• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

bản này chạy thì ok.song gió vi vu,thổi bay ngưởi đều mình thích nhất ở bản custom này là vừa nhẹ máy vừa không có quang cáo nữa.còn bản cusstom của bác sơn phạm thì toàn quảng cáo,đó là ý kiến của mình thoai ,bản nào cũng có điểm hay của nó.
Hiện giờ em đang dau đầu với cây iphone 3GS world lỡ len FW 3.1 MÀ không có gì để sài hết chán wa.hạ suống FW 3.0 thì không được đành bó tay

Hiện giờ em đang dau đầu với cây iphone 3GS world lỡ len FW 3.1 MÀ không có gì để sài hết chán wa.hạ suống FW 3.0 thì không được đành bó tay

Mình cũng máu lên lắm! Nhưng lên rùi không có gì chơi ngoài nghe điện, ipod thì còn gì thú nữa!:))

Chào các anh chị trong diễn dàn..cho Vip hỏi..Vip có cái Iphone 3G lock...hiện giờ trong máy FirmWare 04.26.08 và version 3.0.1 khi Vip Jailbreak version là 3.0....bây giờ Vip muốn lên 3.1 cũa anh LongGiang81 thì làm bằng cách nào?? Vip dang dùng iTune 8.2 hay là phãi dùng iTune 9.0....xin các anh chị chĩ giáo....tại Vip sợ nó Lock (ăn táo )...cám ơn các anh chị....chúc anh chị cuối tuần vui vẽ.....dang chờ anh chị chĩ bão là Vip up lên liền

Ps: Vip có download 3G cũa anh LongGiang81 rồi....thanks anh LongGiang81...

Chào các anh chị trong diễn dàn..cho Vip hỏi..Vip có cái Iphone 3G lock...hiện giờ trong máy FirmWare 04.26.08 và version 3.0.1 khi Vip Jailbreak version là 3.0....bây giờ Vip muốn lên 3.1 cũa anh LongGiang81 thì làm bằng cách nào?? Vip dang dùng iTune 8.2 hay là phãi dùng iTune 9.0....xin các anh chị chĩ giáo....tại Vip sợ nó Lock (ăn táo )...cám ơn các anh chị....chúc anh chị cuối tuần vui vẽ.....dang chờ anh chị chĩ bão là Vip up lên liền

Ps: Vip có download 3G cũa anh LongGiang81 rồi....thanks anh LongGiang81...
Đơn giản thôi bạn, download iTunes 9 về, download bản Custom 3.1 của longgiang_81 về sau đó kết nối iPhone vào iTunes, Shift + Restore và chọn bản Custom vừa down về, nhớ là down đúng bản cho 3G lock. Chờ nó update xong sau đó vào Cydia và Unlock giống như trên FW 3.0 :D

mình dùng 1 em 2G 8gb, vừa thử up bằng bản này thấy ổn phết, mà vẫn có tên nhà mạng Mobifone, sao thấy mấy bác bảo 2G thì bị mất nhỉ?

mình dùng 1 em 2G 8gb, vừa thử up bằng bản này thấy ổn phết, mà vẫn có tên nhà mạng Mobifone, sao thấy mấy bác bảo 2G thì bị mất nhỉ?
Tùy nữa bạn ah, không phải máy nào cũng bị cả. Có nhiều người bị cả trên 3G nữa chứ không phải 2G không đâu :D

Đại ka ơi tớ đang dùng con Word đây,phải có sự trợ giúp của MIM mới hiện lên chả hiểu tại sao nữa.Nhưng mà xài bản của longgiang đúng là máy Respring nhanh hơn 3.0.1,sóng gió vi vu,wifi cũng good.

Con 3G của ti-teo Word và con Lock của TLG 1 phát bình yên !
Vậy chắc do "mát tay" rồi :))

Con 3G của ti-teo Word và con Lock của TLG 1 phát bình yên !
Vậy chắc do "mát tay" rồi

ko phải ai cũng làm đc điều mát tay đó đâu hehehe

Bản này chạy ngon nhất đây!Sóng ổn định và tốt hơn 3.0.Thanks chủ topic nhiều!

Minh download may link Fw custom cho 2G roi lam the nao tiep ha cac bac.
http://www.mediafire.com/download.php?y12qnyymiyd
http://www.mediafire.com/download.php?wezzgymnizy
http://www.mediafire.com/download.php?ymcjzzktq23
Down được 3 file rồi.
Em cần itunes bao nhiêu nữa?
Xin mọi người tận tình hướng dẫn, có cần bootloader hay gì gì nữa ko ạ.
Iphone cua em la 2G FW 2.1 (FW goc la 1.0 mua tu nam 2007)
Down FW về rồi thì kết nối iPhone vào iTune rồi Shift + Restore thôi, đơn giản không thích sao lại thích vất vả thế nhỉ :))

Máy mình là máy Lock chứ có fải World đâu! Shift Restore thế nào được.. Các mod chưa hiểu ý em đã mắng te tát ..

Back