• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIX TẤT CẢ MỌI GAME N-GAGE TRÊN N70 & N72

đã kiểm tra link bình thường tại 2 cái 1 lúc nên vậy mình tách ra nè http://www.4shared.com/file/UjDZ7RI2/Pythonfull.html
http://www.4shared.com/file/DfJNDTpp/Module133.html

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

View attachment 344003View attachment 344004View attachment 344006View attachment 344005View attachment 344007POCKET KINGDOM : 2 ngày tu luyện game mình đã mở hết map và thấy rằng không tìm thấy đá saphire để nâng cấp nhân vật lên ranh thứ 9 tức rank cao nhất. ức chế quá mình đã mày mò tùm lum sau 6h đồng hồ vật vã với đống hexa khó xơi khó nuốt này kết quả đã cực kì ngon. bây giờ chúng ta không cần chơi phải dùng rankup để nâng cấp nữa mà trực tiếp dùng ' loot ' tiền trong game để mua các quái câp9 cưc khủng mà bấy lâu anh em chơi pocket kingdom tưng tìm kiếm nhưng vẫn bó tay vì không thấy đá saphire đâu cả :D hình ảnh đây và đây là cái để làm ra điều đó. bạn chỉ cần giải nén ghi đè file có san trong tệp /E/system/6RAH la ok ke chơi thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

View attachment 344009View attachment 344008View attachment 344010 đầu tiền zo mua 2 con rank8 (swordmanmaster) bém bém bém qua map2 của vùng đất 1 mua 1 con rank8 bém ra quả cấu lửa ý. giết 1thang rogue và 3 thằng theif xong qua map 3 bém lẹ vào qua map 4 lúc này zo shop mua thruon thôi. con rông này chỉ túc giận khi ban cai kiểu tấn công la high rank va khi bị bém nó sẽ ra chưởng 1 cái ho mọi thăng đều đu bệnh viện hết :)) . vậy là đã xong bạn tự khám phá tiếp nhé còn rất nhiều nhiều cái hay minh cũng chưa thử hết nữa. tùe 6h tối hôm qua đến 12h đêm hoàn thanh sáng nay ra pót lun hehe.
theo như minh biết nếu bình thương cáu này các bạn cày liên túc cũng phải mất ít nhất 2ngayf mới xong hết mọi map và không bit tìm đâu đá saphire để nâng cấp lên rank9 cho các quái. đối với sự thay đổi của mình các bạn sẽ cảm thấy nhàm chán nhưng nhàm nhàm thế nào cũng phai mất ít nhất 4-5 tiếng đông hồ để có thể qua hết mọi map. hehe chúc mọi người chơi vui vẻ. thank phát cho có tinh thần

dow tệp 344010 ấy sao chả ra hình làm mình chả bít sao nữa các bạn thông cảm :D

mình đã cài đc games này trên N70 rùi. nhưng lại có lỗi ko vào dc web mặc định của máy. chán quá

mình đã cài đc games này trên N70 rùi. nhưng lại có lỗi ko vào dc web mặc định của máy. chán quá

Có thể là do máy cài đặt Games nhiều quá nên chiếm dụng Bộ nhớ máy đó bạn à!Bạn hãy thử Tắt nguồn rồi khởi động lại máy rồi cài thêm 1 trong 2 trình duyệt lướt Web UCBWeb hoặc OperaMini vào xem sao nhé!!!;;)

bạn nên dùng xplore zo e/system/6RAH xoa các tệp như FRENCH ITALIAN SPANISDH và trong Fabbis cũng tương tự đó là các tệp ngôn ngữ nên xoa bớt để giảm độ nặng máy ban nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

mình có cảm giác chính cái ngage man xóa mấy cái gọi là libs độc hại nên một số chương trình bị lỗi thì phải. nhưng không dám chắc ai cho xin ý kiến khi xài ngage man nha :D

Chỉnh sửa cuối:
Bạn nói thế là đổ oan cho Ngageman rồi đấy nhé!NGAGEMAN chỉ xóa những file libs mà nó nghi ngờ là độc hại khi bạn cài vào máy.Mà đúng hơn thì những file đó là có hại cho máy thật.Vì chính nó mới gây ra những lỗi trong hệ thống dt.Nhưng muốn chơi game hay thì bạn phải chấp nhận thui.

