• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW v400 của E71,E63,E66

Mình cũng đang định vào nói về vấn đề này.Ko inltall đc ứng dụng Java.A e nào biết cách khắc phục ko vậy?

không hẳn là tất cả các ứng dụng java đều bị lỗi đâu, tôi vẫn cài dc phần mềm âm lịch java mà. copnf phần mềm chat dơn trên website kia thì không cài dc thật

Mấy bạn thử cài lại chưa, tui cài mấy pm chat: shmessenger; vitalk; skype; chat (của Nokia) vẫn chạy ok mà. Toàn jar cả đó chạy ầm ầm >:) >:)

nếu là máy chính hãng thì chỉ cần chạy NSU, không cần change code phải không mấy bác. Java bị lỗi thật không, vậy update lên sao cài ứng dụng java được!
Máy giời thì cung phải đổi code.còn Java thì lúc mới up mình vẫn cài đc.ko hiểu sao gio` ko cài đc.Đang test thêm.

Có bản TV cho E71 ròi nhưng tải qua NAVIFIRM chậm quá...ai còn cách khác ko ?
Tren NSU cũng có rồi.Bạn change code apac rồi up onl bằng NSU là có tiếng việt.

PS: Đã fomat cài lại từ đầu thì lại cài đc JAVA bình thường.CHắc do xung đột pm

Chỉnh sửa cuối:
Máy chính hãng mình check code nó nằm trong code hỗ trợ tiếng Việt mà, chỉ tội của mình là E71 all black (đang có tiếng việt) nên nghe thông tin nói đổi code. Không biết nghe ai đây, dùng NSU thì thấy có firmware mới rồi mà chưa up.

Máy chính hãng mình check code nó nằm trong code hỗ trợ tiếng Việt mà, chỉ tội của mình là E71 all black (đang có tiếng việt) nên nghe thông tin nói đổi code. Không biết nghe ai đây, dùng NSU thì thấy có firmware mới rồi mà chưa up.

Tình hình là mình cũng giống bạn. Check tháy code tiéng việt nên up thử có tiếng việt thật bạn ạ. Mình mới up luc 7h->7h15p xong toàn tập nâng cấp. cong bây giờ dang tham khảo cách hack thôi. Cái hello box 2.02 thấy ko có triển vọng hack đc :((. Mình đã hack đc máy E71 FW 400 bằng hello box 1.3. Ai hack đc bản khác thì post lên cho anh em E71 tham khảo nha :D

Chỉnh sửa cuối:
Firmware mới không cài dc xplorer rồi, mình thử 2 bản 1.34 với 1.35 đều không được, có ai bị giống vậy không ?

Hack bằng HelloX 2.03 một phát xong, nhớ bật Software Installation là all (Trong App.mgr./setting), cài các phần mềm đều ok, trừ Xplorer 1.34 với 1.35 như mình nói ở trên (Error code : 100593)

Firmware mới không cài dc xplorer rồi, mình thử 2 bản 1.34 với 1.35 đều không được, có ai bị giống vậy không ?

xplorer thì mình chỉ dám cài 1.22 thôi đợt trước cài cái 1.34 nó cứ đòi update cài đi cài lại mãi mà cuối cùng là phải về với bản 1.22

Mình sài Xlorer 1.34, 2 icon, 1 dùng để crack, 1 sử dụng thì ok trên firmware cũ. giờ lên Firmware mới thì bị, sử dụng bản 1.22 chán lắm, 1.34 sử dụng dc hết phím tắt mới đã.

bạn cứ up = nsu bình thường không cần phải đổi code gì cả

Hack bằng HelloX 2.03 một phát xong, nhớ bật Software Installation là all (Trong App.mgr./setting), cài các phần mềm đều ok, trừ Xplorer 1.34 với 1.35 như mình nói ở trên (Error code : 100593)

Mình cài 1.22 rồi up 1.35 vẫn chạy ok

Haha! sướng quá! tối qua mới up FW 400...cho con vợ E63 xong! không cần hack lại! chỉ cần cài Rompatcher đã sign là ngon ngay! máy đã hack vĩnh viễn từ trước!!!

ko biết phải ko chứ mình thấy FW này E71 vào 3G chậm quá!!!!! hic hic, phải down về v300 sao????

Haha! sướng quá! tối qua mới up FW 400...cho con vợ E63 xong! không cần hack lại! chỉ cần cài Rompatcher đã sign là ngon ngay! máy đã hack vĩnh viễn từ trước!!!

nếu up mà ko 4mat thì có mất hết fần mềm ko bác ? em cài nhìu , mà fải cài lại thì mệt lắm :(

up lên v400 bị spam tin nhắn của Nokia... thỉnh thoảng nó lại gửi tin một cái thấy ghi là My Nokia, ko biết có bị mất tiền ko nhỉ??

Mã:
up lên v400 bị spam tin nhắn của Nokia... thỉnh thoảng nó lại gửi tin một cái thấy ghi là My Nokia, ko biết có bị mất tiền ko nhỉ??
Mất tiền đấy !!! b-)

Hình như ko mất tiền, mình nghĩ cái này là sms của web

Back