• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FORMAT HD2 VỚI TASK 29 [Update 24/04/2010]

Àh mà down bản nào vậy bác, cái link trên hay dưới, flash xong có cần up radio k? Chỉ mình các bước nha.

Àh mà down bản nào vậy bác, cái link trên hay dưới, flash xong có cần up radio k? Chỉ mình các bước nha.

Chọn bản thứ 2 đó bạn, không cần úp Radio lại.

***Task29 provided by doloop ( Mới) : Với phiên bản này thì khi chạy nó không cần có file Radio (*.nbh) rất tiện lợi vì vậy khi format xong các bạn không cần up lại Radio nếu không thích. Cách chạy nó thì tương tự như phiên bản trên.

Chú ý: Cẩn thận hạn chế chạy Task29 cho HD2 T-Mobile, dễ gây chết Flash.
Mình không hiểu cái này lắm. Vậy HD2 - Tmobile thì không nên xài à. Vậy thì tiếc quá.
sao mình không thể kết nối HD2 của mình với PC được nhỉ PC cứ báo thiếu Driver ADB hoài là sao? các bác giúp em với.

Last edited by a moderator:
Mình không hiểu cái này lắm. Vậy HD2 - Tmobile thì không nên xài à. Vậy thì tiếc quá.
sao mình không thể kết nối HD2 của mình với PC được nhỉ PC cứ báo thiếu Driver ADB hoài là sao? các bác giúp em với.
Cũng hên xui thôi vì cũng đã nhiều người bị chết Flash rồi, như mình cũng dùng TMOUS nhưng vẫn Task29 đều đâu có sao... Còn vụ kết nối PC thì bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0 nhé...

Cũng hên xui thôi vì cũng đã nhiều người bị chết Flash rồi, như mình cũng dùng TMOUS nhưng vẫn Task29 đều đâu có sao... Còn vụ kết nối PC thì bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0 nhé...

mình xài XP SP3 thì có được không?
Thanks............

con hd 2 của minh cứ goi hoặc nhận cuộc gọi là tự động phát loa ngoài, mih đã chạy task 29, up rom mới đều không được, bạn có cách nào không giúp mình với, thank.........

các bác cho em hỏi là em đã làm đúng các bước nhưng máy ko hiện nền trắng chữ HTC mà nó lại vào win luôn..ai chỉ mình với

các bác cho em hỏi là em đã làm đúng các bước nhưng máy ko hiện nền trắng chữ HTC mà nó lại vào win luôn..ai chỉ mình với
Task29 là format máy rồi làm gì còn HĐH nữa mà vào được hả bạn. Bạn làm lại đúng theo các bước nhé.

Task29 là format máy rồi làm gì còn HĐH nữa mà vào được hả bạn. Bạn làm lại đúng theo các bước nhé.
dạ vâng em đã làm theo các bước rùi ạ...nhưng máy vẫn vài win luôn hiện nên logo toghether..chứ nó ko hiện nền trắng có chữ HTC như hướng dẫn nói ạ

dạ vâng em đã làm theo các bước rùi ạ...nhưng máy vẫn vài win luôn hiện nên logo toghether..chứ nó ko hiện nền trắng có chữ HTC như hướng dẫn nói ạ
Thì chỉ hiện màn hình có dòng Stick together thôi chứ không vào Win được, bạn đưa máy về Bootlaoder mà úp lại rom nhé.

help help máy e vừa chạy Task xong, đưa máy về bootloader, chạy room DFT, máy báo lỗi Error
Màn hình ở chế độ Bootloader là Security Unlocked
PB81*** SS-B3
SPL-2.08. HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50

Các pak chỉ giúp e với

Phù may quá, e lại nghịch dow lại bản Room ship rồi cắm lại cab chạy thế là lại được rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hi các bạn,

Cho mình hỏi các bước thực hiện up room và cài đặt Android cho HTC HD2 T-Mobile thì mình phải làm những gì?
Mình chưa thực hiện lần nào nên lo là sẽ làm hỏng máy, các bạn giúp mình nhé.
Yahoo của mình nè: nguyenphucduc555

Cảm ơn các bạn

Hi các bạn,

Cho mình hỏi các bước thực hiện up room và cài đặt Android cho HTC HD2 T-Mobile thì mình phải làm những gì?
Mình chưa thực hiện lần nào nên lo là sẽ làm hỏng máy, các bạn giúp mình nhé.
Yahoo của mình nè: nguyenphucduc555

Cảm ơn các bạn
Trong Box HD2 này có đủ những topic hướng dẫn cài rom Android cho HD2 rất chi tiết, bạn nên tham khảo rồi tiến hành, có vướng mắc hay không hiểu thì mới hỏi nhé.

các bác vui lòng cho hỏi sao mình chạy Task29 mà cứ bị lỗi 260 - connection hoài? của mình là HTC t8585. đã test kỹ cab zin và cab Nokia N96 đều bị :(

các bác vui lòng cho hỏi sao mình chạy Task29 mà cứ bị lỗi 260 - connection hoài? của mình là HTC t8585. đã test kỹ cab zin và cab Nokia N96 đều bị :(
Bạn đưa máy về Bootloader và cắm cable kết nối đến khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì tiến hành Task29. Chú ý trên PC phải cài ActiveSync (với XP SP2 & 3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF nhé.

Back