em phát hiện ra đc rồi. lỗi ko vào dc web mặc định ( Opera + UCWEB vào bình thường ) của N70 là do 2 file LIS của games POCKET KINGDOM ( mà ko có 2 file đó thì ko chơi đc :D ) . em nghĩ ko phải do cài nhiều games mà bị thế đâu. tại máy em hiện cài 26 games Ngage. games bình thường cũng khoảng gần 30 games nữa :D. vẫn chạy phà phà :D
. tiện cho em hỏi luôn bác nào chơi games đánh gon của Ngage chưa. chỉ em với. em ko tài nào đánh đc quả bóng :D

Bạn nói thế là đổ oan cho Ngageman rồi đấy nhé!NGAGEMAN chỉ xóa những file libs mà nó nghi ngờ là độc hại khi bạn cài vào máy.Mà đúng hơn thì những file đó là có hại cho máy thật.Vì chính nó mới gây ra những lỗi trong hệ thống dt.Nhưng muốn chơi game hay thì bạn phải chấp nhận thui.
xin lỗi anh d102 nha em không có ý gì đâu tại em thấy nó xóa file qus nhiều tầm 14 file va bổ sung 32 file nên em nghi ngờ chút thôi còn ngage man vẫn là số 1 mà :D. mà anh d102 có thể đưa ra chỉ dẫn cài đặt từng game không em thấy game nagage này nhìu cái em cài đặt mãi hok được như ghost recon em pó chiêu dùng đủ libs ngage man cung thừa nhận vậy mà không zo dc. em cài đươc đúng vài game pocket kingdom ,path to glory ikusa island, fifa 2010, xanadu next, ashen. 7 day, còn mấy game zoo không dc như operation shadow ,riquiem of hell, roots gate of chaos, the one. xin chỉ dẫn :D

em phát hiện ra đc rồi. lỗi ko vào dc web mặc định ( Opera + UCWEB vào bình thường ) của N70 là do 2 file LIS của games POCKET KINGDOM ( mà ko có 2 file đó thì ko chơi đc :D ) . em nghĩ ko phải do cài nhiều games mà bị thế đâu. tại máy em hiện cài 26 games Ngage. games bình thường cũng khoảng gần 30 games nữa :D. vẫn chạy phà phà :D
. tiện cho em hỏi luôn bác nào chơi games đánh gon của Ngage chưa. chỉ em với. em ko tài nào đánh đc quả bóng :D
lạ nhỉ mình vẫn zo uc va opera bình thường mà. mà bạn này ghiền dữ nhỉ hay chỉ chơi vài màn ui không chơi nữa cài nhìu game thế :D

xin lỗi anh d102 nha em không có ý gì đâu tại em thấy nó xóa file qus nhiều tầm 14 file va bổ sung 32 file nên em nghi ngờ chút thôi còn ngage man vẫn là số 1 mà :D. mà anh d102 có thể đưa ra chỉ dẫn cài đặt từng game không em thấy game nagage này nhìu cái em cài đặt mãi hok được như ghost recon em pó chiêu dùng đủ libs ngage man cung thừa nhận vậy mà không zo dc. em cài đươc đúng vài game pocket kingdom ,path to glory ikusa island, fifa 2010, xanadu next, ashen. 7 day, còn mấy game zoo không dc như operation shadow ,riquiem of hell, roots gate of chaos, the one. xin chỉ dẫn :D

mình cùng từng bị như bạn rồi. N-gageman bạn chỉ nên để cho nó xóa các file libs độc hại thôi nhé. còn lại nó đòi bổ sung module và bổ sung libs thì không nên chọn yes. Mình từng test qua rồi cứ cho nó bổ sung và chép đè là y như rằng The Roots và mấy game khác chỉ nháy màn hình 1 cái là không vào được. Đây là ý kiến riền của mình thui. đã test trên 7610 và N70 của thèng bạn rùi. Các bạn cứ làm theo cách của mình xem sao. Chúc Thành Công

Last edited by a moderator:

lạ nhỉ mình vẫn zo uc va opera bình thường mà. mà bạn này ghiền dữ nhỉ hay chỉ chơi vài màn ui không chơi nữa cài nhìu game thế :D

ko ý mình là trình duyệt WEB mặc định của máy là ko vào đc thôi. còn vào bằng OPERA hay UC vẫn ok.
tiện đây cho mình hỏi có bạn nào có bản games virtua tennis của N-gage mà chạy đc cho N70 ko. cho mình với. trước mình có nhưng fomat máy nên bị mất :D

chơi game này dễ mà bạn!mình chơi suốt.muốn đánh quả bóng bạn chỉ cần nhấn phím xuống sau đó nhấn phím lên thật nhanh là good short 100% lun...!còn muốn xem hướng lỗ thì bạn nhấn phím 5

còn game operation shadow ,riquiem of hell, roots gate of chaos, the one.bạn cài ngageman sau dó cài libs full bật blutooh lên là chơi ok mà..bạn ko chơi được là do thiếu thư viện libs đó.

