• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FIX][CWM] SD CARD FIX FOR READING SPEED - Tested !

chủ topic xem giúp em nhé , em vào kiểm tra thông số kích thước như đường dẫ này ''Bạn có thể tự kiểm tra kích thước Cache của bạn bằng cách vào tập tin này:

/ Sys/devices/virtual/bdi/179: 0/read_ahead_kb '' thì em có bức ảnh này không biết có đúng không chưa up gì cả.
nó ra 4096k thì phải thế mà chạy vẫn lag đó.

chủ topic xem giúp em nhé , em vào kiểm tra thông số kích thước như đường dẫ này ''Bạn có thể tự kiểm tra kích thước Cache của bạn bằng cách vào tập tin này:

/ Sys/devices/virtual/bdi/179: 0/read_ahead_kb '' thì em có bức ảnh này không biết có đúng không chưa up gì cả.
nó ra 4096k thì phải thế mà chạy vẫn lag đó.

đúng rồi đó bạn, bạn dùng root explorer vào đường dẫn Sys/devices/virtual/bdi/179: 0 là thấy có cái mục read_ahead_kb , bạn giữ vào đấy 2 giây rồi chọn view as text là nó hiện lên duy nhất thông số (của mình là 128 và sau khi mình update zip bản 4096 thì nó đổi thành 4096).
1 số ROM nó khác nhau nhé
Chúc bạn thành công nhé , hihi

theo hướng dẫn thì tác giả có bảo flash file zip phù hợp với thẻ của bạn, nhưng làm sao để biết thẻ của mình thì flasd 1024k, hay 2048k, hay... hả bác chủ thớt?

theo hướng dẫn thì tác giả có bảo flash file zip phù hợp với thẻ của bạn, nhưng làm sao để biết thẻ của mình thì flasd 1024k, hay 2048k, hay... hả bác chủ thớt?
Tức là bạn sẽ thử các bản sau đó dùng SD Tool kiểm tra xem bản nào cho tốc độ cao nhất tức là máy bạn phù hợp với bản đó nhất.

ảnh lúc chưa fix thẻ.

các bác chụp ảnh màn hình bằng phần mềm nào vậy, em đi chợ nó cho dùng thử thôi,. chup= canon.3000is

Chỉnh sửa cuối:
ảnh lúc chưa fix thẻ.

các bác chụp ảnh màn hình bằng phần mềm nào vậy, em đi chợ nó cho dùng thử thôi,. chup= canon.3000is

PHẦN MỀM NÀY NÓ TỰ LƯU ẢNH CHỤP MÀN HÌNH LÚC KIỂM TRA XONG CHO MÌNH MÀ BÁC CẦN JI CHỤP LẠI

Đề nghị anh em nào test rồi thì thông báo lên các nội dung sau :
1> Nhãn hiệu thẻ ( tốt nhất là chính hãng :D ).
2> Class :
3> Dung lượng :
4.>Hình lúc update và sau khi update.

Nếu như hiệu quả thì ..... tốt quá :D

Nếu như vũ như cẫn thì ... thôi :D

Nhờ chủ topic tập họp số liệu anh em đã test lên bài 1 ( không hình ) để AE tiện theo dõi.

Làm nốt cái SDCardSpeedFixDefault128KB.zip chứ bác :D
Trời cái này là cái mặc định mà bác :D, còn không bác cứ mở file ZIP ra, vào System/etc/init.d/ mở file 77sdcardspeedfix ra và sửa lại cái phần trong "" là được thôi

Sau khi chạy xong nó có hỏi lưu lại ảnh đó bác, save lại thôi. Còn muốn chụp ảnh màn hình thì vào Market down chương trình Drocap 2 về mà dùng

Xác nhận là thay đổi thật, thẻ em là thẻ China hay sao ấy, 3.3Mb/12Mb ==> 4Mb/100Mb (Nó chỉ tăng phần Read lên nhiều thôi)

Đúng là chép file đó vào theo đường dẫn .. reboot lại thì vào gallery đọc nhanh thiệt ... hì hì .. em chỉ sử dụng theo hướng dẫn file 2048 thoai .. Phải chi cải thiện luôn tốc độ ghi nữa thì tuyệt hén .. :)

Minh se tong hop lai va dua len dau trang, con cai nay chi cau thien toc do Read thoi nhe, minh co ghi tren title roi ma. Cach nay co the ap dung cho tat cac may chay Android, hien nay trong so cac Rom cua Hd2 thi Rom typhoon CM7 da fix theo cach nay.
send from my HD2

Bác cho em hỏi:
Thẻ em Scandis, Class :6
chưa up,
Test thấy : Write Speed: 3.6MB/s; Read 18.7 MB/s
NSX: NCARD
Class 10?
Tại sao vậy bác?
Em có nên up không ?
Cám ơn bác

Bác cho em hỏi:
chưa up,
Class 10?
Tại sao vậy bác?
Em có nên up không ?
Cám ơn bác
Dĩ nhiên là nên rồi bạn, tốc độ Read bạn có 18.7 sau khi up sẽ tăng đáng kể đấy. Nhưng lạ là thẻ Class 6 mà sao chậm thế nhỉ

Bác cho em hỏi:
chưa up,
Class 10?
Tại sao vậy bác?
Em có nên up không ?
Cám ơn bác

sandisk class 6 của bạn nếu đúng là thẻ thật thì test write speed tối thiểu phải là 6MB/s read speed có thể lên vài cả trăm Mb/s, thẻ bạn như vậy chỉ = class 2 thôi, vì quy đinh của class là như thế này, 2 là minimum write speed 2Mb/s , 4 là minimum write speed 4Mb/s , cứ thế mà tính nhé. Còn bất kỳ thẻ nào thì cũng nên fix vấn đề này nha :)

Em vừa dùng thử PM SD card Speed booster, khi thay đổi giá trị, thi tốc độ Write và Read dều tăng ( thử đặt giá tri 3072 Wr: 10.1 va Rd ; 26.1).

Back