• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

Link của bản 2G trên Host chú TLG nó Share sao dung lượng FW có 1.8 MB là sao longgiang81?:D

Đọc bài này của bác sonpham sẽ hiểu hơn
Ui, cái này thì tớ đọc rồi. Theo như bác sonpham thì Baseband vẫn ko đổi nên chả ảnh hưởng gì đến wifi, mà Baseband của tớ là 2.28.00 từ FW 2.2.1 và giờ lên FW 3.1 vẫn thế--> không bị ảnh hưởng gì. Vậy sao Zenki lại nói là wifi con IP của tớ bị mất là do thay đổi Baseband ???:-/

Theo mình nghĩ thì nếu bạn là 3G World thì trước tiên thử Restore 3.0 gốc trước để baseband lên 4.26.08 rồi Update tiếp bản Custom này xem sao.

hic. em restore từ bản 3.1 beta3 xong giờ không vào wifi đc nữa ... máy của em là 2G. khi seach vẫn nhận đc IP wifi mà kết nôí không đc. kể cả vào cydia hay safari đều không đc

Theo mình nghĩ thì nếu bạn là 3G World thì trước tiên thử Restore 3.0 gốc trước để baseband lên 4.26.08 rồi Update tiếp bản Custom này xem sao.

IP 3GW đã Up lên 3.1 qua iTune 9.0, bây giờ phải làm sao để dùng được bản 3.1 Cus hả Long Giang ơi????

Link của bản 2G trên Host chú TLG nó Share sao dung lượng FW có 1.8 MB là sao longgiang81?:D
Chắc khi tối LG đi hút thuôc mà bị em nào lấy thuốc hút nên Up nhầm .. còn link thì tại em thấy trên host tưởng xong đưa vào cho bà con "hạ nhiệt" thôi chờ LG hút thuốc xong hoặc bị hút thuốc xong mà có link cho anh em vậy !!! >:)

FW này gần như nguyên bản, trong đó hiện có thêm OpenSSH, OpenSSL, Cydia, Mobile Terminal và Root là 563 MB Đối với 2G và 3G World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, riêng với 3G Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng

Mã:
2G
http://mega.1280.com/folder/VUDMYB1O/

Mã:
3G
http://mega.1280.com/folder/OHYFYH0K/

Chỉnh sửa cuối:
Ko phải đâu ạ, lúc Upload em quên chưa nén file lại và setpass nên đã gỡ bỏ, nhưng mà em đã xóa đi rồi cơ mà nhỉ, sao thấy đc :D

Ui, cái này thì tớ đọc rồi. Theo như bác sonpham thì Baseband vẫn ko đổi nên chả ảnh hưởng gì đến wifi, mà Baseband của tớ là 2.28.00 từ FW 2.2.1 và giờ lên FW 3.1 vẫn thế--> không bị ảnh hưởng gì. Vậy sao Zenki lại nói là wifi con IP của tớ bị mất là do thay đổi Baseband ???:-/
Lổi Wifi nhiều nguyên nhân chứ không riêng vì nguyên nhân mà bác SonPham đã nói và Zenki trích dzẩn. TLG lấy ví dụ nếu bạn có dùng Skype và VOIP cho ai đó trong khoản 1 - 2 tuần bình quân mõi ngày 1h thoại thì 90% Wifi sẽ bị lổi Scan thấy Wii mà không thể kết nối được. Wifi Iphone bắt sóng rất tốt nhưng nhược điểm là nóng lên là có vấn đề :( anh em dùng cẩn thận theo tiêu chí "làm sao cho wifi luôn mát" là ổn (dùng thấy nóng nóng máy thì thôi off cho an toàn)

IP 3GW đã Up lên 3.1 qua iTune 9.0, bây giờ phải làm sao để dùng được bản 3.1 Cus hả Long Giang ơi????
Shift+Restore tiếp chứ làm sao bạn !!!

Sao mình down bản nào cũng OK het nhỉ, join file ok hết không báo lỗi ji.

Đang Upload thêm 3 bộ firmware vào hosting của PDAVIET, mạng cùi bắp nên có lẽ đến chiều mới xong :))

Đã cập nhật thêm link download từ hosting PDAVIET ở bài đầu tiên.

Chỉnh sửa cuối:
tin vui dành cho iphone 3g QUỐC TẾ nhé=))
bạn nào đã lỡ tay updet len FW3.1 của apple thì hãy restore lại bản custom này nhé cydia hoạt động bình thường,cài soft ok hết,nên nhớ winterboard vẫn chưa cài được nhé,sorry mình chưa kip up hình cho các bạn,mình sẽ updet sau nhé:)
bạn nào restore trên itune 9 bi lỗi 16xx thì dow ứng dụng này về và làm theo hướng dẫn của nó nhé
[URL="http://pdaviet.info/longgiang81/iH8sn0w%20-%20iREB%20V2.1%20For%20Windows-ENGLISH.rar"]Download
[/URL]

Last edited by a moderator:
Down cả 3 phần rồi giải nén bằng winrar là được thôi.Bác cứ shift restore luôn.Nhưng nếu bác đã update lên 3.1 gốc thì có restore bản này thỉ là jailbreak được thôi chứ không dùng phone được vì baseband đã nâng rồi.

Tks Bác .Vậy là mình phải chờ thôi. IP mà ko có Cydia thì chán wa.:((

Bác không hiểu rồi.Bản custom là có cydia rồi.Chỉ là không unlock được bằng ultrsn0w cũ nữa vì máy của bác đx up lên 3.1 gốc nên đã bị nâng baseband.Còn các máy 3g khác chưa up lên 3.1 gốc thì chỉ cần restore bản custom này và unlock bình thường.

bạn nào đã lỡ tay updet len FW3.1 của apple thì hãy restore lại bản custom này nhé cydia hoạt động bình thường,cài soft ok hết,nên nhớ winterboard vẫn chưa cài được nhé,sorry mình chưa kip up hình cho các bạn,mình sẽ updet sau nhé:)
bạn nào restore trên itune 9 bi lỗi 16xx thì dow ứng dụng này về và làm theo hướng dẫn của nó nhé
http://www.tinhte.com/forum/attachments/144515d1253112057-ih8sn0w-zip

bạn nói thế nào chứ mình FW 3.1 Custom xài WinterBoard ok :)

vào Cydia install cái MobileSubstrate 0.9.3043-1 (search là có ngay) --> sẽ giúp WinterBoard chạy ok trên FW 3.1

http://www.tinhte.com/forum/attachments/144515d1253112057-ih8sn0w-zip
Winterboard ở Source Bigboss vẫn cài và chạy được bình thường :))

em up lên bị mất chữ VN MOBIFONE và ko vào đc wifi dù search thấy có wifi vô about nó báo network unknown bác nào cứu em cái nhỉ hehe

hình anh em iphone đã trang bị đồ chơi=))

tiêp theo nhé

pin trâu hơn 3.0,sài sóng gió,wifi ,củng ok hơn:)

lần đầu up lên bằng bản custom thì up đc nhưng mất chữ VN MOBIFONE sau đó up lên bằng bản của apple bây h up lại bằng bản custom bị báo lỗi 1604 cứu em với

Back