Virtua Tennis chưa có bản fix game trên n70 đâu bạn.Muốn chơi thì bạn dùng bản "virtua tennis2007.Jar" đi nhé.Mình đang chơi nè.

Chỉnh sửa cuối:
mình cùng từng bị như bạn rồi. N-gageman bạn chỉ nên để cho nó xóa các file libs độc hại thôi nhé. còn lại nó đòi bổ sung module và bổ sung libs thì không nên chọn yes. Mình từng test qua rồi cứ cho nó bổ sung và chép đè là y như rằng The Roots và mấy game khác chỉ nháy màn hình 1 cái là không vào được. Đây là ý kiến riền của mình thui. đã test trên 7610 và N70 của thèng bạn rùi. Các bạn cứ làm theo cách của mình xem sao. Chúc Thành Công
thaks. bạn rảnh làm hương dẫn cho mình game requiem of hell nha. chơi mà chẳng biết dường đi. vào cái hầm qua màn khác gặp mấy thằng bộ xương ko đánh nó được cứ như tàng hình vậy. ai chơi game này xin chỉ đẫn cho minh nha

thaks. bạn rảnh làm hương dẫn cho mình game requiem of hell nha. chơi mà chẳng biết dường đi. vào cái hầm qua màn khác gặp mấy thằng bộ xương ko đánh nó được cứ như tàng hình vậy. ai chơi game này xin chỉ đẫn cho minh nha

games đó chơi dễ mà bạn. mình chơi hết games rùi. ở map có bộ xương tàn hình. bạn phải lấy đc gương chiếu yêu mới đánh đc quái. lúc mới vào map đó. bạn đi lên phía bên tay trái. gặp 1 phụ nữ nói chuyện với cô ta để nhận nhiệm vụ :D.
* Lưu ý: games này bạn LV càng cao thì quái càng mạnh. tốt nhất là hack bất tử :D

cho mình hỏi được không... tại sao mình vào n-gageman thì bị bật ra luôn :(( muốn chơi quá nhưng không fix được màu ( đã thử tất cả các phiên bản và làm theo hướng dẫn)...
Mình dùng 7610.

bạn cho mình xin file để bất tử được không? :D . Bạn ko vào đươc ngageman có thể do python chưa cài vì ngageman chạy trên nền python ma. Nếu không phải pạn nên cài lại python là tốt nhất

game requiem of hell ko cần file bất tử như Sango đâu :D. chỉ cần bật Bluetooth lên. vào games đánh quái như bình thường, nếu bị quái đánh chết. ấn lựa trọn. trọn setting >>trọn host a multipayer games là OK :D

đã thử. Kết quả nhấp zo bị đá văng ra ngoài. Ko còn cách nào khác pạn làm nó bất tử xong ùj copy nguyên cái heros.dat ở c/system/app/6r23 cho mình vậy. Send súm nha. Thaks :D

đã thử. Kết quả nhấp zo bị đá văng ra ngoài. Ko còn cách nào khác pạn làm nó bất tử xong ùj copy nguyên cái heros.dat ở c/system/app/6r23 cho mình vậy. Send súm nha. Thaks :D

ko đc đâu. cái này mỗi lần bị quái đánh chết. lại phải làm như thế thì nhân vật lại xuất hiện ở chỗ đấy. ko copy đc heros.dat dâu

ko đc đâu. cái này mỗi lần bị quái đánh chết. lại phải làm như thế thì nhân vật lại xuất hiện ở chỗ đấy. ko copy đc heros.dat dâu

ui vậy thôi za. mình xài blutooth được mỗi game pathway to glory còn mấy game kia bật blutooth là bị đá văng ra ngoài. đang tu luyện pathway to glory thằng nào cũng trên 100 huân chương oài

d102 ơi cho mình hỏi cậu có chơi được game civilization cua n-gage không ?. mình cứa kick vào la out. dáng tets trên N70 của thằng bạn

Back