• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Bạn nào muốn cài bản 28.1 mới nhất cho HD2 thì cài theo các bước này nhé:
1. Wipe cache + Wipe dalvik cache
2. Download bản tiếng Trung này về:
http://u.115.com/file/f8fd8cc6d8
3. Download bản Lang pack Tiếng Anh 28.1 này về:
http://miui.info/markhuk/miui/N1/miuidev-1.1.28_N1-EN-PACK1.zip
4. Lần lượt cài đặt 2 file ở bước 2,3 vào máy.
5. Reboot lại máy là xong

Mình đã cài đặt thành công rồi nhé :D

Mình cài bản ngày 26 bị lỗi Call log empty,mặc dù vừa gọi xong.hy vọng bản này ngon.

híc. sao bản 30-1 e không import được theme vậy mí bác. bấm vô import theme from sd card rùi, chép thêm vô thư mục MIUI>theme rùi. chọn theme lun rùi nó nhảy ra lại ở ngoài mà ko thấy động tĩnh gì thay đổi hết.

Bản MIUI ngày 30/1 link mediafire đây, bác Ân copy lên trang đầu cho anh em down nhé!

híc. sao bản 30-1 e không import được theme vậy mí bác. bấm vô import theme from sd card rùi, chép thêm vô thư mục MIUI>theme rùi. chọn theme lun rùi nó nhảy ra lại ở ngoài mà ko thấy động tĩnh gì thay đổi hết.

mình vẫn dùng theme Newyear2 bình thường mà.test từ đêm qua đến giờ rất ưng ý,chỉ có lỗi khi cắm sạc vẫn báo như là cắm vào PC.mong sớm khác phục được lỗi này.

Bản MIUI ngày 30/1 link mediafire đây, bác Ân copy lên trang đầu cho anh em down nhé!

Bản jan-williem3 30-1 mình thấy nhiều lỗi vặt, lại bị lỗi 60mAh nếu bật GPS, chán quá.

Mình thử nhiều bản mới gần đây nhưng thực sự không thấy chuẩn bằng bản của MIUI by FutureShocks .

-Download v1.3 150MB-
-Download v1.3 250MB-
-Download v1.3 400MB-
Có 3 bản recovery này, thì e dùng Tmo nên down bản nào nhỉ?

-Download v1.3 150MB-
-Download v1.3 250MB-
-Download v1.3 400MB-
Có 3 bản recovery này, thì e dùng Tmo nên down bản nào nhỉ?

Nó có hướng dẫn đây:
Partition Layout Guide;
150MB Partition - For bare roms including CyanogenMod, AOSP, and MiUI
250MB Partition - For Standard sense roms including Desire and EVo based ROMs, can also be used for some squashed HD builds
400MB Partition - For Larger roms including unsquashed Desire HD and Z roms, ROMs REQUIRE data2sd for EU HD2 with 512MB NAND

Tùy bác cài rom nào mà chọn version ấy cho nó tối ưu, còn ko thix lăn tăn thì 250 mà chiến thôi.

Up ROM mới nhưng Software, Theme, Setting ... còn nguyên???

Tình hình là sáng nay em up bản ngày 30/01 của JanWilliam, nhưng hầu hết các Software còn nguyên so với bản trước đây (cũng của Jan ngày 23/01). Còn Theme, các Setting, Gmail, Call history đều còn nguyên :((. Vì em muốn xóa sạch các data của phiên bản trước, nhưng loay hoay từ sáng đến giờ vẫn không xong.
Em đã Wipe Cache Partition, Wipe data factory, Wipe Davik cache, AD Hardreset ở MAGLDR menu cũng không được. Đã chép đè file zImage mới vô rồi. thậm chí đã chạy Recovery lại luôn rồi. Em đã up tới up lui 4-5 lần rồi mà data bản củ vẫn còn nguyên :-?
Bác nào có cao kiến gì chỉ giáo cho em giùm nhe. Em muốn bản này mới hoàn toàn để em cài sòt vô từ từ.
Cảm ơn các bác nhiều lắm =D>

Tình hình là sáng nay em up bản ngày 30/01 của JanWilliam, nhưng hầu hết các Software còn nguyên so với bản trước đây (cũng của Jan ngày 23/01). Còn Theme, các Setting, Gmail, Call history đều còn nguyên :((. Vì em muốn xóa sạch các data của phiên bản trước, nhưng loay hoay từ sáng đến giờ vẫn không xong.
Em đã Wipe Cache Partition, Wipe data factory, Wipe Davik cache, AD Hardreset ở MAGLDR menu cũng không được. Đã chép đè file zImage mới vô rồi. thậm chí đã chạy Recovery lại luôn rồi. Em đã up tới up lui 4-5 lần rồi mà data bản củ vẫn còn nguyên :-?
Bác nào có cao kiến gì chỉ giáo cho em giùm nhe. Em muốn bản này mới hoàn toàn để em cài sòt vô từ từ.

Giờ đã có MAGLRD 1.13 fix nhiều lỗi và hỗ trợ Recovery, có CWM 1.3 nữa, bạn cài mới luôn thể rồi up rom mới, đảm bảo tất cả data sẽ ko cánh mà bay. chúc vui

Bạn xóa thư mục .data trên thẻ nhớ rồi cài lại (hình như chạy lại cũng được). Nếu muốn sử dụng data trên thẻ nhớ thì chỉ cần xóa file data.img là được

Bản 1/2 JAWS đã fix được lỗi back up system của MiUI backup, lỗi nhảy màn hình của MIUI camera (có vẻ như đưa nó về bản cũ), mọi thứ vẫn vậy, chưa bị FC cái nào, ổn định hơn bản 1.5.
Mọi người cùng test đi, mình ko thích mấy bản của JAN, ko hiểu có bạn nói dựa theo JAN là có ý gì?? Có gì giống mà mình ko nhận ra.
Buồn là lại xuất hiện 2 China App

Chỉnh sửa cuối:
Năm mới sắp đến rồi.Chẳng biết nói gì hơn là chúc cả nhà Năm 2011 này sẽ có được sức khỏe dồi dào,tiền vào như nước còn tiền ra không một giọt ^^.Chúc diễn đàn ta ngày càng phát triển đông vui hơn nữa. Nhân đây cũng xin lì xì mọi người cái App fancy widget được độ lại cho hợp với theme new year của MIUI.Nếu ko thấy đẹp thì cũng mong năm mới mọi người bỏ quá cho ^^. Happy New Year!. Đây là Link download http://www.mediafire.com/?bg13ht3esr7mr3n

Năm mới sắp đến rồi.Chẳng biết nói gì hơn là chúc cả nhà Năm 2011 này sẽ có được sức khỏe dồi dào,tiền vào như nước còn tiền ra không một giọt ^^.Chúc diễn đàn ta ngày càng phát triển đông vui hơn nữa. Nhân đây cũng xin lì xì mọi người cái App fancy widget được độ lại cho hợp với theme new year của MIUI.Nếu ko thấy đẹp thì cũng mong năm mới mọi người bỏ quá cho ^^. Happy New Year!. Đây là Link download http://www.mediafire.com/?bg13ht3esr7mr3n

Em đã thử bản này, rất đẹp. Cảm ơn bác rất nhiều!

Oạch.Bác dungphp bảo cái gì giống cơ....cái widget này do em mod mà.chưa post lên đâu cả.

Back