• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Bác cài trông đẹp quá, muốn cài quá mà chịu không được, xin bác chỉ giúp tôi cài chỉ được bản MIUI bylesjaw chứ còn bản MIUI by jan-willem3 thì chịu không sao cài được mặc dù đã cài đúng hướng dẫn của bác Ancola.
Thêm mấy hình screenshot bản 27/1 cho có không khí Tết nào :)

Có vẻ hơi lạc đè 1 chút, nhưng các bác cho e hỏi với. có bản MIUI nào chay song kiếm hợp bích với WM7 tốt không nhỉ. E chạy bản [19.01][SD/MAGLDR] ₪ [DE|FR|IT|EN] ₪ FutureShocks v7.5 ₪ MIUI 1.1.14 ₪ [Hastarin] nhưng không cài được ứng dụng từ Maket. Nó cứ báo tải về được mấy dây là tắt ngón luôn.

các bác cho em cái wickget đồng hồ + thời tiết của htc sence đc ko ạ. e cài bản MIUI mặc định wickget xấu lắm ạ. thank các bác. Như hình bên dưới em khoanh tròn í ạ

Bác cài trông đẹp quá, muốn cài quá mà chịu không được, xin bác chỉ giúp tôi cài chỉ được bản MIUI bylesjaw chứ còn bản MIUI by jan-willem3 thì chịu không sao cài được mặc dù đã cài đúng hướng dẫn của bác Ancola.
Bạn phải nói rõ là lỗi gì thì mới giúp bác được chứ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

Cập nhật bản mới nhất ngày 28.1 của jan-willem3:
- Cập nhật Lang pack mới nhất, fix các lỗi tiếng Trung

Nếu bạn nào flash bản 27.1 rồi và fix lang pack theo hướng dẫn của mình thì không cần flash bản này nữa.
Còn người mới sử dụng hoặc nâng cấp từ các bản cũ hơn thì Wipe cache, dalvik cache (có thể cả Wipe data nếu không muốn giữ lại dữ liệu cũ) rồi flash bình thường

Links download: http://htcfanboys.com/CleanEx/MIUI-28Jan.zip

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

vẫn ko pải bác ạ :((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((( thank bác nhé

Bạn vào black maket mà tìm widget, cực kỳ nhiều cái đẹp (vì toàn là ứng dụng trả tiền mà) :D

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn bác em đã đọc lại và làm đúng theo hướng dẫn của bác copy file updater-script của bản cũ 24.1 vào: MIUI-27Jan.zip\META-INF\com\google\android đã cài được rồi.

Cái theme happy new year này trên Theme Downloader của MIUI có sẵn mà bạn, nhưng bác langthang đã nhiệt tình up lên mediafire rùi thì còn gì bằng nữa.

Mà rõ ràng là bản Jaw 23/1 lỗi MIUI camera mà? chụp đc 1 cái là màn hình giật tung, sau dó tách đôi màn hình camera làm 2, chụp cái nữa trở lại bình thường, MIUI backup thì ko backup đc system, restore thì được, e cài trên 2 con hd2 đều bị như thế mà.

hôm nay cài thử app gõ tiếng việt mà k đc,nó báo FC liên tục,xóa data thì k báo nữa,nhưng k thể dùng đc,chọn input method thì nó lại FC
mình dùng rom JawsMIUI211rec1.5
có khi nào trung quốc nó chơi đểu k,app nào từ VN nó k cho cài

hôm nay cài thử app gõ tiếng việt mà k đc,nó báo FC liên tục,xóa data thì k báo nữa,nhưng k thể dùng đc,chọn input method thì nó lại FC
mình dùng rom JawsMIUI211rec1.5
có khi nào trung quốc nó chơi đểu k,app nào từ VN nó k cho cài
Mình vẫn đang dùng vietnamese ime bình thường mà, vào maket download

Cái theme happy new year này trên Theme Downloader của MIUI có sẵn mà bạn, nhưng bác langthang đã nhiệt tình up lên mediafire rùi thì còn gì bằng nữa.

Mà rõ ràng là bản Jaw 23/1 lỗi MIUI camera mà? chụp đc 1 cái là màn hình giật tung, sau dó tách đôi màn hình camera làm 2, chụp cái nữa trở lại bình thường, MIUI backup thì ko backup đc system, restore thì được, e cài trên 2 con hd2 đều bị như thế mà.
Cài thử bản mới hơn xem sao

vào appplanet mà cài cái beautiful widget .
Sau đó vào setting của nó mà chọn , down clock và weather tẹt
Còn nhiều cái đẹp hơn nhìu

mình cài bản JawsMIUI211rec1.5 mà trong đó ko có mấy cái app về bản đồ của google hay search places mà một số bản MIUI khác có....bác nào có cách lấy mấy caí app đó ở đâu ko...em vô market tìm mà chả thấy..hix.

Cập nhật MIUI by jan-willem3 [28Jan]*******[ZIP]MIUI stock 1.26[PPP/RMNET]******[Data.img][Fast&clean] trên bài 1

Up nốt bản ngày 28 này rồi nghỉ nào, cố gắng dùng qua tết mới up tiếp!

Back