giúp em với nhé, thanks bác trước
Unlock được chứ sao không bạn. Cài xong Blacksn0w thì Reboot lại máy chưa?

e cài xong là reboot liền, không được a à, mà không hiểu sao khi e remove cái blacksn0w đi thì nó hiện searching 1 lát rồi lại no service, ko hỉu lun, bác zenki cho em xin nik YM để em tiện hỏi với, thanks bác lun

Máy bạn chưa J.B thì không thể up F.W custom được đâu? Hiện nay bạn cũng đã có thể J.B bằng Blackra1n, nhưng máy bạn được sản xuất tuần thứ 46 sẽ gặp phải lỗi nhỏ khi reboot! Tùy bạn quyết định thôi!:)

máy mình đã JB đầy đủ, cài phần mềm vô tư rồi, nhưng không cách nào up firmware custom được, khi thì báo lỗi 1604, khi thì 1600. Mình đã làm rất nhiều cách trên mạng, down nhiều firmware custom khác nhau từ trong nước đến nước ngoài nhưng vẫn không được, nên mình nghĩ máy mình ko cài firmware custom được. Nếu bạn nào có cao kiến gì xin báo mình với

máy mình đã JB đầy đủ, cài phần mềm vô tư rồi, nhưng không cách nào up firmware custom được, khi thì báo lỗi 1604, khi thì 1600. Mình đã làm rất nhiều cách trên mạng, down nhiều firmware custom khác nhau từ trong nước đến nước ngoài nhưng vẫn không được, nên mình nghĩ máy mình ko cài firmware custom được. Nếu bạn nào có cao kiến gì xin báo mình với

Với các máy bị lỗi reboot sau khi J.B bằng Blackra1n ‎thì bạn không thể nào úp qua các bản custom được đâu. Đều bị lỗi 16xx hết, bạn đừng nên cố gắng nhé, rất dễ thành chặn giấy cao cấp lắm đấy!:(

mình đang dùng 3GS Lock bản 3.1.2 original với Modem firmware 5.11.07. Mình ko biết con của mình đã từng lên 3.1 hay chưa (máy mua lại mà)=> mình có update bản custome 3.1.2 của bạn dc ko?

mình đang dùng 3GS Lock bản 3.1.2 original với Modem firmware 5.11.07. Mình ko biết con của mình đã từng lên 3.1 hay chưa (máy mua lại mà)=> mình có update bản custome 3.1.2 của bạn dc ko?
Bạn cứ tải FW Custom này về sau đó kết nối vào iTunes để Shift + Restore lên là được thôi. Nếu có lỗi phát sinh thì vào anh em hướng dẫn tiếp tục ;)

Back