• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu bản Desire Z - HD2 port từ Z_ROM_v07_D2EXT - Kernel Prj V0.3

Sao thế nhỉ ? Mình Flash xong, nó tự on data APN và tự thời tiết luôn ! Cậu thử del cái đồng hồ đi, add lại, khi đến chọn vùng thì chọn My Location ! rồi để tự nó xem đc kg !
e update bên weather mà nó cũng vậy àh a =,= del rồi cũng vậy luôn =,=

^^ a thử lại xem đc ko? Bản này e xài thấy ổn, chỉ mỗi cái đó thôi. Àh, nghe nhạc ko chỉnh âm lương với ko chỉnh đc = tai phone khi khoá màn hình áh a :)

Flash lại, auto APN đc luôn, on GPRS luôn, tự cập nhật thời tiết sau khoảng 30 giây ! Cậu flash lại xem ! Hoặc chỉnh thêm cái này xem có được kg nhé (dĩ nhiên là phải có nét trước - gprs hoặc wifi):
Settings - Date & Time - Set Time zone - chọn múi giờ là Bangkok

Flash lại, auto APN đc luôn, on GPRS luôn, tự cập nhật thời tiết sau khoảng 30 giây ! Cậu flash lại xem ! Hoặc chỉnh thêm cái này xem có được kg nhé (dĩ nhiên là phải có nét trước - gprs hoặc wifi):
Settings - Date & Time - Set Time zone - chọn múi giờ là Bangkok
flash lại sao a?? có nét là sao ạ. e mới tập tành xài android nên ko rành lắm ạ ^^!

Chạy INSTALL lại ấy !
Có nét nghĩa là máy đã kết nối wifi hoặc GPRS !
Khi cài xong rom có thấy nó tự vào GPRS rồi đúng kg ?

Chạy INSTALL lại ấy !
Có nét nghĩa là máy đã kết nối wifi hoặc GPRS !
Khi cài xong rom có thấy nó tự vào GPRS rồi đúng kg ?
install lại nữa hở a. mắc công cài lại máy game wá =,= cài xong vào mobile networks chỉnh lại mới vào đc gprs mà a ^^

install lại nữa hở a. mắc công cài lại máy game wá =,= cài xong vào mobile networks chỉnh lại mới vào đc gprs mà a ^^

Để nguyên network đấy, khởi động ĐT lại, để 30 giây xem có vào được kg ? Hỏi nhờ chút: Khi set APN, cậu có chọn nút Reset to default không ? Thông số khi chọn Reset to default có bị sai không ? Mạng gì nếu sai ?

Bac Dung cho mình hỏi là khi quay phim, có cuộc gọi gọi vào có bị FC và treo luôn phần phone không, đa số các bản HD và Desire Z đều bị lỗi này, mình thích bản này nhưng không biết các bạn khác có bị không?

có a ạh, đâu có j sai đâu a, để e làm thử ^^ e xài mobilefone a ạh
Cứ flash lại, nếu có nét thì để 30 giây là được ngay ! chắc chắn !

Bac Dung cho mình hỏi là khi quay phim, có cuộc gọi gọi vào có bị FC và treo luôn phần phone không, đa số các bản HD và Desire Z đều bị lỗi này, mình thích bản này nhưng không biết các bạn khác có bị không?
Khi đang quay, gọi đến nó tự động dừng quay và cuộc thoại bình thường, quay trở lại quay ở chế độ chờ quay, không bị FC ! thế là ổn đấy nhỉ !

Đã chuyển thêm sang SD - Copy file system.ext2 vào thư mục Android như các bản khác ! Link cuối bài 1 !

hix a dũng có thể hướng dẫn e cụ thể được hem ... e toàn chỉ bít cắm vào chạy file bat thoai :-s

sao root của em ko hoạt động nhỉ,nó báo là file data trong thẻ đang là read only nên ko xài root đc

root thế nào ? copy ra vào vô tư mà !

để em nói chính xác hơn,là em cài Rom vào,dùng file data2sd 1GB,nhưng lúc vào nhưng chương trình đòi có quyền root,giống như là soft setCPU thì nó báo là root ko hoạt động vì có cái gì đó có thuộc tính read only

Chỉ cần copy data theo đúng định dạng vào gốc thẻ nhớ thôi mà:
sdcard/data2sd/data.img
và sdcard/.config

Chỉ cần copy data theo đúng định dạng vào gốc thẻ nhớ thôi mà:
sdcard/data2sd/data.img
và sdcard/.config

em vừa chạy lại rom,theo đúng như anh chỉ,cài titanium backup để test thì báo như sau: Sorry,I could not acquire root privileges.This application will no work!Please verify that your ROM is rooted and includes BusyBox,and try again.

Back